ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ dead pixel แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ  (อ่าน 2513 ครั้ง)

ออฟไลน์ gunners

• *
เจอ dead pixel แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 11:13:27 am »
ซื้อทีวี ss 55h6400 เมื่อวันที่ 24 เม.ย. 58 ที่งานเฟอร์นิเจอร์ ศูนย์ประชุมศิริกิตต์ ทีวีมาส่งเมือวันอาทิตย์ 26 เม.ย. 58 ตอนมาส่งที่บ้านไม่ได้เช็ค dead pixel เพิ่งเช็คเจอชัดๆ 1 จุด ไม่ต้องเพ่ง อีกจุดกลางจอ ต้องเพ่งนิดหน่อยถึงเห็น ตอนแรกคิดว่ารอยเปื้อน แต่เช็ดไงก็ไม่ออก มองดูไม่มีรอยเปื้อน จะเคลมได้มั้ยครับ [เศร้า]
[/url] [/img]
[/img]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: เจอ dead pixel แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 12:25:59 pm »
เคลมกับศูนย์ไม่น่าจะได้ครับ เพร่ะเค้าจะกำหนดว่าต้องกี่จุดขึ้นไป ห่างจากระยะะขอบจอต้องเท่าไหร่ จึงจะเคลมได้(ปกติประมาณ 5-6 จุด)
ลองคุยกับร้านที่ซื้อดีๆเพื่อขอเปลี่ยนดูครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
Re: เจอ dead pixel แบบนี้เคลมได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 11:37:37 pm »
เครมกับร้านเลยครับ

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 09:45:08 am »
อันนี้คงต้องขึ้นอยู่กับร้านที่ซื้อแล้วอะครับ แต่ถ้าอิงตามหลักของประกันศูนย์คือ เครมไม่ได้อะครับ มันต้อง 4-5 เม็ดขึ้นไป

เหมือนร้านประจำที่ผมซื้อ เขาจะให้ผมเช็คที่ร้านแบบเต็มที่เลย เจอจุดเปลี่ยนใหม่ให้ทันที แต่ถ้ารับกลับบ้านแล้ว ต้องอิงตามหลักประกันของศูนย์แทน

ออฟไลน์ gunners

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 08:35:48 pm »
คือซื้อที่งานเฟอร์นิเจอร์ครับ ร้านบอกส่งให้ถึงบ้านเลยไม่ได้ตรวจครับ เอาใส่รถไม่ได้เลยต้องให้มาส่ง แต่ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็น  คงต้องรับสภาพครับ อย่าให้มีเพิ่มพอ  [ร้องไห้]