พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (606/632) > >>

aobbaba:
ใช้ egreat r6s ต่อเข้า TV lg670t  เวลาดูหนัง เสียงพูดจะเบามากครับ  แต่เสียง effect ดังสนั่น  มีวิธีปรับอย่างไรได้บ้างครับ

จากที่หาข้อมูลดูคือต้องปรับให้เสียง ออกมาเป็น 2.1  แต่หาไม่เจอว่าปรับตรงไหน  [ร้องไห้] รบกวนด้วยครับ
ลองปรับ  HDMI out  เป็น LPCM  หรือ RAW  แล้ว ก็ยังเบาเหมือนเดิม

wat12:
Egreat R6S Pro มีดีหลายอย่างแฮะ........ลองไปลองมา  มันทำตัว เป็น NAS แชร์ไฟล์ได้ด้วย  .....ดีจัง [ปลื่ม]

kuter:
พี่ๆครับ FW R1- II ยังมีอัพเดทมั๊ยครับ หรือมีตัวไหน ใหม่ๆ บ้างครับ ขอบคุณครับ

TanK:
Egreat r200 รุ่นธรรมดาเลย ไม่มี Wifi ไม่มีตัวหนังสือต่อท้าย เก่าแล้วล่ะ

อยากทราบว่า firmware ล่าสุดเนี่ย เป็นตัวไหน เวอร์ชั่นไหนครับ ไม่ได้เข้ามาตามดูตั้งนาน
ปัจจุบันที่ใช้อยู่เป็นแบบ 3 in 1 นี่คือล่าสุดหรือยังครับ  [งง]
คือว่า เข้าใจว่ามันไม่อ่าน sub แบบ PGS อ่ะครับ แล้วสมัยนี้ sub แบบนี้มันก็เยอะเสียด้วยสิ

okanan:

--- อ้างจาก: wat12 ที่ เมษายน 10, 2015, 05:26:18 pm ---Egreat R6S Pro มีดีหลายอย่างแฮะ........ลองไปลองมา  มันทำตัว เป็น NAS แชร์ไฟล์ได้ด้วย  .....ดีจัง [ปลื่ม]

--- End quote ---

เซ็ตยังไง ช่วยบอกหน่อยครับไม่เคยลองแล้วตัว R200S ทำได้ไหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version