ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2681278 ครั้ง)

ออฟไลน์ j200

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1512 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 02:34:14 pm »
เจอปัญหากับ ตัว SRJG Jukebox แล้ว
ตัว SRJG Jukebox ถ้าต่อเน็ตอยู่ จะสามารถหารูปภาพปกทั้งแบบ folder และแบบ poster มาได้เองทางเน็ตได้เอง (ตอนแรกผมบอกว่าทำไม่ได้) พอเล่นไปเล่นมา มันมาให้ได้เองครับ แต่จะถูกใจ หรือถูกเรื่องหรือเปล่าอีกเรื่องนึง โดยแบบ folder จหาเสร็จจะได้ชื่อเหมือนกับชื่อหนัง ส่วน แบบ poster จะได้ชื่อบบชื่อหนังต่อท้ายด้วย_sheet

แต่ข้อควรระวังและสำคัญมากคือ ชื่อหนังควรจะตั้งชื่อให้ตรงกับข้อมูลของ IMDB เพราะถ้าไม่ตรงภาพจะไม่ขึ้น หรือ ภาพคนละเรื่อง และใช้ชื่อภาษาไทยไม่ได้ มีสิทธิ์ไฟล์รวน และใช้งานไม่ได้เลย (ผมเจอไม่เรื่องนึง ขึ้น Invalid File เลย) และถ้ามีไฟล์หนังอยู่เยอะมาก มันจะใช้เวลาหานานพอสมควรเลย

แต่ถ้าเรามีไฟล์ปกอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็น folder.jpg หรือ ชื่อหนัง.jpg มันก็จะใช้ตัวที่เรามีมาโชว์เลย

ยังไงจะเล่น SRJG JUKEBOX ก็ระวังหน่อยเรื่องชื่อไฟล์หนัง  ไม่งั้นก็อย่าไปใช้เลย หาเอาเองจากกูเกิ้ลดีกว่า หรือถ้าทำเองจากโปรแกรมต่าง แต่ใช้แบบ Manual ก็จะได้รูปที่ถูกใจมากกว่า

ผมเคยเตือนแล้ว เรื่องชื่อไทย โดนมากับตัว อย่าใช้เลย Jukebox

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1513 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 03:08:03 pm »
เจอปัญหากับ ตัว SRJG Jukebox แล้ว
ตัว SRJG Jukebox ถ้าต่อเน็ตอยู่ จะสามารถหารูปภาพปกทั้งแบบ folder และแบบ poster มาได้เองทางเน็ตได้เอง (ตอนแรกผมบอกว่าทำไม่ได้) พอเล่นไปเล่นมา มันมาให้ได้เองครับ แต่จะถูกใจ หรือถูกเรื่องหรือเปล่าอีกเรื่องนึง โดยแบบ folder จหาเสร็จจะได้ชื่อเหมือนกับชื่อหนัง ส่วน แบบ poster จะได้ชื่อบบชื่อหนังต่อท้ายด้วย_sheet

แต่ข้อควรระวังและสำคัญมากคือ ชื่อหนังควรจะตั้งชื่อให้ตรงกับข้อมูลของ IMDB เพราะถ้าไม่ตรงภาพจะไม่ขึ้น หรือ ภาพคนละเรื่อง และใช้ชื่อภาษาไทยไม่ได้ มีสิทธิ์ไฟล์รวน และใช้งานไม่ได้เลย (ผมเจอไม่เรื่องนึง ขึ้น Invalid File เลย) และถ้ามีไฟล์หนังอยู่เยอะมาก มันจะใช้เวลาหานานพอสมควรเลย

แต่ถ้าเรามีไฟล์ปกอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็น folder.jpg หรือ ชื่อหนัง.jpg มันก็จะใช้ตัวที่เรามีมาโชว์เลย

