ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ. สัญญานหาย  (อ่าน 941 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittaya73

• Flat TV member
  • *
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ. สัญญานหาย
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 08:53:14 pm »
เดิมเป็นจาน IPM ปรับมารับสัญญานจากกล่องทรูแล้วสัญญานไม่ขึ้นครับ
ได้เปลี่ยนLNB มาเป็น11300 แล้ว
สายก็ลองเปลี่ยนใหม่แล้ว
หน้าจานก็ปรับให้หันไปทางเดียวกับจานทรูอีกใบแล้ว สัญญานไม่ขยับจากเดิมเลยครับ ไม่ว่าจะหันไปทางไหนก็ตาม

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **
Re: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ. สัญญานหาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 05:51:09 pm »
 [เศร้า]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ. สัญญานหาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 06:44:48 pm »
เดิมเป็นจาน IPM ปรับมารับสัญญานจากกล่องทรูแล้วสัญญานไม่ขึ้นครับ
ได้เปลี่ยนLNB มาเป็น11300 แล้ว
สายก็ลองเปลี่ยนใหม่แล้ว
หน้าจานก็ปรับให้หันไปทางเดียวกับจานทรูอีกใบแล้ว สัญญานไม่ขยับจากเดิมเลยครับ ไม่ว่าจะหันไปทางไหนก็ตาม

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
ข้อมูลน้อยไปครับ

ใช้กับเครื่องอะไร ตั้งค่าในเครื่องรับฯยังไง ปรับหน้าจานแค่หมุนอย่างเดียวไม่ได้ ต้องมีมุมก้มประกอบด้วย

มันไม่ง่ายเสมอไปที่จะทำเองได้ แต่ก็ไม่ยากที่จะทำเอง ถ้าคุณรู้และเข้าใจการทำงาน สิ่งสำคัญ ถ้าคุณอ่านข้อมูลมาผิดๆ คุณก็จะทำอะไรที่ผิดตั้งแต่ต้น