ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung 55" 3D 55D6400 ภาพ 3D รุ่นนี้ดีไหมครับ รับดิจิตอลทีวีในตัวได้หรือไม่  (อ่าน 2923 ครั้ง)

ออฟไลน์ aee_photo

• *
Samsung 55" 3D  55D6400  ภาพ 3D รุ่นนี้ดีไหมครับ รับดิจิตอลทีวีในตัวได้หรือไม่

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ซีรี่ย์ D รุ่นนี้.. หลายปีแล้ว
ยังมีของหลงมาขาย อีกหรือครับ..?

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
รุ่นนี้3-4ปีแล้วมั้งคับ ผมก็มีอยู่เครื่องนึง รุ่นนี้ยังไม่รองรับดิจิตอลทีวีนะคับ

แต่ภาพสวยเพราะรุ่น D6400 ใช้จอ Ultra clear panel จอระดับสูงของ ss ให้ภาพที่สว่าง คอนทราสต์สูง สีสันสดใส มีมิติ ดำลึก เพราะฉะนั้นรุ่นใหม่ๆซีรีย์ 6 ของ ss ใช้จอด้าน Matte panel ภาพจึงสู้รหัส D ไม่ได้