ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 552532 ครั้ง)

ออฟไลน์ scorcio99

• Flat TV member
  • *
ซื้อ denon2113 มา คู่กับ jbl cinima 500 รบกวนแนะนำคู่หน้าใหม่ให้หน่อยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Khun Tor

• Edge LED TV member
ซื้อ denon2113 มา คู่กับ jbl cinima 500 รบกวนแนะนำคู่หน้าใหม่ให้หน่อยครับ  [ปลื่ม]

ลองดู jbl studio 180 ก็ใด้ครับ 2113 ขับใด้สบาย และเข้ากับลำโพงตัวที่เหลือด้วย

• *

ลองดู jbl studio 180 ก็ใด้ครับ 2113 ขับใด้สบาย และเข้ากับลำโพงตัวที่เหลือด้วย
แล้วถ้าเป็็น polk a3 ละครับ จะเข้ากันใหมครับ พอดีพื้นที่ห้องมีจำกัดครับ อยากได้ที่่มัรายระเอียดเยอะๆหน่อยครับ

แล้วถ้าเป็็น polk a3 ละครับ จะเข้ากันใหมครับ พอดีพื้นที่ห้องมีจำกัดครับ อยากได้ที่่มัรายระเอียดเยอะๆหน่อยครับ
polk A3 ผมไม่เคยฟัง อ่ะครับ ลองดู jbl stage หรือ jbl N36II ก็ใด้ครับ รายละเอียดดีครับ ตัวก็ไม่ใหญ่นะครับ แต่ถ้าลงตั้งพื้นไม่ใด้จริงๆ ก็ลองหาฟัง A3 กับ avr ที่ท่านใช้ ตาม power buy ก็ใด้ครับ บอกเซลล์ เค้าน่าจัดให้ฟังใด้ 

ออฟไลน์ nongtee3

• *
แวะมาฝากกกตัวด้วยครับกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ denon

ออฟไลน์ petchyhaw

• *
แวะมาฝากกกตัวด้วยครับกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ denon

ยินดีต้อนรับครับคุณnongtee3
สรุปว่าได้ตัว4k network 2มาใช่ป่าวครับ เห็นชุดนี้แถมลำโพงjbl 200ด้วยนิคุ้มเลย

• *

ยินดีต้อนรับครับคุณnongtee3
สรุปว่าได้ตัว4k network 2มาใช่ป่าวครับ เห็นชุดนี้แถมลำโพงjbl 200ด้วยนิคุ้มเลย

ใช่ครับผม ^^ subจะซื้อเพิ่มเป็นของ Polk 125จะเวิคไหมครับ

ออฟไลน์ bobby2524

• *
สมาชิกไหม่ครับ avr denon 1802 ลำโพง jbl lx 2002 series ใช้มาจะ10ปีแล้วปรกติดี มันส์ สะใจ เหมือนเดิมครับ เคยคิดอยากจะอับเครื่องไหม่แต่ตัดใจไม่ลงครับ เสียดายยยย ตัวเดิมก็เสียงดีอยู่แล้ว อยากถามหน่อยครับมีใครยังใช้ avr รุ่นเก่าๆๆบ้างครับ

• *
พี่ครับสอบถามหน่อยครับ Denon 2113 ตั้งค่าARCได้ไหมครับผมต้องตั้งค่าที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

ใช้กับ TV LG 42 LM 6690 นะครับผม

• *
เสียบสาย hdmi จาก 2113ช่อง ARC  เข้าทีวี ช่อง hdmi ที่มีคำว่า ARC  อยู่ครับ
ถ้ายังไม่ดัง ไปที่เมนูของ 2113 ตรง hdmi ตั้งเป็น auto ครับ

ออฟไลน์ domehan

• LCD TV member
  • **
ขอร่วม​ชายคา​บ้าน​หลัง​ใหม่​ DENON ด้วย​คน​นะ​ครับ​

• **
ยิงคำถาม​เลย​ครับ​ ลำโพง​ยี่ห้อ​อะไร​เข้ากับ​แอมป์​เดน่อน​ที่​สุด​ครับ​

ยิงคำถาม​เลย​ครับ​ ลำโพง​ยี่ห้อ​อะไร​เข้ากับ​แอมป์​เดน่อน​ที่​สุด​ครับ​
ส่วนตัวผมก็ว่ายี่ห้อ JBL ที่เค้าจัดเซ็ตมาให้แหละครับ เคยมีคนบอกว่า DENON + JBL จับคู่กันเสียงจะแหลมใสมาก (เสียงแหลม กับ แหลมใส ไม่เหมือนกันนะ

ครับ (ตามความเข้าใจของผม) หรือเสียงกลางสูง กับ สูง) เสียงแหลม JBL อยู่ในเกณที่พอดี แต่แหลมใสครับ  จากที่ใช้มาจริงครับ แต่ตอนนี้ต้องเปลี่ยนความคิดแล้วครับ

