ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 395676 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ได้มา 6300 ครับ พอดีซื้อฟิวส์ด้วย เลยขอต่อจาก 6500 ครับ ฟิวส์ 2500 ได้มา 2400 อิอิตัวเท่าเล็บนิ้วโป้ง แพงชิบ แต่ใครไม่ลองไม่รู้ครับอย่าหาว่าบ้าเลย อิอิ

ที่ร้านที่ผมซื้อเค้าส่งไป ตจว ได้นะท่าน สนใจเดี๋ยว คุยทาง pm ได้เลยท่านร้านนี้พวกเล่นเครื่องเสียงชอบกันจริงๆ อิอิ น้องผมเค้าสนิทแต่ผม เพิ่งจะมาซื้อกะเค้า เลยยังไม่สนิทฮับ :)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
ที่เชียงใหม่เห็น power bridge 8 ขายที่ 6000 ครับ(ราคาตั้ง) ของท่านทั้งโม+fuse ได้ที่ 6300 เลยเหรอครับที่ กทม ถูกจริงๆ

ที่เชียงใหม่เห็น power bridge 8 ขายที่ 6000 ครับ(ราคาตั้ง) ของท่านทั้งโม+fuse ได้ที่ 6300 เลยเหรอครับที่ กทม ถูกจริงๆ

เปล่าๆท่าน power รุ่นโม 6300 ครับ ฟิวส์ผมจะเอามาลองใส่ cd แทน c3 ตัวเก่าครับ ราคาฟิวส์  2400 ครับ ถ้าทั้งฟิวส์ ด้วย ได้ 6300 เนี้ย คืนนี้ผมคงฝันดีเลย 55+ :)

ออฟไลน์ XTA

เปล่าๆท่าน power รุ่นโม 6300 ครับ ฟิวส์ผมจะเอามาลองใส่ cd แทน c3 ตัวเก่าครับ ราคาฟิวส์  2400 ครับ ถ้าทั้งฟิวส์ ด้วย ได้ 6300 เนี้ย คืนนี้ผมคงฝันดีเลย 55+ :)

อ้อครับ อิอิ ดูแล้วท่าทางวันนี้ท่าน audio นอนดึกแน่ๆ อ้อท่าน ... power bar ดีไหมครับ เพราะจะเอามาเป็นปลั๊กพ่วงเฉยๆครับ

อ๋อ ท่านตัวนี้ผมยังไม่เคยลองครับ พอดีถามเค้ามาเหมือนกันว่าเป็นงัยบ้างเห็นราคา ไม่เกิน 2 พันตอนแรกตาลุกเลย อิอิ มันคือปล๊กพ่วงครับแต่เล่นอุปกรร์เกรดดี แล้วเค้าว่ามันกันพวก ช็อค หรือเวลาเสียบปล๊กมันจะแน่ๆทำให้ไม่เกิดประกาย แล้ว กระแสจะไหลผ่านดีมากอะครับ อันนี้ไม่เคยลองนะท่าน จากคนในร้านเค้าบอกให้ฟังอะครับ

วันนี้นอน ดึกเหมือนทุกวันอะครับ พอดีพรุ่งนี้งานเข้า บ่าย 2 นู้นเลย อิอิ จะไปดูงานแถวนิคมบางปูอะครับ เช้าคงจะได้เล่นฟิวส์ให้ชุ่มปอดก่อน  บ่ายค่อยไปทำงาน อิอิ
ตอนกลางคืนผมไม่ค่อยได้เปิดอะคับ กลางคืนแม่บ้านเค้าจอง ผมมันมีวีซ่าแค่ 1 ทุ่มครับ หลังจากนั่น วีซ่า ขาด แต่จะได้วีซ่า net แทน อิอิ

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
สาย AC Monster Power Line 400 หัวท้าย OYAIDE ยาว 1.8m ราคา 1,800
น่าเล่นไหมครับ ว่าจะเอามาเสียบ Dune ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 10:10:28 pm โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ XTA

^
^
ไปได้ที่ไหนมาท่านผมซื้อ power line 100 ราคา 1700 ก่อน แล้วตัวนี้ดีกว่าของผมแน่นอนครับของผมใช้กับ Plasma แล้วได้สี มิติ contrast ขึ้นครับ

