พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (360/632) > >>

Nu:
ผมก็คิดเหมือนกับ คุณvun99 "ปล. แล้ว HDD 1 TB External ต่อไฟเลี้ยงด้วยปะครับ หรือว่าต่อแต่สาย USB อย่างเดียว"   อาการน่าจะมาจากไฟเลี้ยงไม่พอ เดาว่า HDD ตัวนี้เป็น 2.5" ไม่มีไฟเลี้ยง มีสาย USB อย่างเดียว อาศัยไฟเลี้ยงจากเครื่อง แล้วเจ้า R6S มันเป็นตัวเล็ก อะไร ๆ ก็เล็กไปหมด อแดปเตอร์ก็เล็ก ไฟก็แอมป์น้อย พอเจ้า USB HDD ไปดูดไฟจาก R6S มาใช้ ไฟเจ้า R6S ไม่พอใช้ จึงต้องเตะเจ้า USB HDD ออกไปให้พ้นทาง

แบบนี้ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ

anderson272:
ขอสอบถามหน่อยครับ....R300ก่อนนี้ใช้ 2.0.1.8 ดูยุทุปXLได้ปรกติดี พออัพมาเป็นv2.5.6.0 พอเข้ายุทุปXL แล้วมันเลื่อนไปไหนไม่ได้เลย ต้องย้อนกลับอย่างเดียว แต่ยูทุปอันอื่นๆเล่นได้ปรกติ ไม่ทราบใครเป้นมั่ง....ลองทั้งตัวโมและออฟิกเชียล เป็นเหมียนกันเลย..

BabY Home Theater:
ผมก็เห็นด้วยนะครับ ว่าน่าจะไฟไม่พอ หม้อแปลงกี่แอมป อะครับ ลองเปลี่ยนเป็น 3 A อาจจะหายนะครับ

[ปลื่ม]ปรึกษาหน่อยครับพวกพี่ๆ เครื่องผมเมื่อก่อนใช้ fw modifly ขนาดใหญ่ๆได้ประมาณ 183 mb แต่เดียวนี้ต้องใช้ fw officeal ขนาดประมาณ 140- 150 mb จากโรงงานอย่างเดียวเลยครับ

ไม่งั้นมันจะรวนๆติดๆดับๆจอมืด อย่างงี้แสดงว่าบอรดจะเสียถูกหรือป่าวครับ

อ่อๆแต่ผมลองทำตามที่พี่ vun99 แนะนำคือ ลบทุกสิ่งอย่างที่ เครื่อง r180 สร้างขึ้นทำให้รู้สึกว่าอาการรวนๆนี้หายไปไม่ทราบว่า

อาการดังที่ผมว่ามานี้เกิดจากอะไรครับ มีสาเหตุมาจากอะไร แล้วท่านใดในนี้เป็นบ้างครับ เครื่องของผมรุ่น r180 ครับ

parker:
สวัสดีครับ
........ Egreat r200s fw.2.5.6.0  เวลาดูหนังไปสักพักแล้ว  ปรากฏว่าสัญญาญภาพหายไปประมาณ 3- 5 วินาที่
แต่สัญญาญเสียงก็เป็นปกติ เป็นทุกไฟล์ครับ ไม่ว่าจะเป็น mkv iso full rip
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเป็นเหมือนกันหรือเปล่า และมีวิธีแก้อย่างไรครับ

BabY Home Theater:
อ่อๆ อายุการใช้งานของเครื่อง egreat hd player อยู่ได้ประมาณ 2 ปีเหรอครับ เห็นคนขายเขาว่ามาอย่างงี้

ต้องเป็นพวก playon ถึงจะอยู่ได้ทนกว่าอันนี้จริงหรือไม่ครับ  [เศร้า]

แล้ว EX hdd 2.5 ตอนนี้ มีสูงสุด 1 TB ใช่ หรือป่าวครับ แต่ผมแอบเห็น EX hdd 2.5 2 TB ของ WD มาไม่ทราบว่ามีขายหรือยังราคาเท่าไร

ท่านใดทราบบ้างครับ แล้วมีที่ไหนเขาขาย EX hdd 2.5 พร้อมหนังเต็มลูกบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

แล้วทั้ง 1 tb 2 Tb จำเป็นต้องต่อไฟเพิ่มทุกอันหรือป่าวครับ พอดี ผม ใช้ 500 gb อยู่คับไม่ทราบของคำแนะนำหน่อยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version