ยังไงจะเล่น SRJG JUKEBOX ก็ระวังหน่อยเรื่องชื่อไฟล์หนัง  ไม่งั้นก็อย่าไปใช้เลย หาเอาเองจากกูเกิ้ลดีกว่า หรือถ้าทำเองจากโปรแกรมต่าง แต่ใช้แบบ Manual ก็จะได้รูปที่ถูกใจมากกว่า

ผมเคยเตือนแล้ว เรื่องชื่อไทย โดนมากับตัว อย่าใช้เลย Jukebox

ครับผม  แต่พอดีอยากลองเล่นดูครับ ว่าใช้งาน ยาก ง่าย แค่ไหน
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #1514 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 12:08:41 pm »
 [โขก] มีเรื่องปรึกษาพวกพี่ๆในนี้ครับ

1. Egreat r180 กินไฟประมาณกี่วัตตอะครับ  พอดีว่าจะซื้อ ups และเครื่องกรองไฟมาใช้กับเจ้าตัวนี้อะครับ

2. ณ ตอนนี้ถ้าผมจะซื้อ HDD เพิ่มอีก 1ลูก ควรจะซื้อแบบ INternall hdd หรือว่าแบบ Ex hdd
ดีครับ ผมลองนำ hdd ของเพื่อน แบบ 3.5 in มาลองใส่เล่นในเครื่องของผมดูปรากฎว่าร้อนพอสมควรเลยขนาดเล่นไม่นานเท่าไร
จึงอยากที่จะเรียนถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้ว่าถ้าใช้  hdd 3.5 in ใส่ไว้ในเครื่องมันพอใช้งานจิงร้อนมากไหมครับ

3. ถ้าร้อนมากจิงผมจะได้ซื้อ EX hdd แบบต่อภายนอกดีกว่าใช้ไหมครับ แล้วความเร็วในการอ่านและรับส่งข้อมูลผ่านช่อง usb 2.0 หนัง full rip ที่เป็นไฟล์ใหญ่ๆจะเพียงพอไหมครับ hdd แบบ2.5 ex hdd 5400 รอบนะครับ กับ ex 3.5 7200 รอบ
พวก 40 -50 GBg เล่นได้ลื่นไม่กระตุกแนะนอนใช้ไหมครับ

4.ช่วยแนะนำ  รุ่นและยีห้อที่ดีๆ hdd in 3.5 ขนาดซัก 500 - 1 tb ทีครับ และ ex hdd ขนาด 500- 1tb เอาแบบมีหนังเต็มลูกด้วยเลยก็ดีนะครับ

ปล.ใช้ของ WD อยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1515 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 04:13:44 pm »
[โขก] มีเรื่องปรึกษาพวกพี่ๆในนี้ครับ

1. Egreat r180 กินไฟประมาณกี่วัตตอะครับ  พอดีว่าจะซื้อ ups และเครื่องกรองไฟมาใช้กับเจ้าตัวนี้อะครับ

2. ณ ตอนนี้ถ้าผมจะซื้อ HDD เพิ่มอีก 1ลูก ควรจะซื้อแบบ INternall hdd หรือว่าแบบ Ex hdd
ดีครับ ผมลองนำ hdd ของเพื่อน แบบ 3.5 in มาลองใส่เล่นในเครื่องของผมดูปรากฎว่าร้อนพอสมควรเลยขนาดเล่นไม่นานเท่าไร
จึงอยากที่จะเรียนถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้ว่าถ้าใช้  hdd 3.5 in ใส่ไว้ในเครื่องมันพอใช้งานจิงร้อนมากไหมครับ

3. ถ้าร้อนมากจิงผมจะได้ซื้อ EX hdd แบบต่อภายนอกดีกว่าใช้ไหมครับ แล้วความเร็วในการอ่านและรับส่งข้อมูลผ่านช่อง usb 2.0 หนัง full rip ที่เป็นไฟล์ใหญ่ๆจะเพียงพอไหมครับ hdd แบบ2.5 ex hdd 5400 รอบนะครับ กับ ex 3.5 7200 รอบ
พวก 40 -50 GBg เล่นได้ลื่นไม่กระตุกแนะนอนใช้ไหมครับ

