ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396039 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
ชมรม คนหูเสีย ตาเสีย อิอิ [คิคิ]

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ตอนนี้ไม่ใช่ ตา กะ หูที่เสียนะครับ ใจเสียด้วยอะดิ 55+ น้ำมันใกล้มาล่ะ :)

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ถ้าเซ็งๆ ลองเปิด ซับไล่น้ำแก้เซ็งไปพลางๆ ก่อนก็ได้ครับ เขาเอาเรื่อไล่น้ำ เราเอาคลื่นความถี่ต่ำไล่น้ำ อิอิ
วันก่อนไปบางนา เซ็นทรัลก่อกองทรายสูงเลย น้ำมาถึงบางกะปิแล้ว จะรอดไหมเนี่ย สุวรรณภูมิ

ออฟไลน์ ninemooo

โอ้วเพิ่งเข้ามาอ่านตรงนี้...มีคนเล่นเส้น เล่นสายกันด้วยเหรอ..คริคริ ขออยู๋ด้วยคนนะครับ..

คิดว่าผม บร้า อยู๋คนเดียวนะนี่....

¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
มะวานไปฟัง Onkyo 608 and Polk RTI เสียงดีเอาเรื่องเลย ฟังคอนเสริ์ตเพราะจังง ดูทรานฟอรืเมอร์ เสียงเหล็กกระทบกันชัดมาก ๆ เลย ชอบๆ
ว่าแต่น้ำลดกันหรือยังครับ ท่านๆ

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ  งานเริ่มเข้ามาไม่ขาดมือแล้วครับตอนนี้หลังได้หยุดไป ร่วมๆ เดือนกว่าๆ ( นอนๆ กินๆ  ) เลยไม่ค่อยเข้ามาอ่านเลยครับ ตอนนี้น้ำคงไม่ท่วมแล้วอะครับท่าน lasa ผมก็เอาชุดฟังเพลง ดูหนังลงมาใช้งานสัก อาทิดแล้วครับ เปิดฟังครั้งแรก ยังกะได้เครื่องเสียงใหม่เลยครับ คิดถึงมันมากๆ ฟังไป ครึงวันเห็นจะได้ 55+    เดี๋ยวว่างๆจะหาเพลงดีๆส่งไปให้นะครับ :)

ส่วนท่านหมู คนเล่นเส้นสายถ้าเป็นคนบ้า ผมว่า คนบ้าเพียบเลยอะครับเดี๋ยวนีอะ 555+  คนที่มาซื้อ oppo กะท่านหมู ผมว่า เกิน 80% เป็นคนบ้านแน่ๆคร้าบ 55+ :)

ปล ผมได้เอา สายไฟ ac kimber pk 10 ไปใช้กะ sub jamo 300 โห ไม่น่าเชื่อครับเสียงเบสที่ว่านุ่มหู มันนุ่มแบบสงัดขึ้นได้หัวเบสแบบเป็นลูกๆ ไม่สดเหมือนสายเก่า เก็บตัวดีไม่คราง ตอนแรกกะว่าจะขาย ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะขายทำมัยเลยอะครับ แค่เปลื่ยนสาย ac เส้นเดียว สุดยอดเลยครับไม่สามารถถอด มันออกมาได้เลยสงสัยต้องเสียบเจ้า pk10 ไว้แบบนั่นตลอดไปอะครับ  เนี้ยถ้าเป็น พาราดาม จะเป็นงัยเนี้ยไม่อยากจะคิดเลยย :)

ออฟไลน์ Chessynoush

• *
    • ICQ Messenger - 377311732
    • Google School Of Medicine
State Laws About Illegal Drugs
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 06:33:10 am »
keypeepiplind. valium pill As is the case with any medication, over the counter or prescription, Valium may be associated with some unintended side effects. http://www.photoshopexpresstechniques.com/ - generic valium no prescription

ออฟไลน์ ninemooo

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ  งานเริ่มเข้ามาไม่ขาดมือแล้วครับตอนนี้หลังได้หยุดไป ร่วมๆ เดือนกว่าๆ ( นอนๆ กินๆ  ) เลยไม่ค่อยเข้ามาอ่านเลยครับ ตอนนี้น้ำคงไม่ท่วมแล้วอะครับท่าน lasa ผมก็เอาชุดฟังเพลง ดูหนังลงมาใช้งานสัก อาทิดแล้วครับ เปิดฟังครั้งแรก ยังกะได้เครื่องเสียงใหม่เลยครับ คิดถึงมันมากๆ ฟังไป ครึงวันเห็นจะได้ 55+    เดี๋ยวว่างๆจะหาเพลงดีๆส่งไปให้นะครับ :)

