ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสอบถามเรื่องการแสดงผลภาพในทีวีพวก UHD 4K กับหนัง Bluray ครับ  (อ่าน 1161 ครั้ง)

ออฟไลน์ moonnet02

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ

พอดีผมสงสัยว่า ถ้าผมเปิดหนังblurayผ่าน Blu-ray player หรือ HD player บนเทีวี UHD 4K

แต่เครื่อง Blu-ray player หรือ HD player ที่ใช้เปิดหนัง bluray ไม่มีระบบ 4K up-scaling อะครับ

แล้วภาพที่ออกมาจากไฟล์หนัง จะเป็น Full HD ปกติตามไฟล์หนัง bluray หรือ ทีวี UHD 4K มันจะ up scale หนังเรื่องนั้นๆให้เป็น 4K เองอัตโนมัติอะครับ

ขอบคุณครับผม

[กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ตัวทีวีจะอัพสเกลให้เท่ากับอัตราจอ native ของจอเองครับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวประมวลผลกับพาแนลของรุ่นนั้นๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ moonnet02

• Flat TV member
  • *
ตัวทีวีจะอัพสเกลให้เท่ากับอัตราจอ native ของจอเองครับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวประมวลผลกับพาแนลของรุ่นนั้นๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับบบบ
 [รัก] [รัก] [รัก]