ผู้เขียน หัวข้อ: จอ samsung รุ่นใหม่ๆที่มี One Connect ภาพดรอปลงไหมครับ  (อ่าน 1776 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
พอดีเล็งทีวีใหม่อยู่ ชอบss แต่เห็นรุ่นใหม่ๆใช้ One Connect มันไม่เหมือนต่อเข้าทีวีตรงๆ ภาพมันจะดรอปลงไหม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vrsg

• **
Re: จอ samsung รุ่นใหม่ๆที่มี One Connect ภาพดรอปลงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 12:39:50 am »
รอคำตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ J_Justice

• **
Re: จอ samsung รุ่นใหม่ๆที่มี One Connect ภาพดรอปลงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 04:17:28 pm »
ยังรอคำตอบอยู่นะคับ

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 04:22:16 pm »
คิดว่าดรอป แต่ไม่ได้ต่างกันมากแบบมีนัยะสำคัญ เน้นสวยงาม เลยแยกช่องต่ออกมา สะดวกตรงไม่ต้องงอสายๆต่างๆ  การ Calibrate ภาพ และสายHDMiที่ใช้ สำคัญกว่า

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 04:20:04 am »
ตามที่ดูที่งาน samsung forum 2015  ไม่เห็นภาพดร็อบนะครับ  ที่สังเกตคือ  เมนบอร์ดมันอยู่ในกล่องนั่นแหล่ะ  บอร์ดพังเปลี่ยนแค่กล่อง ถูกดี