ส่วนท่านหมู คนเล่นเส้นสายถ้าเป็นคนบ้า ผมว่า คนบ้าเพียบเลยอะครับเดี๋ยวนีอะ 555+  คนที่มาซื้อ oppo กะท่านหมู ผมว่า เกิน 80% เป็นคนบ้านแน่ๆคร้าบ 55+ :)

ปล ผมได้เอา สายไฟ ac kimber pk 10 ไปใช้กะ sub jamo 300 โห ไม่น่าเชื่อครับเสียงเบสที่ว่านุ่มหู มันนุ่มแบบสงัดขึ้นได้หัวเบสแบบเป็นลูกๆ ไม่สดเหมือนสายเก่า เก็บตัวดีไม่คราง ตอนแรกกะว่าจะขาย ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะขายทำมัยเลยอะครับ แค่เปลื่ยนสาย ac เส้นเดียว สุดยอดเลยครับไม่สามารถถอด มันออกมาได้เลยสงสัยต้องเสียบเจ้า pk10 ไว้แบบนั่นตลอดไปอะครับ  เนี้ยถ้าเป็น พาราดาม จะเป็นงัยเนี้ยไม่อยากจะคิดเลยย :)

..5555...ผมก้อได้ยินกิติศัพท์ เจ้า pk10 มาเยอะแล้วเหมือนกันครับ...กำลังอยากหามาลองเหมือนกัน...
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

..5555...ผมก้อได้ยินกิติศัพท์ เจ้า pk10 มาเยอะแล้วเหมือนกันครับ...กำลังอยากหามาลองเหมือนกัน...

ท่าน moooo ท่านต้องลองเลยครับ ( แต่ไม่ต้องลองก็ได้ครับเอาหัวเป็นประกัน ถ้าเสียง sub ไม่ดีขึ้นเกิน 30 % pm มาเอาเบอร์ผมไปด่าเช้าเย็น เลยครับ 55+ )

ก่อนหน้านี้มีคนเอามาปล่อย เส้นละไม่น่าเกิน 5000 ครับ (ถ้าหัวไม่ใช่ wattgate ไม่เกิน 5000 ) ท่าน mooo ลองเลยครับซื้อมาเลยถ้าเจอนะครับ pk10 ต้องเล่นรุ่นเก่านะครับ มันจะเป็นสายอ่อนๆ ง้อตัวได้เลยอะครับ รุ่นใหม่เป็นสายแข็ง เค้าไม่ค่อยเลยกันอะครับ เมื่อวันก่อนไป set ชุดโฮม บ้านเพื่อนมาผมติดสาย pk 10 ไปเล่นกลให้มันดู มันไม่ยอมให้ถอด จาก sub มันเลยอะครับ 555+

pk10 ช่วยให้เสียง sub ที่แข็ง นุ่มลง เสียงนวลขึ้น อะไรที่สากๆ หายหมดครับ ยังกะอยู่ในโรงหนังเสียงดีๆเลยอะครับ แต่เสียงจะเบาลงนะครับ แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เราก็เพิ่มเสียงเอาครับ :)

ถามหน่อยครับ ใคร set distance ที่เท่าไหร่กันบ้าง เแามาเปรียบเทียบค่าเฉยๆ ครับ
ของผม ระยะห่างจาก FR C FL ถึงที่นั่ง 2.4m ใช้แผ่น DVE ตั้ง Pink noise
ได้ distance ดังนี้ ไม่รู้หูผมฝาดไหม เชคความโอบล้อมมันก็ พอจะโอเคนะ
FR 1.5 M
C   1.2 M
FL  1.5 M
SR   1.4 M
SL 1.4 M
มันประมาณ 4-5 ฟุต เอง ระยะมันใกล้ไปไหมครับ

ถามหน่อยครับ ใคร set distance ที่เท่าไหร่กันบ้าง เแามาเปรียบเทียบค่าเฉยๆ ครับ
ของผม ระยะห่างจาก FR C FL ถึงที่นั่ง 2.4m ใช้แผ่น DVE ตั้ง Pink noise
ได้ distance ดังนี้ ไม่รู้หูผมฝาดไหม เชคความโอบล้อมมันก็ พอจะโอเคนะ
FR 1.5 M
C   1.2 M
FL  1.5 M
SR   1.4 M
SL 1.4 M
มันประมาณ 4-5 ฟุต เอง ระยะมันใกล้ไปไหมครับ

ค่าพวกนี้ขึ้นอยู่กะ สภาพแวดล้อมนะครับ แล้วแต่ยี่ห้อ และรุ่นด้วยนะครับ :)

แต่เอาแบบไม่ซีเรีย นะครับ ของผม ห้อง 4*4

fr 1.5
fl 1.5
c 1.8
sr 1
sl 1.2

ครับอันนี้ผม set เองอะครับ เสียงก็ ดีนะครับผมไม่ set มานานละ ตอนนี้เสียงโดนใจผมมาก ทั้งดูหนัง ฟังเพลง แต่ตอนนี้หันมาฟังเพลงผ่าน avr ใช้ pro logic เสียง center ปรับให้เบากว่าคู่หน้าเยอะๆ แล้ว sub ปรับให้มัน + มากกว่าดูหนัง แล้วได้เจ้า pk-10 ใส่เข้าไปที่ sub อีก โห เสียงฟังเพลงแทบ จะลืม int เลยครับท่านๆ  เสียงดีมาก เสียงแบบที่ int ทำไม่ได้ครับถึงแม้จะไม่ใช่เสียงที่ถูกต้องตามต้นฉบับ แต่ผมฟังแล้วมีความสุข ก็จบครับ 55+ 

ขอบคุณครับท่าน Audio
อิอิโล่งอก ถือว่าใกล้เคียง อิอิ
ว้าว  [ปลื่ม] ท่าน Audio ใช้ Denon +ฺึฺB & W แถมใช้ปลั๊ก AC pk10 อีก ถ้า Int ไม่ Hiend จริง คงกินไม่ลงแน่ๆ ครับผมว่า
ฟัง Prologic อย่างนี้แผ่นดีๆ มันจะออกมาคล้ายๆ อยู่ในคอนเสริ์ต ดีๆ เลยไหมครับ
prologic นี่คู่หลังออกเป็น nomo ใช่ไหมครับท่าน โดยคู่หลังจะออกพร้อมกัน ไม่แยกซ้ายขวาไช่ไหมครับ

อิอิโล่งอก ถือว่าใกล้เคียง อิอิ
ว้าว  [ปลื่ม] ท่าน Audio ใช้ Denon +ฺึฺB & W แถมใช้ปลั๊ก AC pk10 อีก ถ้า Int ไม่ Hiend จริง คงกินไม่ลงแน่ๆ ครับผมว่า
ฟัง Prologic อย่างนี้แผ่นดีๆ มันจะออกมาคล้ายๆ อยู่ในคอนเสริ์ต ดีๆ เลยไหมครับ
prologic นี่คู่หลังออกเป็น nomo ใช่ไหมครับท่าน โดยคู่หลังจะออกพร้อมกัน ไม่แยกซ้ายขวาไช่ไหมครับ

ครับท่าน lasa ตอนนี้ผมใช้ int ของ cambridge 840a ครับ (ตัว top ) แล้ว cd ก็ cambridge 840c เหมือนกันครับ เสียงดีมากครับ แต่มันอยู่กะผมนานมากแล้ว เลยชักเบื่อๆแนวเสียงแล้วครับอยากหา แนวใหม่บ้าง  เมื่อกลางปีนี้เลยไปซื้อ เจ้า moon i1 กะ moon cd1 มา ที่ปิยะนัส  คราวนี้เซ็งเลยครับท่าน ฟังได้ไม่ถึงเดือน มันนอนอยู่ในกล่องมา 3 เดือนแล้วครับ เสียทั้ง 2 ตัว งงมาก เสียยี่ห้อ moon หมด ว่าจะส่งไปซ่อม อยู่อะครับ เลยเอา เจ้า cambridge มาแก้เหงาไปก่อนอะครับ เมื่อวานไปฟัง naim ของคนรูจักที่จะปล่อย อะครับ อืม ชอบครับแต่ถ้าเอามาอีก ผมยังไม่รูเลยว่าจะ ปล่อยอะไรออกไปบ้างไม่งั้น คงบ้าครับ มีชุด int+cd  3ชุดแบบนี้บ้าชัวร์ครับ แม่บ้านตัดคอผมแน่ๆๆ (ผมหลอกแม่บ้านว่าซื้อ moon มา 2ตัวแค่ 50k ถ้าเค้ารู้ว่าราคาจริง  ผมตายอย่างเดียวครับ )

ส่วน ที่ท่าน lasa ว่าฟังผ่าน denon คู่หลังจะออกแบบที่ท่านว่าเลยครับออกพร้อมกัน ผมชักติดใจที่จะฟังเพลงผ่านเจ้า denon แล้วสิครับ :)

ครับท่าน lasa ตอนนี้ผมใช้ int ของ cambridge 840a ครับ (ตัว top ) แล้ว cd ก็ cambridge 840c เหมือนกันครับ เสียงดีมากครับ แต่มันอยู่กะผมนานมากแล้ว เลยชักเบื่อๆแนวเสียงแล้วครับอยากหา แนวใหม่บ้าง  เมื่อกลางปีนี้เลยไปซื้อ เจ้า moon i1 กะ moon cd1 มา ที่ปิยะนัส  คราวนี้เซ็งเลยครับท่าน ฟังได้ไม่ถึงเดือน มันนอนอยู่ในกล่องมา 3 เดือนแล้วครับ เสียทั้ง 2 ตัว งงมาก เสียยี่ห้อ moon หมด ว่าจะส่งไปซ่อม อยู่อะครับ เลยเอา เจ้า cambridge มาแก้เหงาไปก่อนอะครับ เมื่อวานไปฟัง naim ของคนรูจักที่จะปล่อย อะครับ อืม ชอบครับแต่ถ้าเอามาอีก ผมยังไม่รูเลยว่าจะ ปล่อยอะไรออกไปบ้างไม่งั้น คงบ้าครับ มีชุด int+cd  3ชุดแบบนี้บ้าชัวร์ครับ แม่บ้านตัดคอผมแน่ๆๆ (ผมหลอกแม่บ้านว่าซื้อ moon มา 2ตัวแค่ 50k ถ้าเค้ารู้ว่าราคาจริง  ผมตายอย่างเดียวครับ )

ส่วน ที่ท่าน lasa ว่าฟังผ่าน denon คู่หลังจะออกแบบที่ท่านว่าเลยครับออกพร้อมกัน ผมชักติดใจที่จะฟังเพลงผ่านเจ้า denon แล้วสิครับ :)

โห ท่านเล่นแต่ของดีๆ ทั้งน้านเลยครับ มีของเยอะจริงๆ ครับ
แต่งง moon ของท่านจังเลยนอนหลับไม่ยอมตื่นแปลกจริงๆ   
ผมตั้งความหวังเอาใว้ว่า ปลายปีหน้าจะ up ระบบสักหน่อย อิอิ ตอนนี้จนแต้มจริงๆ หมดงบ ว่าจะเล่น lx73 มือสอง ท่าน audio เคยฟังผ่านหูบ้างไหมครับ

ครับท่าน lasa เมื่อวานไม่ได้เข้ามาตอบเลย พอดีเอาเจ้า moon ส่งไปซ้อมที่ร้านตัวแทนจำหน่ายเลยครับ ร้าน เอลป้า ชอว์  ที่ อมรินทร์พลาซ่า อะครับ ที่ห้างนี้ ชั้น 3 เป็นชั้นเคื่องเสียง hi-end โดยแท้เลยครับมี เกือบ 10 ร้าน ยี่ห้อ ราคาไม่ต้องพูดถึง 55+  เมื่อวานเลยแวะไปซื้อ อุปกรณ์เสริม เล็กๆน้อยแวะไปดูสายไฟ ac ที่ร้าน ตาล ไปคุยเล่นกะแกด้วย เป็น ช.ม 55+ ได้ banana มา 8 ตัว + ท่อหด หมดไป 2พันก่าๆ อยากจะบอกว่าใครอยู่ กทม แล้วพอที่จะไปร้าน ตาล ไฮไฟ ได้ ลองไปซื้อของร้านนี้ดูครับ คุยดีๆมีราคาพิเศษ จนคุณตกใจละกัน แกบอกว่าห้ามบอกใคร เพราะตัวแทนใหญ่ๆ จะมาเล่นแก 55+ ผมยกตัวอย่างสินค้าสักตัวละกันไม่บอกรุ่นยี่ห้อ เป็น cdplayer ที่รุ่นใหญ่สุดเสียงดีมากๆๆๆๆ ดังสุดๆ ห้างดัง ป.ขายอยู่ ลดสุดๆ 69000 แกกระซิบผมว่าถ้าจะเอา แกให้ผม 52000 ตกใจครับตกใจมาก แต่ผมยังไม่เอา รอเจ้า moon ก่อนว่าจะออกมาอีกท่าไหน ถ้าเล่นแล้วเสียอีก คงขายแน่ๆครับ

