ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung 46 นิ้ว มีอาการเสียตามภาพประกอบ จะซ่อมคุ้มไหมครับ ? *หมดประกันแล้ว  (อ่าน 3989 ครั้ง)

ออฟไลน์ lhinping

• Flat TV member
  • *
***จริงผมโทรหาศูนย์แล้วแต่น่าจะวันจันทร์ถึงจะประเมินราคาครับ ติดวันหยุด**

1. ( ภาพแรก )  คือเริ่มแรกๆก็จะมีอาการจอมีเส้นขาวๆ แต่ดูไปสักพักมันก็จะหายไป  อาการนี้ถ้าเปิดดูทีวีทุกวันก็จะไม่เกิดขึ้ยแต่ถ้าไม่เปิดเลยสัก 2 วันก็จะกลับมาเป็น แล้วเปิดสักพักก็จะหายไป ดูได้ปกติ

2. ( ภาพสอง )  เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อคืน  จะเห็นตรงสีน้ำเงิน ด้านขวาอ่ะครับ  เหมือนหลอดภาพมันไหม้  มีความร้อนสูงงงงงมากครับ ลองเอามือแตะดูครับ อันนี้น่าจะอาการหนักจริงๆ ปิดทีวีแล้วก็ยังเห็นได้ถึงความไม่เหมือนกันตรงบริเวณนั้นครับ

แนะนำด้วยครับ ถ้าซ่อมนี่น่าจะเปลี่ยนแผงหลอดภาพทั้งหมดหรือเปล่า  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ?  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
ซ่อมศูนย์ราคาน่าจะหลักหมื่นขึ้นครับ ซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่า อีกทางเลือกนึง ซ่อมร้านข้างนอกเอา ถ้าโชคดีซ่อมได้มีอะไหล่

ราคาจะถูกกว่าศูนย์เยอะ SS ที่บ้านเคยเกิดอาการเปิดเครื่องแต่ไม่ค่อยติด ติดบ้างไม่ติดบ้าง ซ่อมร้านข้างนอกเสียไป

1,800 บาท เจอราคาซ่อมศูนย์คงเป็นลม  [เหม่อ] [เหม่อ]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
จอเสียครับ ถ้าให้ศูนย์ซ่อมเปลี่ยนราคาค่าอะไหล่บวกค่าแรงอาจทำให้เราช็อคได้ [ช็อค]
หรือลองหาร้านข้างนอกให้เค้าประเมินราคาดูก่อน รุ่นอะไรครับเนี่ย?

• *
UA46D6400 ครับ

ร้านข้างนอกนี่ แบบร้าน อมร ไรงี้หรือเปล่าครับ ?  หรือมีร้านอื่นๆพอแนะนำได้ จะขอบคุณมากครับ  [รัก]

( กลัวไปเจอร้านไม่ดีด้วยหง่ะ ซ่อมไม่กี่เดือนแล้วเสียอีก  [กระดึบ]  [เศร้า] )

ออฟไลน์ Thanasaed

• LCD TV member
  • **
***จริงผมโทรหาศูนย์แล้วแต่น่าจะวันจันทร์ถึงจะประเมินราคาครับ ติดวันหยุด**

1. ( ภาพแรก )  คือเริ่มแรกๆก็จะมีอาการจอมีเส้นขาวๆ แต่ดูไปสักพักมันก็จะหายไป  อาการนี้ถ้าเปิดดูทีวีทุกวันก็จะไม่เกิดขึ้ยแต่ถ้าไม่เปิดเลยสัก 2 วันก็จะกลับมาเป็น แล้วเปิดสักพักก็จะหายไป ดูได้ปกติ

2. ( ภาพสอง )  เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อคืน  จะเห็นตรงสีน้ำเงิน ด้านขวาอ่ะครับ  เหมือนหลอดภาพมันไหม้  มีความร้อนสูงงงงงมากครับ ลองเอามือแตะดูครับ อันนี้น่าจะอาการหนักจริงๆ ปิดทีวีแล้วก็ยังเห็นได้ถึงความไม่เหมือนกันตรงบริเวณนั้นครับ

แนะนำด้วยครับ ถ้าซ่อมนี่น่าจะเปลี่ยนแผงหลอดภาพทั้งหมดหรือเปล่า  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ?  [ไม่เอา]

ถ้าไปโพสต์ ห้องซ่อมผมคิดว่าได้คำแนะนำที่ดีกว่าครับ

• *
ขอบคุณที่แนะนำครับ เอาไปโพสท์เรียบร้อยครับ  [ไม่เอา]