ท่าน 9s ผมไม่แน่ใจเรื่องเบอร์สายของเจ้า 400 นะครับ แต่เคยอ่านและทดลองเล่นกะเพื่อนๆมา พวกกิน w น้อย ก็พวกเครื่องกำเนิดภาพเค้าให้เล่นสายไม่ใหญ่เกิน awg 14 อะครับมันถ้าเกินจะทำให้สีภาพเพี้ยนได้อะครับท่าน ในราคา 1800 ผมว่าหาเจ้า ac14se ดีกว่าครับแพงกว่านิดเดียว (ของใหม่นะครับ) แต่ใช้กะ dune ล่ะก็เห็นผลครับน้องใช้อยู่ แจ๋วเลยอะครับ ฉายจอ 100 ภาพไม่แตกเฉยเลย ทุกวันนี้น้องมันก็ใช้อยู่อะครับ ส่วนเจ้า monster 400 ผมว่าใส่ avr หรือ int ดีก่านะท่านแต่ถ้าสายเบอร์ ไม่ใหญ่ก็น่าซื้อมาเล่นได้ฮับ :)

ออฟไลน์ XTA

ท่าน audio ครับ power line 100 กับ 400 ตัวไหนเส้นใหญ่กว่าครับ เริ่มงงเองแล้ว

ยอมเลยท่าน xta มาทางสาย monster ผมไม่คุ้นเอาสะเลย เดี๋ยวๆผมลองดูใน google สิว่ามันยังงัย ไม่ใช่ไม่ดีนะครับแต่ผมไม่ค่อยได้เล่นมัน แต่เห็นคนเล่นสมัยเก่าๆเค้าว่ามันเด็ดใช้ได้เลยอะครับ แต่เดี๋ยวนี้ปลอมเยอะ คนเลยไม่ค่อยกล้าเล่น ผมคนนึงล่ะไม่กล้าซื้อเล่นเลย แต่เค้าว่ามันเด็ดขาดที่เสียงเบสอะครับ ให้เสียงหนักมากๆๆ

ออฟไลน์ 9S

จริงๆ ก็เล็ง ac14se ตามที่พี่ audio แนะนำไว้ครับ พอดีไปเห็นสายเส้นนี้เข้าเห็นสายใหญ่ดี
แต่ไม่ได้นึกถึงเรื่องกิน w และความเหมาะสมเลยครับ มองว่ายิ่งใหญ่ยิ่งนำกระแส 555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ พวกสายไฟ หัวปลั๊ก เดี๋ยวนี้มันมีปลอมไหมครับ เห็นราคาถูกจัง
สายดูจาก diy55.com ครับ

ปล. power 8 สรุปแจ่มกว่า power 6 ใช่ไหมครับพี่ audio  
      สนใจปล่อย power 6 ไหมครับ  แซวเล่นครับ..[หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 10:27:20 pm โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ XTA

ตอนนี้ผมดูพวกนี้อยู่ครับ

AC

PGAC14        1M          1,800 บาท
PGAC14     1.5M          2,350 บาท
PGAC14        2M          2,950 บาท
PGAC14        3M          3,500 บาท
PGAC14       5M           4,700 บาท

ออฟไลน์ 9S

ทำไม 14SE ราคามันโดด ขึ้นมาเยอะเหมือนกันนะครับ   [จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 10:31:40 pm โดย 9S »

ออฟไลน์ XTA

อันนี้ที่เชียงใหม่ที่ กทม น่าจะถูกกว่านี้ อิอิ

AC

PGAC14        1M          1,800 บาท
PGAC14     1.5M          2,350 บาท
PGAC14        2M          2,950 บาท
PGAC14        3M          3,500 บาท
PGAC14       5M           4,700 บาท

PGAC14SE     1.5M          3,250 บาท
PGAC14SE        2M          3,500 บาท
PGAC14SE        3M          4,400 บาท

PG..            1        3650 บาท
PG..         1.5        4400 บาท
PG..           2        5300 บาท

น่าน power 6 น้องผมจองแย้ว เรียบร้อย วันนี้ไปเอา 8 เลยโทรไปถามว่าจะ อุปการะ ต่อเปล่ามันบอกเอาทันที อิอิ มันจองอยู่ ส่วน ที่ diy55 เวปมือสองต้องตาดีได้ตาร้ายเสียอะครับ ต้องเสี่ยงเอาจริงๆ แต่เจ้าของเวป ร้านเค้าดีนะครับราคาไม่แพงแต่คุณภาพนะครับลองโทรไปปรึษาเค้าได้ครับลองเริ่มเล่นดูคับ หรือมีรัยมาถามกันถ้าเคยผ่านหูผ่านตามาจะแนะนำได้เยอะเลย แต่ถ้าไม่เคยก็ตัวใครตัวมัน คร้าบ 55+

