พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (361/632) > >>

vun99:

--- อ้างจาก: parker ที่ มิถุนายน 14, 2012, 04:15:55 pm ---สวัสดีครับ
........ Egreat r200s fw.2.5.6.0  เวลาดูหนังไปสักพักแล้ว  ปรากฏว่าสัญญาญภาพหายไปประมาณ 3- 5 วินาที่
แต่สัญญาญเสียงก็เป็นปกติ เป็นทุกไฟล์ครับ ไม่ว่าจะเป็น mkv iso full rip
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเป็นเหมือนกันหรือเปล่า และมีวิธีแก้อย่างไรครับ

--- End quote ---

FW ตัวอื่นไม่เป็นใช่ไหมครับ  แล้วอัพแบบกดปุ่ม Restore ใช่ไหม

แต่ยังไงอยากให้ลองตรวจสอบสาย HDMI ด้วยครับ ลองเปลี่ยนค่า HDMI ดูด้วยครับ

BabY Home Theater:
ของคุณ  parker  มีอาการติดๆดับๆจอดำใช่ไหมครับของผมก็เป็นครับ

ใช้ครับ เบื้องต้นลองตรวจสอบสาย hdmi ดูก่อนครับ

parker:

--- อ้างจาก: HD player fanclub ที่ มิถุนายน 14, 2012, 04:53:38 pm ---ของคุณ  parker  มีอาการติดๆดับๆจอดำใช่ไหมครับของผมก็เป็นครับ

ใช้ครับ เบื้องต้นลองตรวจสอบสาย hdmi ดูก่อนครับ

--- End quote ---
ขอคุณครับ ผมลองเปลี่ยนสายดูแล้วทั้งที่แถมมากับเครื่อง และที่ซื้อมาครับ
ส่วน fw เก่าเป็นน่าจะเป็น 2.1.8 ไม่เป็นอาการดังกล่าว  แต่มีอาการกดรีโหมดแล้วหน่วงมากครับ

Jay:
 [กระโดด] วันนี้ได้มาสดๆร้อนๆ 3D Egreat R150  [ปลื่ม]

gb1977:
ผมใช้ R300 อยู่ ครับ มันไม่อ่าน HD 2 T เลย   ผมเลยว่าจะ หาวิธีการต่อไฟเพิ่ม ต้องทำงัย ครับ  [งง]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version