พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (358/632) > >>

noom9888:
ผมรู้สึกว่า FW ล่าสุดของ 1186 อ่านซับไทยได้ดีขึ้นครับ

nolevel:

--- อ้างจาก: vun99 ที่ สิงหาคม 14, 2011, 11:41:40 am ---
--- อ้างจาก: sura94 ที่ สิงหาคม 14, 2011, 10:46:56 am ---
--- อ้างจาก: vun99 ที่ สิงหาคม 13, 2011, 09:28:06 pm ---
--- อ้างจาก: sura94 ที่ สิงหาคม 13, 2011, 08:41:16 pm ---มีเฟิร์มแวร์ S7A ใหม่ตามลิงก์ข้างล่าง ผมอัพไม่เป็นใครลองอัพได้ผลอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-24-page-1.html

--- End quote ---
วิธีการอัพ FW
1. ดาวน์โหลด ไฟล์ ให้เรียบร้อย จากนั้น แตกไฟล์ที่ได้ จะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า updatepacket.tar เอาใส่ thumbdrive  
2. เอา  thumbdrive   ที่มีไฟล์อัพเกรดแล้วต่อเข้ากับ S7A รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง
3. หลังจากนั้นเข้าไปที่เมนู SETUP (ตั้งค่า) เลื่อนไปที่ เมนู SYSTEM
4. เลื่อนไปที่เมนู update software
5.เลือกไปที่ Update through USB
6. เลือก yes เพื่อเริ้มต้นการอัพเดต ขณะที่เครื่องอัพเดต ห้ามปิดเครื่อง S7A ระวังอย่าให้ไฟดับ
7. รอจนกระทั่งขึ้นว่า Update succeeded กดปุ่ม OK เพื่อรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้ง
8. ถ้ารีสตาร์ทแล้วเครื่องใช้งานได้ปกติ คุณก็อัพ FW สำเร็จแล้วครับ ลองดูครับ ไม่ยาก ทำตามขั้นตอนไม่มีอะไรน่ากลัว

วิธีการอัพที่ท่านว่า ใช้สำหรับ v.ที่ต่ำกว่า 1.09.025 ส่วนเวอร์ชั่นใหม่นี้ เวลาแตกไฟล์แล้วจะได้โฟลเดอร์ชื่อ flashbin แตกโฟลเดอร์จะได้ไฟล์ appblock.zip และ FlashReset.zip รวม 2 ไฟล์ ไม่มีไฟล์ updatepacket.tar ตามที่ท่านว่า เลยไม่รู้จะอัพยังไงอะครับ ไม่ทราบท่านลองอัพดูหรือยัง แล้วอัพได้ไหมครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

FW ตัวใหม่นี้จะแก้ไข เรื่องเล่นหนัง BD 3D แล้วค้าง หรือขึ้นจอฟ้า และแก้ปัญหาเรื่องดู youtube ไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้แล้ว

3. เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ตามนี้ ปุ่มลูกศรลง ตามด้วย ปุ่มลูกศรขึ้น ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที ตามด้วยปุ่ม STOP
งงอ่ะครับ กดปุ่มลงกับขึ้นพร้อมกันหรือไม่พร้อมอ่ะครับ ทำไมผมอัพไม่ได้เลยครับ ไม่เห็นเด้งขึ้น dialog menu เลยครับ
แนะนำผู้รู้ด้วยครับ

nolevel:

--- อ้างจาก: nolevel ที่ มิถุนายน 09, 2012, 07:33:45 pm ---
--- อ้างจาก: vun99 ที่ สิงหาคม 14, 2011, 11:41:40 am ---
--- อ้างจาก: sura94 ที่ สิงหาคม 14, 2011, 10:46:56 am ---
--- อ้างจาก: vun99 ที่ สิงหาคม 13, 2011, 09:28:06 pm ---
--- อ้างจาก: sura94 ที่ สิงหาคม 13, 2011, 08:41:16 pm ---มีเฟิร์มแวร์ S7A ใหม่ตามลิงก์ข้างล่าง ผมอัพไม่เป็นใครลองอัพได้ผลอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-24-page-1.html

