พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (359/632) > >>

gigalo:
ถ้าซื้อ Probox 4 bay, 8 bay มาต่อช่อง eSata ของ Egreat S100 จะเห็น HDD ครบทุกลูกมั้ยครับ ? ขอบคุณครับ

Ultimate-Audio:
สอบถามครับพอดีใช้ EG-R6S อัพFW เป็น v2.5.6.0 มีปัญหากลับ HDD-USB 1Tb พอกดเล่นหนังไปซักพัก HDD มักถูก

REJECT ออกตลอด อันอืนไม่เป็นไรเลย อยากสอบถามปัญหามันเกิดจากอะไร เพราะก๊อบหนังไว้เยอะเลยแต่ดูไม่ได้ตอนนี้

ก่อนหน้านี้ดูได้ตลอดมาเป็นช่วงหลังนี้

vun99:

--- อ้างจาก: gamesdeath ที่ มิถุนายน 12, 2012, 03:36:41 pm ---สอบถามครับพอดีใช้ EG-R6S อัพFW เป็น v2.5.6.0 มีปัญหากลับ HDD-USB 1Tb พอกดเล่นหนังไปซักพัก HDD มักถูก

REJECT ออกตลอด อันอืนไม่เป็นไรเลย อยากสอบถามปัญหามันเกิดจากอะไร เพราะก๊อบหนังไว้เยอะเลยแต่ดูไม่ได้ตอนนี้

ก่อนหน้านี้ดูได้ตลอดมาเป็นช่วงหลังนี้

--- End quote ---

อันอื่นไม่เป็นนี่ หมายถึง FW ตัวอื่นๆ หรือ HDD ลูกอื่นครับ

Ultimate-Audio:
หมายถึง HDD ครับ ทดลอง FW หลายตัวจากหลายๆท่านในกะทู้นี้ HDD ลูกอื่นๆไม่มีปัญหา

อ๋อผมใช้ HDD USB SAMSUNG S2 1tb ต่อ PC ใช้งานไม่มีปัญหา

vun99:

--- อ้างจาก: gamesdeath ที่ มิถุนายน 12, 2012, 04:45:05 pm ---หมายถึง HDD ครับ ทดลอง FW หลายตัวจากหลายๆท่านในกะทู้นี้ HDD ลูกอื่นๆไม่มีปัญหา

อ๋อผมใช้ HDD USB SAMSUNG S2 1tb ต่อ PC ใช้งานไม่มีปัญหา

--- End quote ---

ลองต่อเข้ากับคอมแล้วลบ Folder ที่ตัว Egreat สร้างขึ้นทั้งหมดครับ แล้วลองสั่งสแกน HDD , scan virus , defregment แล้วลองเอาไปใช้กับ Egreat ใหม่ดูครับ

ปล. แล้ว HDD 1 TB External ต่อไฟเลี้ยงด้วยปะครับ หรือว่าต่อแต่สาย USB อย่างเดียว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version