4.ช่วยแนะนำ  รุ่นและยีห้อที่ดีๆ hdd in 3.5 ขนาดซัก 500 - 1 tb ทีครับ และ ex hdd ขนาด 500- 1tb เอาแบบมีหนังเต็มลูกด้วยเลยก็ดีนะครับ

ปล.ใช้ของ WD อยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆครับ  [ปลื่ม]

1.ถ้าตามสูตร ก็ W = I*V  =  12V x 2A = 24 Watt เองครับ UPS ที่ขายในตลาดทั่วไปก็เพียงพอแล้วครับ (ถ้าเอามาแค่สำรองไฟนะครับ)
ที่ผมใช้อยู่ ของ Matrix 1000V 550W  ใช้ต่อกับ LCD 40 " + R1-II HDD 2TB + Docking 1 Bay HDD 2TB (Dock ไม่ได้ต่อผ่านช่องสำรองไฟของ UPS  มันมีแค่ 3 ช่อง)+ LG HT 806TM
ลองให้ UPS จ่ายไฟ (ดึงปลั๊กออก) เกือบ 10 นาที ก็ยังไม่ดับครับ แต่ HT ผมเปิดไม่ค่อยดังนะ

2.ตอนนี้ผมว่ามันยังแพงอยู่ครับ ถ้ารออีกหน่อยน่าจะถูกลง ส่วนเรื่องใส่ HDD Internal แล้วร้อนไหม มันก็ร้อนครับ เพราะเคสเป็น อลูมิเนียม นำความร้อนได้ดี
ตัวเคสจึงร้อนกว่าพวกที่มีพัดลม แต่ไม่เป็นปัญหาหรอกครับ เพราะมันระบายดี แต่ถ้ากังวลก็ใช้ พัดลมแบบ USB ที่ใช้กับโน๊ตบุ๊ค มาต่อก็ได้ครับ
เช่นแบบนี้ (แต่มันอาจจะรำคาญ แสงไฟมันนะ หาเทปสีดำมาปิดหลอดก็ได้) ราคาไม่เกิน 99 บาท

3. เรื่องความเร็วของ USB 2.0 เพียงพอต่อการดูหนัง Hi-Def ครับ แม้ว่าจะเป็น Full-rip ก็ตาม ยืนยันครับไม่มีกระตุก ลื่นๆ HDD จะ 5400 หรือ 7200 รอบก็ไม่มีปัญหาครับ

ต่อ eSata ความเร็ว 100MBytes/sec
ต่อ USB3.0 ความเร็ว 60MBytes/sec
ต่อ USB2.0 ได้แค่ 20-25MB/sec

Bitrate หนัง Hidef Full Rip ประมาณ 40-50 Mbit/sec ~ 4-5 MBytes/sec ดังนั้นใช้แค่ USB2.0 ก็เหลือเฟือ ไม่กระตุกครับ