วิธีการอัพ FW
1. ดาวน์โหลด ไฟล์ ให้เรียบร้อย จากนั้น แตกไฟล์ที่ได้ จะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า updatepacket.tar เอาใส่ thumbdrive  
2. เอา  thumbdrive   ที่มีไฟล์อัพเกรดแล้วต่อเข้ากับ S7A รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้ง
3. หลังจากนั้นเข้าไปที่เมนู SETUP (ตั้งค่า) เลื่อนไปที่ เมนู SYSTEM
4. เลื่อนไปที่เมนู update software
5.เลือกไปที่ Update through USB
6. เลือก yes เพื่อเริ้มต้นการอัพเดต ขณะที่เครื่องอัพเดต ห้ามปิดเครื่อง S7A ระวังอย่าให้ไฟดับ
7. รอจนกระทั่งขึ้นว่า Update succeeded กดปุ่ม OK เพื่อรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้ง
8. ถ้ารีสตาร์ทแล้วเครื่องใช้งานได้ปกติ คุณก็อัพ FW สำเร็จแล้วครับ ลองดูครับ ไม่ยาก ทำตามขั้นตอนไม่มีอะไรน่ากลัว

วิธีการอัพที่ท่านว่า ใช้สำหรับ v.ที่ต่ำกว่า 1.09.025 ส่วนเวอร์ชั่นใหม่นี้ เวลาแตกไฟล์แล้วจะได้โฟลเดอร์ชื่อ flashbin แตกโฟลเดอร์จะได้ไฟล์ appblock.zip และ FlashReset.zip รวม 2 ไฟล์ ไม่มีไฟล์ updatepacket.tar ตามที่ท่านว่า เลยไม่รู้จะอัพยังไงอะครับ ไม่ทราบท่านลองอัพดูหรือยัง แล้วอัพได้ไหมครับ

อันนี้วิธีอัพ FW ตัวใหม่S1A,S7A firmware, ver:1.09.027 (2011-08-12 update)

1. เมื่อแตกไฟลืที่โหลดมาแล้วจะได้ โฟล์เดอร์ flashbin ให้ก็อปปี้ทั้งโฟล์เดอร์ลง thumbdrive เลย เอาไว้ที่ root ของ thumbdrive (นอกสุดของ drive) ไม่ต้องแตกไฟล์ (thumbdrive ที่ใช้จะต้องมีพื้นที่เหลือมากกว่า 256 MB ทางที่ดีควรใช้ thumbdrive เปล่าๆ จะดีที่สุด)
2. จากนั้นก็นำไปต่อกับช่อง USB ของ S7A
จนกระทั่งหน้าต่าง ป๊อบอัพ dialog menu ขึ้นมาให้เลือก yes และกดปุ๋ม OK จากนั้นเครื่องจะเริ่มการอัำพเกรด FW อัตโนมัติ
4.ขั้นตอนอัพเดตนี้จะใช้เวลาประมาณ 3 นาที ระหว่างรออย่าปิดเครื่องและระวังอย่าให้ไฟดับ
5.เมื่ออัพเดต FW เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตารืทอัตโนมัติ
6. เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ก็จะได้ FW ใหม่แล้ว

FW ตัวใหม่นี้จะแก้ไข เรื่องเล่นหนัง BD 3D แล้วค้าง หรือขึ้นจอฟ้า และแก้ปัญหาเรื่องดู youtube ไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้แล้ว

งงอ่ะครับ กดปุ่มลงกับขึ้นพร้อมกันหรือไม่พร้อมอ่ะครับ ทำไมผมอัพไม่ได้เลยครับ ไม่เห็นเด้งขึ้น dialog menu เลยครับ
แนะนำผู้รู้ด้วยครับ

อัพได้แล้วครับ เปิดเครื่อง S7A รอจนมันเริ่ม booting screen จากนั้นกดปุ่มรีโมท ปุ่มลูกศรซ้ายหนึ่งครั้ง ตามด้วย ปุ่มลูกศรลงและปุ่มลูกศรขึ้นพร้อมกันประมาณ 20-30 ครั้ง จะขึ้นป๊อบอัพ dialog menu มาครับแล้วตอบ Yes ก็อัพยาว  [yes]

playboy69:
สอบถามหน่อยครับ egreat r200s up fw ตัวใหม่จาก egreatworld แล้ว
อยากเปิด ftp ให้สามารถ รับจาก notebook ผ่าน wifi ในบ้านทำไงครับ

เพราะปกติผม load bit ผ่าน notebook แล้วค่อยโยนลง egreat อะครับ

kunin:

--- อ้างจาก: photcha ที่ มิถุนายน 09, 2012, 05:52:23 pm ---ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยนะครับคุณ kunin

--- อ้างจาก: vitty ที่ มิถุนายน 09, 2012, 04:30:57 pm ---
--- อ้างจาก: photcha ที่ มิถุนายน 09, 2012, 02:20:07 pm ---พึ่งซื้อ egreat r300 เป็น hdplayer ตัวแรกในชีวิต ใช้ร่วมกับ ทีวี 42lw4500 และ onkyo 5405 มีข้อสงสัยบางประการครับ
1 firmware เป็น 2.0.1.8 ควรอัพหรือไม่ครับ ถ้าอัพควรจะเป็นตัวไหนครับ
2 จะชมวีดีโอออนไลน์ต้องทำอย่างไรครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ครับ ควรอัพเป็น v2.5.6.0 ครับ
ถ้าไม่ค่อยดู TV online หรือ เพียงแค่บางครั้ง อยากดู APP จีน(ช่องจีน) ก็Official firmware ครับ
บู๊ทเร็วดี จะดูAPP จีน ก็ไป Setupเปิด Auto Play เลือก Content ที่อยากเข้าไปดู เวลาเปิดเครื่อง มันจะเข้าContent ที่เลือกก่อน
เลือกช่อง เลือกลิ๊งค์ ตามชอบ(เข้าได้เฉพาะตอนบู๊ทเครื่อง หลังจากนั้นจะไม่เห็น Content ถ้าไปดูหนังฟังเพลง อยากเข้าContent ต้องบู๊ทใหม่)

ถ้าต่อเนทชอบ TV Online เยอะๆ ก็ใช้ตัวMo ~CS
มีให้ดูเยอะมากๆ ทั้ง TV-ONline TV-Live  czXlive หนังHD ทั้งเก่าใหม่ และซีรี่ย์ Cartoon ฯลฯ และหมวดจำกัดอายุ
ยังสามารถใช้ Content ของ APP จีนเหมือนOfficial โดยเปิด Autoplay เหมือนกัน
เมื่อSetup แล้ว ควรเข้า IMS /System Tool อัพเดทScript online ด้วย
แลัวมาอัพ DMD เข้าตัวที่5(setup) กดเข้าอัพเดทตัวที่1 ไปอัพเดทCZliveตัวที่7
เป็นอันเสร็จ
หรืออยากดูมากกว่านั้น ก็ไป RepoMan กดอัพเดทด้วย(ลิ๊งค็นี้ชอบdown)
ช่องลิ๊งค์Streamต่างๆ สามารถDownload หนังมาเก็บไว้ในเครื่องได้ด้วย(อัดได้) มันจะขึ้นข้อความข้างบนว่าข้อมูลนี้ กด2ให้Download
นอกจากพวกลิ๊งค์ที่เป็น Realtime ไม่สามารถโหลด จะไม่มีข้อความ
นอกจาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ขออนุญาตถามต่อ ถ้าเราเลือก firmware ตัวโม ~cs ตัวไหนมันมีปัญหาน้อยที่สุดครับ แล้วหาดาวน์โหลดได้จากไหนครับ

ลองหาดูที่ http://www.zippyshare.com/sticky/ieu2tlcl/dir.html

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version