ส่วน pio ผมยังไม่ได้ฟังมันจะๆเล่นอะครับท่าน ไม่กล้าออกความเห็นดีกว่า เคยฟังแบบไม่ได้นั่งฟังจริงจัง แต่โดยรวมตอนนั่นผมรูสึกว่าเสียงดูหนังสุดยอดครับ เทียบกะ yamaha ผมว่าตัดสินใจยากจริงๆ ผมให้ pio เบสดีกว่าละกันครับ นอกนั่นคล้ายๆนะครับ :)

อีกหน่อยครับ อันนี้สุดโมโห  ผมเดินไปร้านอะไรผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่จำได้ว่าอยู่ตรงข้ามกะร้านตัวแทนของ  ... audio (ไม่ใช่ร้าน ... นะครับ ) ผมเห็นที่ร้านเค้ามีชุดเครื่องเสียง set ใหญ่ของ naim อยู่ ยี่ห้อนี้หาฟังยาก ผมเลยเข้าไปสอบถามแล้วขอ ลองเสียงหน่อย เจอ sale เค้าบอกว่าชุดนี้ (naim) ลูกค้าฝากขาย ผมก็เลยบอกว่างั้นผมขอลองฟังนิดนะครับ แล้วเค้าจะแยกขายมัย sale ตอบว่าให้ฟังไม่ได้ .... งง ครับ  ผมยิ้มยื่นนิ่งๆด้วยอาการ งง แล้วเค้าก็บอกว่า พอดีลูกค้าลองเสียงอีกชุดอยู่อีกห้อง ... กรรม ครับ แล้วตู จะฟัง ห้องนี้แล้วมันเกี่ยวกะอีกห้องตรงไหนฟะ  เครื่อง naim ก็เสียบไฟอยู่ทั้งหมด แล้วมันติดอะไร ผมยืนงง มันยืนยิ้ม จนผมส่ายหัวแล้วออกมาจากร้าน  งง เซ็งครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของร้าน ไอ้ sale คนนี้ไม่ได้อยู่ในร้านแน่ๆครับ :) เซ็ง เมื่อวานผมก็แต่งตัวดูดี อยู่นิน่า 5555+ หรือว่า ลุคเราดูไม่มีเงิน ว่ะ 555+  [ไม่พูด]

ผมว่ามันเปิดไม่เป็นละมั้งท่าน 555 คงรออีกคน ที่อยู่ในห้องอะครับกล้วท่านถามแล้วเขาตอบไม่ได้อะ

