พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ย้ายห้องใหม่ (ห้องนอนดูหนัง กับระบบเริ่มต้น home theater)

(1/6) > >>

teenoishop:
Screen : 100" D.I.Y. แผ่นโฟมยาง EVA
Projector : benq w1070+
AVR : yamaha RX-A830
Blu-Ray Player : LG BDP-620
Front : yamaha ns-f160
Center : yamaha ns-p160
Surround : yamaha ns-p160
Subwoofer : yamaha ns-sw500
สาย Subwoofer : Inakustik 3 เมตร
สายลำโพงคู่หน้ากับเซ็นเตอร์ : VELOCITA NAPLES X
สายลำโพงเซอร์ราวคู่หลัง : VELOCITA NAPLES V
สาย HDMI to AVR : VELOCITA MILANO I 2M.
สาย HDMI to Projecto : "Three Boy"Cable HDMI (V.1.4) Gold (10M.)

Zack:
โอ้ววว ชุดนี้ดูหนังท่าจะสุดยอด Yamaha ทั้งเซ็ตเลย  [หื่น]

ว่าแต่สาย VELOCITA NAPLES มันให้เสียงแนวไหนอ่ะครับ

teenoishop:

--- อ้างจาก: Zack ที่ มีนาคม 06, 2015, 03:07:25 pm ---โอ้ววว ชุดนี้ดูหนังท่าจะสุดยอด Yamaha ทั้งเซ็ตเลย  [หื่น]

ว่าแต่สาย VELOCITA NAPLES มันให้เสียงแนวไหนอ่ะครับ

--- End quote ---
พอใจมากๆกับการดูหนังครับ ต่อไปก็ค่อยๆอัพเกรดไปเรื่อยๆครับ ว่าจะอัพภาพก่อนโดยเพิ่ม HDPLAYER cen.grand i5-390 ก่อนครับเพราะเสียงดูหนังยังพอใจยุครับ
VELOCITA NAPLES แนวเสียงเป็นแนวเปิดกระจ่าง รายละเอียดีเยี่ยม ชัดเจน สะอาดสะอ้าน มวลเสียงมีน้ำหนักดี ให้โทนัลบาลานซ์ที่สมดุล

supercup:
แจ่มมากครับ  [ปลื่ม]

teenoishop:

--- อ้างจาก: supercup ที่ มีนาคม 06, 2015, 04:39:37 pm ---แจ่มมากครับ  [ปลื่ม]

--- End quote ---
ขอบคุณมากๆเลยครับ ถ้ามีอะไรแนะนำบอกมาได้เลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version