พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (623/632) > >>

akanit:

--- อ้างจาก: pint ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2017, 07:14:11 pm ---ผมมี Egreat r300 แต่ไม่ได้ใช้งานมานานซื้อมาตั้งแต่ปี 2012 มีคำถามดังนี้ครับ

1. พอเอา HD ของ WD USB3 1T มาต่อมันไม่เห็นครับ (ลองเสียบกับ USB ที่มีในเครื่องทุกช่องแต่ก็ยังไม่เห็น) มีวิธีแก้ไขไหมครับ แต่ลองเอาthumb driveมาต่อก็เห็นปกติดีครับ
2. ผมมีไวไฟ รุ่น tp-link tl-wn725n มาต่อมันไม่เห็นครับ (มันไม่ขึ้นสัญลักษณ์ว่ามี USB มาต่อเลยครับ) ต้องตั้งค่ายังไงหรือว่าตัวนี้มันใช้กันไม่ได้ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

--- End quote ---
https://www.facebook.com/groups/1310316412334118/

เข้าไปถามในกลุ่มดีกว่าครับ

pint:

--- อ้างจาก: akanit ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2017, 09:17:56 pm ---
--- อ้างจาก: pint ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2017, 07:14:11 pm ---ผมมี Egreat r300 แต่ไม่ได้ใช้งานมานานซื้อมาตั้งแต่ปี 2012 มีคำถามดังนี้ครับ

1. พอเอา HD ของ WD USB3 1T มาต่อมันไม่เห็นครับ (ลองเสียบกับ USB ที่มีในเครื่องทุกช่องแต่ก็ยังไม่เห็น) มีวิธีแก้ไขไหมครับ แต่ลองเอาthumb driveมาต่อก็เห็นปกติดีครับ
2. ผมมีไวไฟ รุ่น tp-link tl-wn725n มาต่อมันไม่เห็นครับ (มันไม่ขึ้นสัญลักษณ์ว่ามี USB มาต่อเลยครับ) ต้องตั้งค่ายังไงหรือว่าตัวนี้มันใช้กันไม่ได้ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

https://www.facebook.com/groups/1310316412334118/

เข้าไปถามในกลุ่มดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

petch-one:
ขอเรียนถามครับ ผมใช้รุ่นเก่า R6S ตอนนี้ดูหนังแล้วเสียงขาดๆเป็นระยะ
และตอนที่เปลี่ยนเสียงเป็น DTS ภาพจะวิ่งเร็ว เป็นทุกเรื่องที่เปิดครับ
รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

devilgeng:
 [โขกโต๊ะ]

มีใครเจอปัญหาเหมือนผมมั้ยครับ ??
ทีวีผม LG65UF950T
ชุดHome Onkyo HT-S7705
เครื่องเล่น Egreat A5

เวลาต่อ Hdmi จากชุดโฮมไป A5 เสียงจากทีวีผ่าน ARC จะใช้งานไม่ได้ครับ  แต่พอถอดสาย HDMI ออกจาก A5 เสียงจากทีวีมาปกติ (ลองสลับช่องเสียบก็เป็น) หรือท่านใดมีแนวทางแก้มั้ยครับจนปัญญาแล้วจิงๆ T_T

numtsu:
Egreat A5 สอบถามครับ
เล่น Bluray rip ISO ตอน Passtrough ระบบเสียง DTS-HD และ Dolby True HD ไม่ได้
ต่อHDMI เข้า AVR DenonX2200w พอปรับระบบเสียงเป็น AC3 สัญญาณเสียงออก มีเสียง และ AVR โชว์หน้าปัดว่ามีสัญญาณเข้า
พอปรับเป็น DTS HD กลับหาย ไม่สัญญาณเสียง
ลองเปลี่ยนยี่ห้อสาย HDMI และสลับช่องต่อที่ AVR แล้วยังไม่ได้  อัพ FW เป็น 1109 แล้วยังไม่ได้
งง เพราะใช้ Himedia Q10 Pro ไม่ได้เจอปัญหาตัวนี้
ตั้งค่า RAW ในเมนู Advance  และเมนู Sound เป็น Passtrough แล้ว

...สรุป รออัพ FW ตัวใหม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version