ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีรุ่นไหน ที่สามารถเล่นไฟล์หนังผ่านวงแลนได้ครับ  (อ่าน 2271 ครั้ง)

ออฟไลน์ naranza

• Flat TV member
  • *
คือต้องการแชร์โฟล์เดอร์จากเครือง pc  แล้วเปิดผ่านจอทีวี และที่สำคัญคืออ่านซับไทยได้ เลือกซับได้  เล่นเสียง  6 ch DTS ได้ เปลี่ยนเสียงได้
ไม่ทราบว่ามีทีวีรุ่นไหน( ประมาณไม่เกิน 42 นิ้ว) สามารถทำได้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 11:14:29 am โดย naranza »

ออฟไลน์ paul7887

• LCD TV member
  • **
ผมว่าลองหา hd player มาอีกตัวดีกว่าครับ ครบๆตามที่ จขกท ต้องการ

ออฟไลน์ thekop2525

• *
ฟังค์ชั่นเล่นไฟล์หนังมันเป็นของแถมครับ ถ้าเอาจริงจังhd player ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
เล่นผ่านวงแลนเดียวกัน..
เห็นมันเล่นได้แต่..MP4 ?
ส่วนตัวผม..จะใช้วิธีก็อปปี้ใส่แฟลชไดร์ฟ
แล้วนำไปเสียบช่อง USB จะสะดวกกว่าครับ..

• *
สงสัยคงจะต้องซื้อ HD Player ตามที่ท่าน paul7887 ว่า
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบให้นะครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
samsung   ทำได้หมดครับเท่าที่กล่าวมา  lg  ก็ทำได้แต่ติดปัญหาเรื่องซัพ  pana กับ sony ก็ทำได้ แต่ติดปัญหาเรื่องเรื่องไม่ค่อยซัพพอตไฟล์หลายนามสกุลเหมือน  samsung

• *
samsung พอจะแนะนำรุ่นให้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ซีรี่ย์ 6 ขึ้นไปทำได้ทุกรุ่นครับ  แต่ไม่แนะนำ  ซีรีย์ 5 ทำได้เหมือนกันแต่มันกั๊กบางฟังค์ชุั่น

ตอนนี้ ยอดนิยม ก็ รุ่น H6400 ครับ  ได้ 3 D พ่วงมาด้วย