ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung -่วย???  (อ่าน 1927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sattawat650

• *
Samsung -่วย???
« เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 05:51:22 pm »
พอดีกำลังจะซื้อ TV LED จากss เลยหาข้อมูลในinternetไปเรื่อยๆ ทำไมมีแต่คนบอกว่าของssห่วยๆๆผมนี่เขวเลย   ชี้แนะหน่อยครับ

ออฟไลน์ saru

• LCD TV member
  • **
Re: Samsung -่วย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 08:12:34 pm »
ผมชอบภาพสดๆ ของซัมซุงนะ แต่ได้ยินมาว่าเสียง่าย 0บริการห่วย

ผมเลยว่าจะรอ LG น่ะ เขาว่า0บริการดี [ม่ายยย]

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 08:40:17 pm »
แล้วแต่การใช้งาน การดูแล ระบบไฟบ้านแต่ล่ะคนด้วยครับ ผมใช้ LCD Samsung 1 เครื่อง เคยเปลี่ยนจอในระยะประกัน(ตจว.ระยะเวลาซ่อม 1อาทิตย์)
ตอนนี้ผ่านมา 4 ปี ก็ยังปกติดีอยู่ครับ บ้านญาติผมใช้ Samsung 3 เครื่องใช้ตั้งแต่ Plasma Samsung ราคาเหยียบแสน ตอนนี้มี LED อีก 2 เครื่อง
ยังไม่เสียเลยสักเครื่อง ผมไม่ได้จะบอกว่า samsung ทนกว่ายี่ห้ออื่นนะครับ แต่อย่างที่บอกไปครับ ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2015, 08:45:14 pm โดย Eakapan »

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 09:30:29 pm »
ทีวีเสียได้ทุกยี่ห้อครับ  ทุกยี่ห้อเสียหมดไม่มีแบ่งแยก  แต่ที่ได้ยิน  Samsung  บ่อยเพราะชื่อเสียในอดีตมันฝังใจครับ

แรกๆ  ทีวีซัมซุงนี่เสียเยอะมา เหมือนเน้นราคาถูกอย่างเดียว  ตอนนั้น ซัมซุงมาตีตลาดได้เรื่องราคา  ประมาณ 21 นิ้ว  ยี่ห้ออื่น  หมื่นกว่า  พี่แกขาย 6000  ราคามันเร้าครับ แถมเน้นหน้าตาดีไซด์สวยกว่า  เท่กว่า  ถึงแม้สเปคจะกากกว่าชาวบ้านเค้าก็ตาม

แต่ตอนหลังพอแบรนติดตลาด  ก็ทำคุณภาพดีขึ้น  เสียน้อยลง แถมมีเงินอัดฉีดโฆษณาสร้างแบรน  พอช่วงปี  49 50 51  นี่ตลาดบูมเต็มที่ ขายดีเหมือนเททิ้ง 

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 10:01:09 pm »
ข้างบ้านทีวี lcd sd  6 ปี 2เครื่องก็ยังใช้ได้ปกติครับ บางทียอดขายมาก อัตราเสียอาจมีมากขึ้นตามไปด้วย ขึ้นอยู่กับความชอบ กับการตัดสินใจของผู้ซื้อมากกว่า  [จิ้ม]
แต่ส่วนตัวผมขอแบรนด์ญี่ปุ่นไว้ก่อน...?แหะๆ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2015, 10:01:39 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 09:42:12 am »
จอทุกยี่ห้อมีโอกาสเสียเหมือนกันหมดอะครับ แล้วแต่การรักษาของแต่ละคน และที่สำคัญคือหลังจากประกันหมดต้องพึ่ง ดวง เล็กน้อยด้วย ว่าอย่าเกิดปัญหาขึ้นนะ 555+

TV ซัมซุง เดี๋ยวนี้ต้องยอมรับว่าภาพสวยมาก ดีไซน์ก็สวยขึ้นเยอะทีเดียว โดยเฉพาะพวกตัวแพงๆ

ปล.แต่โดยส่วนตัวผมซื้อ Sony นะ เนื่องจากชอบสไตล์ภาพของยี่ห้อนี่เป็นการส่วนตัว อิอิ