555 +++
ผมก็เจอเชล ปาเภทนี้เหมือนกันน่ะครับ เป็นผู้หญิงซะด้วย วันก่อนไปหาดูกล้องที่ IT CITY ระยอง ไอ้เราก็งูๆ ปลาๆ รู้บ้างไม่รู้บ้าง กะจะหากล้องใว้ใช้แทนของเก่าสักตัว ไปขอดูอันโน้น อันนี้ ถามว่ามันต่งกันตรงไหนบ้างอะครับรุ่นนี้รุ่นนั้น ........sale สาวเกือบจะสวยตอบกลับมาว่า พี่ ๆ ต้องไปศึกษามาก่อนค่า หนูไม่รู้ว่าพี่จะเอาอันไหน ชอบแบบไหน หนูเอามาให้พี่ดูพี่ก็ไม่รู้หรอก  [เชิด]  อุบ๊ะ แหม ก็น้องขายกล้องอันนี้ พี่ก็ต้องถามน้องนะจิ แล้วจาให้ไปถาม ห_า ที่ไหนหว่า (นึกอยู่ในใจมะกล้าพูด กลัวโดนตบซ้าย ตบขวา ) แหม่ จะให้มาถึงชี้เอา อย่างนั้นเลยเหรอ กล้องนะไม่ใช่ขนมเปี๊ย เป็นอันว่าผมยอมแพ้ไปตามสภาพชายอกสามศอกมาดแมน ปล่อยๆ เขาไปละกัน
   และแล้วก็มาอีกร้าน sony star ระยองห้างเดียวกัน ไอ้ผมมะก่อนก็ใช้ เครื่องเสียง tv sony นะทนดี ผมว่าแต่แพงไปนิด ช่วงหลังเลยใช้บริการยี่ห้ออื่นบ้าง มาถึงร้าน เดินไปเดินมา ยกอันนั้นดู อันนี้ดู ชายหนุ่มตาตี่วันยี่สิบต้น ๆ ยิ้มให้อย่างสบายๆ เหมือนบอกว่ามีไรถามผมได้นะคร้าบพี่ แล้วน้องเขาก็เข้ามาแนะนำ โอ้ แจ่มๆ เล็งใว้เลย 2 รุ่น แต่ยังไม่ซื้อ น้องก็ยังยิ้ม บอกดูตามสบายนะครับพี่ สนใจอัไหนอีกก็ถามผมได้นะ ไม่ซื้อไม่เป็นไรครับ (เอ่อ ไอ้นี่มันบริการดีว่ะ นึกในใจ) กลับบ้านไปหาขื้อมูลต่อ
   อีกวันไปอีกร้าน sony เหมือนกันที่แหลมทอง (เริ่มติดใจ sony ละ ) วันนี้เจอแนวไม่สวยแต่เกือบดุนิด ๆ พูดเสียงแข็งๆ ออกแนวห้วนๆ(เอ๊ะหน้าตาตูนี่มัน ไม่มีตังค์เลยรึไงหว่า) แต่ก็แนะนำดี ก่า it city star เยอะเลย ได้ข้อมูลมาพอสมควร ตัดสินใจไได้แล้วด้วยจะเอารุ่นไหน สุดท้ายก็ไปซื้อร้าน เจ้าหนุ่มตาตี่นั่น เพราะรู้สึกประทับใจบริการเขา

555+ ท่าน lasa   ผมว่ามี sale แบบนี้อยู่ไม่น้อยครับ บ้างที่ก็เข้าใจว่า เค้าทำงานเพื่อเงิน แต่เค้าอาจไม่ได้ ชอบในสิ่งที่เค้ากำลังทำก็ได้ครับ  ไอ้เราชอบเรื่องแบบนี้  sale บ้างคนยังรู้ไม่เท่าเราเลยครับ ไม่ว่ากัน ขอแค่ บริการ เราดีๆหน่อยก็พอคร้าบบ บริการดีๆ เดี๋ยวพี่มีตบรางวัลด้วย 555+

เข้าเรื่องดีกว่าครับ  ตกลง ผมได้ละลาย งบ ลับ ตัวแรกแล้วนะครับ  พรุ่งนี้ จะได้ rca ตัวใหม่มาใช้แทนตัวเก่า อะครับ ผมได้ สาย rca nordost baldur  มาประจำการแน่ๆ พรุ่งนี้ คง ค่ำๆ จะมาเล่าให้ฟังอะครับ แต่ๆๆ  ที่เข้ามาเล่าให้ฟังเนี้ย  ผมจะ ปล่อย rca audioquest diamondback  1m  ราคาแบบมิตรภาพเลยคร้าบ 3000 สภาพเนียนๆ พร้อมกล่องครบ ผมซื้อที่ ปิยะนัส น่าจะ ประมาณ 5000 up จำเศษไม่ได้อะครับ ประมาณ ปี มั้ง เพื่อนใน บอด นี้ คนไหนสนใจ rca ไหลลื่น น้ำหนักเสียงดี เบสได้หัวดี เสียงกระชับลื่นๆ ก็ pm มานะครับท่านๆ

ตัวนี้เลยคร้าบ

https://shop.referenceavs.com/wp-content/uploads/wpsc/product_images/audioquest_DiamondBack_0.5m-big.jpg

อยากให้เพื่อนในนี้ได้ไปอะครับ ผมเอาไปลง noom hifi ราคานี้ ไปแน่นอนคร้าบ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 08:37:14 pm โดย audio »