ผู้เขียน หัวข้อ: แอนดรอย บ็อก เครื่องมือ 1 ทำไมเครื่องถูกรูทมาแล้วครับ  (อ่าน 1770 ครั้ง)

ออฟไลน์ oasis

• Flat TV member
  • *
ผมพึ่งซื้อ veolo 4k มาวันนี้ครับ เอากลับมาบ้าน จะสมัคร prime time รายเดือน โหลดแอปมาเสร็จ กดเข้าไป ขึ้นข้อความประมาณว่า ไม่ให้บริการเครื่องรูท ต้องไปปลดรูทมาก่อน
มีท่านใดพอมีวิธีปลดรูทมั้ยครับ แล้วเครื่องมันถูกรูทตอนไหนตั้งกะโรงงานเลยเปล่าครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
ผมพึ่งซื้อ veolo 4k มาวันนี้ครับ เอากลับมาบ้าน จะสมัคร prime time รายเดือน โหลดแอปมาเสร็จ กดเข้าไป ขึ้นข้อความประมาณว่า ไม่ให้บริการเครื่องรูท ต้องไปปลดรูทมาก่อน
มีท่านใดพอมีวิธีปลดรูทมั้ยครับ แล้วเครื่องมันถูกรูทตอนไหนตั้งกะโรงงานเลยเปล่าครับ

แอพที่มีปัญหาคือ แอพอะไรครับผม  :)

เพิ่มเติม...
... ถ้าเป็นแอพ primetime ชิบ RK3288 ลงไม่ได้ครับ มันจะฟ้องอย่างที่ว่ามานั่นล่ะครับ ส่วนแก้ไขได้ไหมอย่างไร รอเซียนมาให้ข้อมูลเพิ่มครับ (ส่วนตัวแก้ปัญหาโดย แอพไหนลงไม่ได้ก็ลงแอพอื่น หรือ ไปหาไฟล์แบบ .apkมาลง)

ป.ล. ลองหาไฟล์แบบ .apk มาลงก่อนก็ได้ครับ เพราะติดตั้งได้  :)

เพิ่มเติม...
... ถ้าเปิด chrome แล้วดูผ่านเว็บ ดูได้ไหมครับ   https://www.goprimetime.tv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 02:19:12 pm โดย jkhantee »

ออฟไลน์ oasis

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณมากครับ