ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2685266 ครั้ง)

ออฟไลน์ pick22000

• *
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #2286 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 01:38:12 pm »
ผมซื้อegreat r6s wifi มานะครับ ติดในรถcivic ใช้adapterที่แถมมาเสียบกับที่จุดบุหรี่รถยนต์ พอเปิดเครื่องแล้วมีเสียงหวีดดังและพอเร่งเครื่องก็ยิ่งดังใหญ่ เปิดหนังดูภาพมีnoiseเยอะต้องแก้ยังไงบ้างครับ
ขับรถเข้าร้านเครื่องเสียงประดับยนตร์
บอกพี่จัดชุดกรองไฟเครื่องเสียง สักชุดมีอะไรแนะนำ ค่าเสียหายเท่าไหร่ จัดตามสบายตามกำลังทรัพย์เลยครับ
เสียงหวีดและน๊อยส์ที่ว่า มันมาจากไดชาร์ทรถนั่นเอง
พอจะมีร้านไหนแนะนำแถวพระราม4ไหมครับ เมื่อกี้ผมพึ่งไปร้านก็ไม่รู้เรื่อง บอกให้ผมไปลองเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนลองเสียบดู อีกคนบอกว่าน่าจะเป็นสายกราวรถ แต่ผมก็ดูdvdฟังเพลงอบย่างอื่นได้ปกตินะครับ ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำอย่างไร รบกวนด้วยครับพี่ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #2287 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 10:04:46 pm »
ผมซื้อegreat r6s wifi มานะครับ ติดในรถcivic ใช้adapterที่แถมมาเสียบกับที่จุดบุหรี่รถยนต์ พอเปิดเครื่องแล้วมีเสียงหวีดดังและพอเร่งเครื่องก็ยิ่งดังใหญ่ เปิดหนังดูภาพมีnoiseเยอะต้องแก้ยังไงบ้างครับ
ขับรถเข้าร้านเครื่องเสียงประดับยนตร์
บอกพี่จัดชุดกรองไฟเครื่องเสียง สักชุดมีอะไรแนะนำ ค่าเสียหายเท่าไหร่ จัดตามสบายตามกำลังทรัพย์เลยครับ
เสียงหวีดและน๊อยส์ที่ว่า มันมาจากไดชาร์ทรถนั่นเอง
พอจะมีร้านไหนแนะนำแถวพระราม4ไหมครับ เมื่อกี้ผมพึ่งไปร้านก็ไม่รู้เรื่อง บอกให้ผมไปลองเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนลองเสียบดู อีกคนบอกว่าน่าจะเป็นสายกราวรถ แต่ผมก็ดูdvdฟังเพลงอบย่างอื่นได้ปกตินะครับ ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำอย่างไร รบกวนด้วยครับพี่ แนะนำด้วยครับ
ไปที่ Rocket Sound แถวรัชดาเลยครับ เค้าติด HdPlayer ให้ลูกค้าผมเยอะมากครับ เคยได้ยินเค้าว่าต้องต่อตรงจากBatteryครับ

ออฟไลน์ Rayban

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2288 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 03:17:19 pm »
R300 ชอบขึ้นจอเขียวเวลาเล่นไฟล์หนัง MKV กดรีโมทไปใหนไม่ได้นอกจากปิดอย่างเดียว เปลี่ยน FW หลายตัวแล้ว
ก็ยังเหมือนเดิม เพื่อนที่เล่นมานานพอรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ vitty

« ตอบกลับ #2289 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 08:09:55 pm »
R300 ชอบขึ้นจอเขียวเวลาเล่นไฟล์หนัง MKV กดรีโมทไปใหนไม่ได้นอกจากปิดอย่างเดียว เปลี่ยน FW หลายตัวแล้ว
ก็ยังเหมือนเดิม เพื่อนที่เล่นมานานพอรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ
น่าจะมีจำเลย2ตัวนะครับ เครื่องร้อน หรือ ข้อมูลขาดหายกะทันหัน
ข้อแรก ลองตรวจสอบความร้อน ว่าร้อนผิดปกติ พัดลมทำงานดีไหม และHarddisk ลองถอดใส่ใหม่ หรือScandiskดูก่อน
ข้อสอง Adaptor จ่ายไฟอาจเริ่มเสื่อม

ออฟไลน์ pick22000

• *
« ตอบกลับ #2290 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:43:03 pm »
ไปที่ Rocket Sound แถวรัชดาเลยครับ เค้าติด HdPlayer ให้ลูกค้าผมเยอะมากครับ เคยได้ยินเค้าว่าต้องต่อตรงจากBatteryครับ
ผมโทรไปrocket sound เขาบอกว่ามีตัวกรองยี่้อtop techแต่อาการแบบนี้ไม่ชัวว่าจะหายป่าวคับ ตัวกรองไฟเช่น KWT ใช่มั้ยครับ หาดูมันราคาตั้ง3500แนะครับ

« ตอบกลับ #2291 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:41:07 am »
ผมโทรไปrocket sound เขาบอกว่ามีตัวกรองยี่้อtop techแต่อาการแบบนี้ไม่ชัวว่าจะหายป่าวคับ ตัวกรองไฟเช่น KWT ใช่มั้ยครับ หาดูมันราคาตั้ง3500แนะครับ

อยากประหยัดเงินสุดๆ ก็ดับเครื่องจอดรถดูครับ
ที่เสียเงินน้อยสุด ให้ช่างไดนาโม คล่อม Capacitor ที่ไดชาร์ท ต่อสายตรงขั้วบวกจากแบต ต่อCoil แท่งเข้าหัวเสียบไฟ สายGround ต่อตรงตัวถังในห้องโดยสาร
ให้สายสั้นที่สุด อันนี้ไม่กี่ร้อยบาท แล้วเปลี่ยนสาย AVหรือHDMI ที่ต่อเข้าTV Monitor ที่มีคุณภาพหน่อย

ออฟไลน์ PizzA

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2292 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 02:57:55 pm »
ผมทีปัญหากับเจ้า R200S ครับ คือเวลาเล่นไฟล์ .iso มันกดตกลงตอนเลือกเมนูต่างๆตรงไหนครับ(รีโมท)

ออฟไลน์ vrsg

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2293 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 04:13:30 pm »
ผมทีปัญหากับเจ้า R200S ครับ คือเวลาเล่นไฟล์ .iso มันกดตกลงตอนเลือกเมนูต่างๆตรงไหนครับ(รีโมท)

ขอโทษครับ
อ่านแล้วไม่เข้าใจคำถาม

[ม่ายยย] [ม่ายยย]

• *
« ตอบกลับ #2294 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 04:41:58 pm »

ขอโทษครับ

จะกด Play พอกดปุ่ม OK บนรีโมท มันไม่เล่นให้ มันขื้นว่า pause ครับ(เป็นไฟล์ .iso)

• *
« ตอบกลับ #2295 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 06:26:28 pm »

ขอโทษครับ

จะกด Play พอกดปุ่ม OK บนรีโมท มันไม่เล่นให้ มันขื้นว่า pause ครับ(เป็นไฟล์ .iso)

ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ big_peeraphan

• *
  • ???????????????
« ตอบกลับ #2296 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 07:59:44 pm »
ใช้ R300 ครับ มีปัญหามากเลยครับ เครื่องตอบสนองช้ามาก up firmware ตัวล่าสุดแล้ว ก็ยังช้ามาก รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ อยากให้มันตอบสนองเร็วๆ ครับ
ตอนนี้ใช้ HDD 1TB ต่อ network กับคอมด้วยครับ

ออฟไลน์ Jakkaphant

• *
« ตอบกลับ #2297 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 02:09:07 pm »
ใช้ R300 ครับ มีปัญหามากเลยครับ เครื่องตอบสนองช้ามาก up firmware ตัวล่าสุดแล้ว ก็ยังช้ามาก รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ อยากให้มันตอบสนองเร็วๆ ครับ
ตอนนี้ใช้ HDD 1TB ต่อ network กับคอมด้วยครับ
ใช้เจ้า r300 อยู่เช่นกันครับ วิธีการใช้งานหรือเชื่อมต่อคล้ายกันกับท่านเพียงแต่ ต่อ ผ่านระบบเลนไปที่ hdd ความจุประมาณ 12 tb (ซื้อมาหงุดหงิดเรื่องเดียว
คือจ่ายเงินไป ห้าพันกว่าแล้วต้องมาเจอปัญหาเล่น หนังไม่จบเรื่อง แต่อัพเกรดเฟิร์มแวร์ แก้ได้เรียบร้อยแล้วซึ่งตรงจุดนี้ทางผู้ผลิตไม่รู้ทำออกมาวางขายได้ยังไง
เสียเงินซื้อปัญหาใส่ตัวจริงๆ) กับเชื่อมต่อ ไดร์ฟ usb เพื่ออ่านแผ่น ส่วนเรื่องช้ามากๆแบบท่านนี่ผมไม่ค่อยแน่ใจว่ามันช้ามากจนหงุดหงิดเลย หรือว่า ช้าเพราะ
เปรียบเทียบจากการเล่น กับ PC เครื่อง PC ผมเล่นโดยใช้โปรแกรม XBMC ซึ่งความเร็วที่ได้ R300 เทียบไม่ติดฝุ่นกันเลยแต่เอามาเทียบกันไม่ได้เพราะเสป็ค
มันคนละเรื่องกัน R300 ครอบครัวใช้เพราะง่าย รีโมทอันเดียวจบ XBMC ใช้เองเพราะปรับแต่งได้เยอะและใช้มือถือเป็นรีโมทควบคุมโปรแกรมเอา