เพราะเมื่อก่อนไฟล์เพลงที่เล่น เป็น MP3 ผมต้องปรับโทน  TREBLE - 4 ส่วน BASS + 2 ถ้าไม่ปรับโทนเสียงจะแหลมมาก ฟังไม่ใด้เลย

แต่พอมาฟังเพลงไฟล์ .FLAC โทน  TREBLE - 4 ส่วน BASS + 2 เสียงจะออกทึบๆแล้วทีนี้ ผมปรับโทนอยู่ที่ TREBLE 0 ส่วน BASS 0 - +2 แล้วแต่เพลง

ที่ฟังด้วย (.FLAC เพลงส่วนใหญ่แทบไม่ต้องปรับอะไรเลย แค่เปิดโทนใว้ ถ้าไม่เปิดโทนผมว่าเสียงมันแข็งๆ ถ้าเปิดโทนแม้ไม่ใด้ปรับอะไรเลย ผมว่าเสียงมันจะ

เนียนกว่า ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ลองใด้ไม่เสียหาย)  เสียงพอดีมาก ฟังเสียงร้อง+ดนตรีชัดเจน ฟังแล้วไม่รู้สึกว่าแหลมอั้นเลย สบายๆ ใสแบบพริ้วๆ แล้ว สด

คม ตามสไตล์ DENON + JBL ครับ

ส่วนหนัง ถ้าเล่นเสียงเป็น DOLBY DIGITAL หรือ DTS มันก็แหลมเหมือนเดิม ดูหนังผมเปิดแค่ CINEMA โหมด มันลดเสียงแหลมลง เบสแน่นขึ้น รายละเอียด

ไม่หาย

แต่ตอนนี้ไฟล์หนังที่เล่นเสียงเริ่มเป็น DOLBY TRUE HD กับ DTS HDMA กันแล้ว ดูหนังไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ ผมเปิดโทนใว้เหมือนเดิม เสียงแน่นมาก +

รายละเอียดดีมาก เสียงกระสุน เสียงรถวิ่งเฟี้ยวฟ้าว หรือเสียงกระจกแตก นี่สะใจเลยครับ โดยส่วนตัวผมว่าการดูหนัง ฟังเพลง ถ้าลำโพงให้เสียงแหลมใส ไม่ดี

เวลาเราฟัง เราจะรู้สึกอึดอัด นะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องไปฟังเอาเองอีกแหละครับ 

ผมว่าการที่เราไปฟังตามที่ต่างๆ ที่เค้าจัดใว้บางทีมันบอกใด้ คร่าวๆเอง ว่าตรงตามที่เราต้องการหรือปล่าว เพราะลำโพงพอมาตั้งอยู่ที่บ้านเรา สภาพแวดล้อมภายในห้องที่ฟัง + การจัดตั้งลำโพง สายต่างๆนาๆ และการเซ็ตที่ต่างกัน กับที่ร้านเซ็ตใว้ ดังนั้นการหาแนวเสียงที่เราต้องการ แล้วมองว่าลำโพงยี่ห้อใด ให้เสียงแนวที่เราฟัง อันนี้สำคัญมาก (ความเห็นส่วนตัวแต่ถ้าท่านใดมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมยินดีรับฟังนะครับ)

ออฟไลน์ megahot

• *
Denon + wharfedale jade สวดยอด+ AC ESP + สายลำโพงเน้น ทองแดงเยอะ หลีกเลี่ยง เงิน 

• **
ของผมเป็น wharfedale Diamond 8.1 ครับ ซึ่งเก่ามากแล้วแต่เสียงก็ OK อยู่นะครับ

ออฟไลน์ summer12

• *
ขอคำชี้แนะ มือใหม่ครับ

พึ่งถอย ชุด network 2 มา
 avr-2113
studio 180
studio 130
studio 120 c

แถม sub 140 + bcb 200.5

ว่าจะเปลี่ยน sub เป็น es250
จะโอเคมั้ยครับ

ส่วนสายลำโพง พี่เค้าจัดให้ทั้งชุดเกือบ 7 พัน   [โขก] [โขก]

อ่อ ชุดนี้ 40000 ถ้วน ราคาโอเคปะครับ

ขอบคุณครับ

• *
ขอคำชี้แนะ มือใหม่ครับ

พึ่งถอย ชุด network 2 มา
 avr-2113
studio 180
studio 130
studio 120 c

แถม sub 140 + bcb 200.5

ว่าจะเปลี่ยน sub เป็น es250
จะโอเคมั้ยครับ

ส่วนสายลำโพง พี่เค้าจัดให้ทั้งชุดเกือบ 7 พัน   [โขก] [โขก]

อ่อ ชุดนี้ 40000 ถ้วน ราคาโอเคปะครับ

ขอบคุณครับ

ผมซื้อมาราคาพิเศษกว่านี้ครับ38 ถ้าไม่เอาBcb200.5 34

ออฟไลน์ NIRVASH

• *
ใครพอมีคู่มือภาษาไทย Denon 1713 ผมรบกวนขอหน่อยนะครับ
 [ปลื่ม]

[email protected]