4.ที่นิยมก็ WD Green นั่นแหละครับ ร้อนน้อยหน่อย เหมาะกับการเก็บหนัง HD อยู่แล้วครับ (ราคาถูกด้วย) ถ้าจะเอาพร้อมหนัง ก็ลองหาดูตามห้องซื้อขายที่นี่ก็ได้ครับ มีหลายเจ้า ไว้ใจได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 08:32:33 am โดย vun99 »
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #1516 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 06:50:01 pm »
วันนี้ได้มีโอกาสลอง HD Player 3D ของ Himedia HD900B ซึ่งมีพี่รู้จักกันให้ยืมมาทดลองครับ ผมเองก็สนใจ HD Player 3D มานานแล้วแต่ติดที่ว่าตัวเองอยู่บ้านนอก[อุดรธานี]ไปหาลองหาดูที่ไหนไม่ได้เลยครับ พอมีพี่ใจดีให้ยืมก็เข้าทางเลยครับ ผมติดใจมานานแล้วกับข้อมูลที่ว่าเวลาเล่นหนัง 3D SBS 1080P ใช้ HD Player รวมภาพซ้าย-ขวาให้มิติที่ดีกว่ารวมด้วย TV ครับ ก็ลองทดสอบดูปรากฏว่าเมื่อสั่งให้รวมภาพหนัง 3D SBS 1080P โดยใช้ HD Player รวม ทีวีผม Provision LED 3D[Passive] info ข้อมูลขึ้นมาว่าภาพที่เข้ามานั้นเป็น 1920x2205P 24Hz ต่างจากตอนที่ใช้ Egreat R1II เล่นทีวีจะ info ว่า 1920x1080P 60Hz สัมผัสแรกรู้สึกว่าภาพของหนัง 3D นั้นเนียนขึ้นมีมิติความลึกมากขึ้น เกิดความสงสัยเลยกด Pause ภาพนิ่งไว้เพื่อสลับการรวมภาพซ้าย-ขวาไป-มาระหว่าง HD Player กับทีวี ผลคือภาพไม่ใช่เนียนขึ้นครับแต่มันชัดขึ้นครับอาการภาพเกิดเงามีน้อยลง ตำแหน่งของวัตถุในภาพแยกเป็นชั้นๆมีมิติมากขึ้น ลองเปิดหนังเรื่อง Sammy + Avatar ดูปรากฏว่าภาพเปลี่ยนไปอย่างกับไฟล์หนังคนละอันกับเหมือนก่อนเลยครับ ภาพใกล้เคียงงาน 2D Hi-Def อย่างมาก แต่ก่อนใช้ Egreat R1II เล่นหนัง 3D SBS 1080P ภาพอย่างกับเล่นไฟล์ DVD-ISO อยู่เลยหรือดีกว่านิดนึงเท่านั้นครับ อันนี้เรียกได้ว่าแตกต่างจนน่าตกใจครับ แต่นะครับแต่จากที่ลองคร่าวๆความคมชัด+มิติของหนังนั้นขึ้นอยู่กับคุณภาพของการผลิตของหนังเรื่องนั้นๆ รวมไปถึงคุณภาพการแปลงไฟล์ของหนังเรื่องนั้นๆด้วยครับ งานนี้สงสัยว่าจะได้เสียเงินซื้อ Egreat R6S มาเล่นซ่ะแล้วครับ ฝากถามเพื่อนๆด้วยล่ะกันครับว่าเจ้า Egreat R6S สามารถใช้ FW ร่วมกับ Egreat รุ่นอื่นที่เป็น 3D ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1517 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:21:53 am »
ผมว่าน่าจะได้นะครับ มันชิพ 1186 เหมือนกัน

เออๆผมไม่ได้กวนนะครับถามนิดนึง แล้วทำไมถึงไม่ซื้อตัว Himedia HD900B ละครับ

เพราะว่าได้ทดลองเล่นมาแล้วไม่ใช่เหรอครับ น่าจะถูกใจกว่าไหมครับ [yes]

« ตอบกลับ #1518 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:11:21 am »
ผมชอบ HD Player ขนาดเล็กครับ เพราะบางครั้งเราสามารถติดตัวไปด้วยได้สะดวกเวลาวันหยุุดพักผ่อนครับ และส่วนตัวผมมองว่า HD Player ที่ใส่ HDD ได้ลูกเดียวข้างในมันไม่เคยพออยู่แล้วครับ สู้ซื้อตัว HD Player ตัวเล็กๆแล้วต่อ Docking เอาเวลาเปลี่ยน HDD ที่มีหลายๆลูกสะดวกกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่ผมก็อปหนังจากคอมใส่ HDD Ext. 2.5" มาต่อดูครับ ส่วนคอมผมก็แชร์ HDD 2TB ที่เก็บหนังไว้ทั้งลูกอยู่แล้วครับ Egreat R1II ผมต่อแลนไว้ด้วยมันก็มองเห็น/เล่นหนังจาก  HDD 2TB ในคอมได้เลยครับ ที่สำคัญนะครับพวก HD Player ขนาดเล็กราคามันถูกครับ ถ้าเราตัดลูกเล่นบางอย่างซึ่งบางทีก็ไม่จำเป็นออกไปผมก็ว่ามันคุ้มกว่ามากครับ

« ตอบกลับ #1519 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:17:09 am »
ผมชอบ HD Player ขนาดเล็กครับ เพราะบางครั้งเราสามารถติดตัวไปด้วยได้สะดวกเวลาวันหยุุดพักผ่อนครับ และส่วนตัวผมมองว่า HD Player ที่ใส่ HDD ได้ลูกเดียวข้างในมันไม่เคยพออยู่แล้วครับ สู้ซื้อตัว HD Player ตัวเล็กๆแล้วต่อ Docking เอาเวลาเปลี่ยน HDD ที่มีหลายๆลูกสะดวกกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่ผมก็อปหนังจากคอมใส่ HDD Ext. 2.5" มาต่อดูครับ ส่วนคอมผมก็แชร์ HDD 2TB ที่เก็บหนังไว้ทั้งลูกอยู่แล้วครับ Egreat R1II ผมต่อแลนไว้ด้วยมันก็มองเห็น/เล่นหนังจาก  HDD 2TB ในคอมได้เลยครับ ที่สำคัญนะครับพวก HD Player ขนาดเล็กราคามันถูกครับ ถ้าเราตัดลูกเล่นบางอย่างซึ่งบางทีก็ไม่จำเป็นออกไปผมก็ว่ามันคุ้มกว่ามากครับ

เห็นด้วยครับ ตัวเล็กพกพาง่าย ราคาถูก Chip ก็ตัวเดียวกัน HDD ยังไงถ้าเล่นหนัง HD ต้องมีเพิ่มอยู่แล้ว ต่อ Dock สะดวกกว่าเยอะ

« ตอบกลับ #1520 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:20:26 am »
จริงครับๆเห็นด้วยอีก 1 เสียง [yes]

« ตอบกลับ #1521 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:54:11 pm »
รบกวนท่าน Vun99 ด้วยครับ รบกวนขอ url ของเว็บที่เค้าโมฯ FW ทีม CMD ด้วยครับ พอดีหาข้อมูลมาเจอคลิป CFW R6S ของทีม CMD มาครับ ในคลิปตอนเลือกเป็น Android ในนั้นเหมือนเค้าจะโมฯเพิ่ม App Center เข้าไปครับ ใน OFW ไม่มีครับจะได้หาโหลด App มาติดตั้งเพิ่มได้ครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] 

พึ่งโทรสั่งกับทาง Macro Care ขอนแก่นเมื่อกี้นี้เองครับ เห็นบอกว่าพรุ่งนี้มีมาส่งของที่อุดรฯเดี๋ยวเค้าจะฝากของมาให้ผมด้วยครับ พรุ่งนี้คงได้เล่นกันแล้วครับ   [หื่น]

ออฟไลน์ chocoboq

• *
« ตอบกลับ #1522 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:00:50 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ HDD PLAYER ครับ
พอดีตอนนี้ใช้ EGREAT R6AII แล้วอยากเล่นเวปทืี่ต้องใช้ Flash เล่นอ่ะครับ
คือเป็นสมาชิกเวปๆนึงอยู่ ที่ดูหนังออนไลน์ได้ แต่ว่า web browser ต้องเล่น flash ได้
จึงอยากจะลอง ลงเฟริมแวร์ ตัวอื่นๆ ที่ทำให้เจ้า R6AII เล่นเวปที่มี flash ได้ด้วย พอจะมีไหมครับ

ถ้ามีช่วยแนะนำ firmware และ แหล่งดาวน์โหลด ให้หน่อยได้ไหมครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1523 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:14:11 pm »
รบกวนท่าน Vun99 ด้วยครับ รบกวนขอ url ของเว็บที่เค้าโมฯ FW ทีม CMD ด้วยครับ พอดีหาข้อมูลมาเจอคลิป CFW R6S ของทีม CMD มาครับ ในคลิปตอนเลือกเป็น Android ในนั้นเหมือนเค้าจะโมฯเพิ่ม App Center เข้าไปครับ ใน OFW ไม่มีครับจะได้หาโหลด App มาติดตั้งเพิ่มได้ครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] 

พึ่งโทรสั่งกับทาง Macro Care ขอนแก่นเมื่อกี้นี้เองครับ เห็นบอกว่าพรุ่งนี้มีมาส่งของที่อุดรฯเดี๋ยวเค้าจะฝากของมาให้ผมด้วยครับ พรุ่งนี้คงได้เล่นกันแล้วครับ   [หื่น]

ลิงค์ครับ
http://www.mediafire.com/RTD1186#myfiles

พวก Android App เสริมต่างๆจะอยู่ในแฟ้มของ R300 , R200_S นะครับ

« ตอบกลับ #1524 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:15:33 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ HDD PLAYER ครับ
พอดีตอนนี้ใช้ EGREAT R6AII แล้วอยากเล่นเวปทืี่ต้องใช้ Flash เล่นอ่ะครับ
คือเป็นสมาชิกเวปๆนึงอยู่ ที่ดูหนังออนไลน์ได้ แต่ว่า web browser ต้องเล่น flash ได้
จึงอยากจะลอง ลงเฟริมแวร์ ตัวอื่นๆ ที่ทำให้เจ้า R6AII เล่นเวปที่มี flash ได้ด้วย พอจะมีไหมครับ

ถ้ามีช่วยแนะนำ firmware และ แหล่งดาวน์โหลด ให้หน่อยได้ไหมครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ยังไม่มีครับ

« ตอบกลับ #1525 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:09:11 pm »
ขอบคุณสำหรับลิ้งค์ครับท่าน Vun99   [ปลื่ม] เดี๋ยวพรุ่งนี้ของมาถ้าว่างคงได้ลองครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1526 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:49:05 pm »

ลิงค์ครับ
http://www.mediafire.com/RTD1186#myfiles

พวก Android App เสริมต่างๆจะอยู่ในแฟ้มของ R300 , R200_S นะครับ

..ตามลิงค์มี fw ใหม่ตัวโมของ R300 เพิ่งมาอีกแล้ว ใช่มั้ยครับ เห็นวันที่ 12.3.2012 ...
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ s_burapa

• *
« ตอบกลับ #1527 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:11:01 pm »
s100 ไม่ค่อยมีใครใช้เลยนะครับ หาข้อมูลในนี้ไม่ได้เลย  [โขกโต๊ะ]

« ตอบกลับ #1528 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:04:57 pm »
ได้รับของแล้วครับ Sale Macrocare เค้าเอามาส่งให้ที่บ้านเลยครับ คร่าวๆนะครับใช้งานได้ไม่ต่างจาก Himedia HD900B ที่ได้ลองมาก่อนหน้านี้เลยครับ โหมด Android ไม่มี App Center[Market]ติดมาด้วยครับ งานนี้คงต้องพึ่ง CFW ซ่ะแล้วครับ

หน้าจอมีการแสดงผลตัวอักษรด้วยครับ แม้จะเป็น HD Player 3D รุ่นเล็ก/ถูกสุดก็ตามครับ

และรีโมทก็เป็นตัวใหญ่ด้วยครับ อันนี้ชอบมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 04:15:54 pm โดย noom9888 »

« ตอบกลับ #1529 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:50:40 pm »
ยินดีกับ HD Player ตัวใหม่นะครับ คุณ noom9888 ใช้งานคล่องแล้ว เอามาบอกเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