ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อ wireless ให้ทีวีไม่ได้ครับ  (อ่าน 1512 ครั้ง)

ออฟไลน์ qwerty

• *
ต่อ wireless ให้ทีวีไม่ได้ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 09:13:27 pm »
ผมดีผมใช้จะใช้สัญญาณ wifi จากคอนโด เพื่อให้ทีวีรับได้
ตอน search ก็เจอสัญญาณ wifi  แต่พอเลือกเข้าไป
ให้รอสัญญาณ จนมันตัดไปเอง
ซึ่งในความเป็นจริงควรจะต้องใส่ user  password เหมือนโทรศัพท์
แต่ในทีวี  ไม่ขึ้นให้ใส่น่ะครับ

รบกวนชี้แนะผมหน่อยนะครับ
ขิบคุณมากครับ

ปล  ผมลอง hotsport wifi จาก มือถือผม  ก็เป็นเหมือนกันครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ต่อ wireless ให้ทีวีไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 06:45:46 am »
ผมดีผมใช้จะใช้สัญญาณ wifi จากคอนโด เพื่อให้ทีวีรับได้
ตอน search ก็เจอสัญญาณ wifi  แต่พอเลือกเข้าไป
ให้รอสัญญาณ จนมันตัดไปเอง
ซึ่งในความเป็นจริงควรจะต้องใส่ user  password เหมือนโทรศัพท์
แต่ในทีวี  ไม่ขึ้นให้ใส่น่ะครับ

รบกวนชี้แนะผมหน่อยนะครับ
ขิบคุณมากครับ

ปล  ผมลอง hotsport wifi จาก มือถือผม  ก็เป็นเหมือนกันครับ
ขอบคุณมากครับ
ไม่เห็นบอก..รายละเอียดต่างๆ..?
ทีวี..ยี่ห้อ..? // รุ่น..? เลยครับ..
เพื่อนสมาชิก..คงให้คำชี้แนะ..ลำบาก..?