ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 491190 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaiyai

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณครับ แอบมาเก็บข้อมูลครับ  [คิคิ]

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
มือใหม่หัดเล่นครับ ตอนนี้พึ่งมีเป็นของตนเองชุดแรก denon avr x1300 + ลำโพง JBL ชุด stage tour และ venue รบกวนแนะนำการติดตั้งลำโพงหน่อยครับ
เงื่อนไขคือ โดนขนาดห้อง 3x4 และตำแหน่งวางลำโพงบังคับ   

คำถามคือ
1. พี่ๆ เพื่อนๆ จะวาง subwoofer ไว้ตรงไหนดีครับ ระหว่าง มุมห้อง หรือ ข้างคู่หน้าด้านซ้าย เพราะทางด้านขวาข้างทีวี ผมเป็นประตูที่มีคนผ่านเข้าออก
2. ถ้าลำโพงถูกกำหนดตำแหน่งการวางชัดเจน ขยับไปไหนไม่ได้อีกนี่เพราะเรื่องของสภาพห้องบังคับ เรามีวิธีการ set up ผ่านทางแอมป์ เพื่อให้ลำโพง+ AVR สามารถทำงานได้เต็มที่มากขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ yos109

• Flat TV member
  • *
นานๆเข้ามาดูทีคิดจะหาความรู็เพิ่ม แต่ดูแล้วสาวก DENON คงจะน้อยลงเต็มที [โขก]

ออฟไลน์ kong2002

• *
ขอถามหน่อยครับเหล่าสาวก DENON ว่า รุ่นนี้ยังน่าใช้เปล่า DENON ACV-A1XV
เป็นขอพี่ ตอนนี้เครื่องทีปัญหาคือ ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที ถึงใช้ได้
พี่เลยไปถอยตัวใหม่มา แล้วเครื่องนี้จะยกให้ผม เลยถามว่า น่าสนใจเปล่า ขอบคุณครับ