ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องเล่น Blu-ray + อ่าน HDD ครับ  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Timothy

• *
สอบถามเครื่องเล่น Blu-ray + อ่าน HDD ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 03:01:45 am »
สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่ ความรู้และประสบการณ์น้อยมาขอคำแนะนำครับ
ผมมี TV Samsung 3D SmartTV และชุด onkyo ht s7705 (ตัว Dolby Atmos)
อยากหาเครื่องเล่นแผ่น Blu-ray และอ่าน Ex HDD เพื่อเล่นหนังได้ครับ

1. ตัว Dolby Atmos มันเป็นปัจจัยในการดูสเปคเครื่องเล่นด้วยหรือเปล่าครับ
2. แผ่น Blu-ray ที่จะนำมาเล่น มีทั้งแผ่นแท้และไม่แท้ รวมถึงแผ่นต่างประเทศครับ
3. เวลาดูหนังผ่าน Ex HDD เสียบแล้วไม่กระตุก ต้องดูสเปคเครื่องเล่นจากตรงไหนครับ(ขนาด Ex HDD 1TB)
4. อ่านไฟล์ได้หมดจำพวก .iso, .mkv, .mp4, อื่นๆ และรองรับ 3D ได้ครับ
5. มีงบอยู่ประมาณ 5000 บาท (น้อยไปหรือเปล่าครับ)

รบกวนแนะนำให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