พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (626/632) > >>

top99:
ใช้ตัวนี้ Egreat E200-wifi ดูหนังมาตลอด 4 ปี วันนี้ลองต่อเน้ต wifi ดู ต่อได้แต่ยูทูปดูอะไรไม่ได้เลย ตกลงอินเตอร์เน็ตรุ่นนี้เล่นอะไรได้บ้างไหมครับ ถ้าไม่ได้จะได้ไม่พยายาม ดูแบบธรรมดาต่อไป
 ขอบคุณครับ

Superrider:
ใครพอจะมี FW ของ  R200S   ที่ไม่ใช่   3.0.5.5   และ  2.5.6.0    มั่งครับ สองตัวนี้ลองใช้แล้ว   มีปัญหา  เรื่อง Network มองไม่เห็นเครื่องกันและกันในวงแลนครับ   หรือถ้าเห็นก็แทงเข้า Folder ไม่ได้ ติด Password ตลอด ทั้งๆ  ที่ปลดหมดแล้ว

sacc:
ใช้ รุ่น R200 อยู่ครับ มันทนทึกมากแต่รีโมทเสีย มีรีโมทอะไรที่ใช้ทดแทนกันได้บ้างครับ หรือมีรีโมทขายที่ไหนบ้าง รบกวนด้วยครับ

moobasic:
ไม่ทราบว่า Egreat r200 ยัง มี Firmware ให้ up อยุ่ไหมครับ ตอนนี้ ดูหนังบางเรื่อง sub ไม่ขึ้น ภาษา บางเรื่องก้ไม่เปลี่ยนภาษา คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ Firmware  ขอความกรุณา ถ้ามี Firmware ตัวล่าสุด ขอด้วยนะครับ หรือว่าถึงเวลา ต้องเปลี่ยนรุ่นแล้ว ครับ เครื่องยังใช่ได้ปกตินะครับ ขอบคุณครับ

ansukman:

--- อ้างจาก: sacc ที่ กันยายน 30, 2017, 02:28:28 pm ---ใช้ รุ่น R200 อยู่ครับ มันทนทึกมากแต่รีโมทเสีย มีรีโมทอะไรที่ใช้ทดแทนกันได้บ้างครับ หรือมีรีโมทขายที่ไหนบ้าง รบกวนด้วยครับ

--- End quote ---

[โขกโต๊ะ] เสียเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ app ใน android ไม่สะดวกด้วยประการทั้งปวง... แต่ก็ยังดี [เศร้า]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version