ท่าน xta ซื้อที่ กทม สิครับแล้วให้เค้าส่งอะครับเค้าส่งได้นะครับสนใจตัวไหน บอดมาเลยเดี๋ยวผมชี้เป้า ให้แนะนำกันเลย ถ้าที่ เชียงใหม่แพงกว่า จัดที่ กทม เลยฮับ
พวกเครื่องเคียงพอจะรู้ช่องทางบ้างอะท่าน  แต่ผมอะเชียร์ ac14se กับ .. เลยครับเพราะดีเห็นผลแล้วราคาไม่เวอร์ท่าน เลยเชียร์มากๆ อับ :)

ออฟไลน์ XTA

สาย AC Monster Power Line 400 หัวท้าย OYAIDE ยาว 1.8m ราคา 1,800
น่าเล่นไหมครับ ว่าจะเอามาเสียบ Dune ครับ

วันนี้ลองเอา Power line 100 มาเสียบ Egreat S2 ดูปรากฎว่าเห็นผลมากกว่าเอาไปเสียบ TV ครับ ภาพดำ ลึก มิติ Contrast ดีขึ้นครับ โดยไม่ได้ต่อผ่านเครื่องกรองไฟครับเพราะขายไปแล้ว ตอนนี้รอคำตัดสินระหว่าง ... Power Bridge กับ Magnet CPS-8 ครับ อิอิ

power 8 นะท่าน จะได้มาเป็นเพื่อนกันเพื่อมีปัณหาอะไรจะได้ ช่วยกันได้นะ  ท่านยิ่งเป็นนายช่างด้วยสิ  จะได้ปรึษาตรงเลย :)

วันนี้ผมตัดหัวปล๊กสาย ac ของ tv 50st30 ออกไปแล้ว นั่งทำใจอยู่นาน สุดท้ายช่างมันเป็นงัยเป็นกัน ตัดทิ้งสะ แล้วใส่หัวใหม่ เสียบไปที่ power 8 โดยตรงไม่ผ่านหัวแปลง นั่งดูรู้สึกว่าภาพนิ่งมากเลยไม่มีตุกๆ อะครับ ได้ใช้กราวเต็มทีเลย (ตอนแรกต่อผ่านหัวแปลงจากกลมเป็นแบนไม่มีกราว) เด็ดดวงมาก นึกในใจว่าตัดสินใจไม่ผิดแล้วตู  แต่ถ้า tv เสียขึ้นมาก็ตัวใครตัวมันตร้าบบ ช่าง pana เค้าคงเอาจุดที่ผมตัดทิ้งไปเป็นเหตุผลที่ผมต้องเสียเงินซ่อมแน่ :)

ปล ดู 3d เด็ดมากๆนะตอนนี้ แจ๋มๆๆสุดๆ เหมือนแสงมันจะสว่างขึ้นมามากเลย (ในการ set ค่า tv เท่าเดิมครับ) ดู fifa แบบว่ากองเชียร์ ฮอลแลนด์ (ผู้หญิง) ส่ายสะเกือบทิ่มหน้าผมเลย  ตอนนี้ตั้งตารอ sex and zen 3d คร้าบบบ :)

ออฟไลน์ 9S

วันนี้ลองเอา Power line 100 มาเสียบ Egreat S2 ดูปรากฎว่าเห็นผลมากกว่าเอาไปเสียบ TV ครับ ภาพดำ ลึก มิติ Contrast ดีขึ้นครับ โดยไม่ได้ต่อผ่านเครื่องกรองไฟครับเพราะขายไปแล้ว ตอนนี้รอคำตัดสินระหว่าง ... Power Bridge กับ Magnet CPS-8 ครับ อิอิ

ขอบคุณครับพี่ xta  ส่วนจอผมมันเปลี่ยนสายไม่ได้ด้วยครับ เซ็งเลย มันฝังมาจากด้านใน
สายที่ให้มาก็เล็กนิดเดียวเอง อดโมเลย  [กระดึบ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 10:01:10 am โดย 9S »