ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ จะส่ง Egreat R300 ไปซ่อมที่ใหนครับ  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ boonsong2510

• Flat TV member
  • *
อาการมันไม่อ่านแฟลชไดร์วครับ

ผมเอาไฟล์หนังลงแฟลชไดร์วดูครับ  ไม่ได้ต่อกับฮาร์ดดีสก์  เพิ่งมาเป็นเมื่อวันที่ 15 มี.ค. 58 นี่เองครับ
ผมลองเปลี่ยนตัวอื่นมันก็ไม่อ่าน   ตามปกติสัญญาลักษ์ที่หน้าจอที่วี มันจะขึ้นแสดง ที่หน้าเมนูแสดงผล
แต่นี่มันไม่แสดง แล้วเป็นสีจางๆ แบบว่าเครื่องมันไม่อ่านเลยครับ

ผมจะส่งไปซ่อมที่ไหนดีครับ   ผมอยู่แถว เดอะมอลล์ บางกะปิครับ  เมื่อก่อนผมซื้อที่ร้าน HD conner  ในพันทิบบางกะปิ  ในเครือ thaimkv นะครับ ตอนนี้ร้านย้ายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

วานท่านผู้รู้ช่วยแนะนำร้านซ่อมผมด้วยครับ

ออฟไลน์ dreamplanet.shop

• *
  • dreamplanet.shop ??????? HD Player ??? Android Box

ผมเอาไฟล์หนังลงแฟลชไดร์วดูครับ  ไม่ได้ต่อกับฮาร์ดดีสก์  เพิ่งมาเป็นเมื่อวันที่ 15 มี.ค. 58 นี่เองครับ
ผมลองเปลี่ยนตัวอื่นมันก็ไม่อ่าน   ตามปกติสัญญาลักษ์ที่หน้าจอที่วี มันจะขึ้นแสดง ที่หน้าเมนูแสดงผล
แต่นี่มันไม่แสดง แล้วเป็นสีจางๆ แบบว่าเครื่องมันไม่อ่านเลยครับ

ผมจะส่งไปซ่อมที่ไหนดีครับ   ผมอยู่แถว เดอะมอลล์ บางกะปิครับ  เมื่อก่อนผมซื้อที่ร้าน HD conner  ในพันทิบบางกะปิ  ในเครือ thaimkv นะครับ ตอนนี้ร้านย้ายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

วานท่านผู้รู้ช่วยแนะนำร้านซ่อมผมด้วยครับ

ลองโทรถาม thaimkv ดูครับ เค้าน่าจะช่วยได้ครับ รุ้สึกรุ่นนี้เค้าประกัน 2 ปีครับ

ออฟไลน์ chalom

• *

ผมเอาไฟล์หนังลงแฟลชไดร์วดูครับ  ไม่ได้ต่อกับฮาร์ดดีสก์  เพิ่งมาเป็นเมื่อวันที่ 15 มี.ค. 58 นี่เองครับ
ผมลองเปลี่ยนตัวอื่นมันก็ไม่อ่าน   ตามปกติสัญญาลักษ์ที่หน้าจอที่วี มันจะขึ้นแสดง ที่หน้าเมนูแสดงผล

ผมจะส่งไปซ่อมที่ไหนดีครับ   ผมอยู่แถว เดอะมอลล์ บางกะปิครับ  เมื่อก่อนผมซื้อที่ร้าน HD conner  ในพันทิบบางกะปิ  ในเครือ thaimkv นะครับ ตอนนี้ร้านย้ายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ลองดูที่นี่ครับ
http://forum.[^_^].net/index.php?showtopic=201094
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2015, 11:04:46 pm โดย chalom »