ออฟไลน์ jackthecop

• *
« ตอบกลับ #2298 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:52:20 pm »
 ผมใช้ r200s ดูหนัง 3d บางเรื่องไม่มีเสียงอะครับ เคยใช้ r200 ดูได้มีเสียงครับ

ออฟไลน์ bigboyjar

• *
« ตอบกลับ #2299 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 04:02:03 am »
สอบถามหน่อยครับ คือผมใช้รุ่น R200S FW 2.1.6.0 มันก็ใช้ดีแต่มีปัญหากับไฟล์หนังบางเรื่องคือพอเปิดแล้วภาพมันจะเล่นเร็วมากเหมือนกับเรากดปุ่มกรอเดินหน้าและถ้ากดหยุดแล้วเล่นใหม่บางทีก็หายแต่บางที่ก็เหมือนเดิม พอทำไปทำมาก็เกิดค้างไปเลย เลยอยากถามใครที่เคยใช้ FW 2.6.5.5 ว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ FW ตัวนี้แล้วจะมีปัญหาแบบนี้ไหม หรือมีปัญหาแบบอื่นๆอีกไหม และถ้าไปใช้ FW 2.6.9.2 จะดีกว่าหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมาก

« ตอบกลับ #2300 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:42:55 am »
สอบถามหน่อยครับ คือผมใช้รุ่น R200S FW 2.1.6.0 มันก็ใช้ดีแต่มีปัญหากับไฟล์หนังบางเรื่องคือพอเปิดแล้วภาพมันจะเล่นเร็วมากเหมือนกับเรากดปุ่มกรอเดินหน้าและถ้ากดหยุดแล้วเล่นใหม่บางทีก็หายแต่บางที่ก็เหมือนเดิม พอทำไปทำมาก็เกิดค้างไปเลย เลยอยากถามใครที่เคยใช้ FW 2.6.5.5 ว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ FW ตัวนี้แล้วจะมีปัญหาแบบนี้ไหม หรือมีปัญหาแบบอื่นๆอีกไหม และถ้าไปใช้ FW 2.6.9.2 จะดีกว่าหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมาก

ดูหน้า 126 คำตอบคุณ J200

ออฟไลน์ BaBoa

• *
« ตอบกลับ #2301 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 12:58:51 pm »
ผมใช้ r160s ครับ อยากจะสอบถามว่า ตอนเวลรผมเล่นไฟล์iso วีดีโอผมจะถูกย่อให้เหลือประมาณ 1.30 ชั่วโมงอะครับ โดยที่มันยังไม่จบ
พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ และวลาดู ฟิมแวร ดูได้จากตรงไหนหรอครับ

ออฟไลน์ goalpong8

• *
« ตอบกลับ #2302 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:31:26 am »
ใช้ R160S คับ ขอFW โมที่ใช้กับตัวนี้หน่อยคับ มีเวปไหนบ้าง
ถ้าจะให้โชว์ ปก รูปที่ใส่ ทำไงคับ ต้องเปลี่ยนชื่อไฟสืรูป เป็นอะไรคับ

ออฟไลน์ letissier7

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2303 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 03:26:54 pm »
ใช้ R6S ครับ FW เป็น 2.6.8 แล้ว อยากดู IPTV หรือผ่านทาง IMS ไม่ทราบว่าในกระทู้นี้มีวิธีทำบ้างมั้ยครับ อยู่ตรงหน้าไหนบ้างครับ ไล่อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ตาลาย  [งง] ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]