พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ

(1/80) > >>

XTA:
ใครมีปัญหาอะไรปรับแต่งแบบไหนมาครับ เพื่อนๆช่วยๆกันตอบด้วยนะครับ ส่วนตัวใช้ System นี้ครับ

Panasonic TH-P42X10T
Egreat S2
Pioneer DV-610AV-S
MARANTZ CD67SE
Onkyo TX-DS797
Front QUAD 11L
Center+Surround Onkyo 4700
Subwoofer Onkyo SKW204
AC Cable Moaster Power line 100
Enhancer Line Condition Viola Audio ENR-2
HDMI Cable ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1

audio:
มารอช่วยแชร์ความคิดเห็นเกี่ยวกะ ชุด home ด้วยคนครับ ทั้งชุดแยก และ in the box (พอไหว) นะครับ.. มีไรจะ up  หรือปรับแต่งลองมาแลกเปลื่ยนกันคร้าบ :)

Nokhoog:
ใช้ Egreat S2 เหมือนกันครับ  FW ที่หน้าตาคล้ายดูน
ท่าน xta ว่า S2 นี่ให้สีออกอมเหลืองมั้ยครับ สีผิวคนมันออกอมเหลืองยังไงไม่รู้

หรือผมคิดมากไปเอง...ไม่น่าใช่  ที่ร้านเคยเปิดเทียบกะดูนตัวถูกแล้ว ตัวนั้นไม่เหลือง  [งง]

แต่โดยรวมแล้ว ชอบ S2 มากครับ ช่องต่อให้มาเยอะมากกและผมก็ใช้เกือบครบด้วยสิ

XTA:

--- อ้างจาก: Nokhoog ที่ กรกฎาคม 06, 2011, 10:54:20 pm ---ใช้ Egreat S2 เหมือนกันครับ  FW ที่หน้าตาคล้ายดูน
ท่าน xta ว่า S2 นี่ให้สีออกอมเหลืองมั้ยครับ สีผิวคนมันออกอมเหลืองยังไงไม่รู้

หรือผมคิดมากไปเอง...ไม่น่าใช่  ที่ร้านเคยเปิดเทียบกะดูนตัวถูกแล้ว ตัวนั้นไม่เหลือง  [งง]

แต่โดยรวมแล้ว ชอบ S2 มากครับ ช่องต่อให้มาเยอะมากกและผมก็ใช้เกือบครบด้วยสิ

--- End quote ---

ผมว่าอยู่ที่ TV ด้วยครับของผมอมแดงเล็กน้อย

XTA:
วันนี้ได้ center polk audio csi a4 มาใหม่ครับเดี๋ยวเบิร์นสักพักแล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version