ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ทีวี ประมาณ 40 นิ้ว งบ20000 เกินได้นิดหน่อย รบกวนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ pats9999

• Flat TV member
  • *
อยากได้ทีวี ประมาณ 40 นิ้ว  งบ20000 เกินได้นิดหน่อย  รบกวนแนะนำหน่อยครับ   ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ จะดีมากๆเลย
 ส่วนมาก จะเอามาดู ทีวีเฉยๆ  ไม่ต้อง smart ก็ได้ รบกวนแนะนำทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2015, 10:05:34 pm โดย pats9999 »

ออฟไลน์ ayeweb

• LCD TV member
  • **
    • µÃǨËÇÂ
ผมใช้ pana ครับ ถ้างบถึงลองมอง sony ไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
รุ่นใหม่ล่าสุด ยังทะยอยออกมา..
ถ้า..รอได้อีกสักหน่อย คงจะออกมาครบทุกรุ่น..ครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
 แต่ถ้าหาราคาดีๆ 40J6300 samsung ดีที่สุดครับ  ภาพเหนือกว่า  40H6400 ของปีที่แล้วซะอีก

แต่ปีนี้  sony  pana  lg  แข่งกันบาง  โดยเฉพาะ  sony  บางกว่าเพื่อน

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
แต่ถ้าหาราคาดีๆ 40J6300 samsung ดีที่สุดครับ  ภาพเหนือกว่า  40H6400 ของปีที่แล้วซะอีก

แต่ปีนี้  sony  pana  lg  แข่งกันบาง  โดยเฉพาะ  sony  บางกว่าเพื่อน
+1 ผมไปยืนดูสองตัวนี้เทียบกัน J6300 ภาพแสดงเฉดสีได้ดีกว่า แถมภาพเคลื่อนไหวก็ดีกว่าด้วย รุ่นนี้ดีไซน์จอโค้งนะครับ แต่ราคาอาจเกินงบหน่อยสักเกือบสองหมื่นกลางๆ
แต่ถ้าไม่ซีเรียสหรือไม่อยากเกินงบมาก 40h6400 ก็ยังเป็นตัวเลือกที่ดีอยู่ในงบ และได้ 3d ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 08:41:31 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
ถ้าไม่รีบ รอดูรุ่นใหม่อีกสักดีกว่าครับ
Sony ปีนี้ให้สเปคค่อนข้างดีที่เดียว อย่าง 43W800C เป็น 3D,Andriod TV,Motion Flow XR 800 ราคาประมาณ 24,xxx(รอดูภาพ)
Samsung ผมได้เห็นภาพบางตัวนิดหน่อยในระดับล่างและกลาง(ค่อนข้างใกล้เคียงกับผลรีวิวของเวปในรุ่นใหญ่) เหมือนแนวภาพปีนี้ ซัมซูงจะดูเปิดขึ้น
ภาพสว่างขึ้นเล็กน้อย มีความเป็นธรรมชาติมากขึ้น(ส่วนตัวผมชอบมากกว่าที่แล้วน่ะ) 40J6300 ก็ 2หมื่นกลางๆเหมือนกัน(แต่ไม่มี 3D นะแต่ได้จอโค้ง)
ส่วนยี่ห้ออื่นคงค่อยๆทยอยมาครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ปีนี้  ทั้ง samsung  lg  เหมือนรวมหัวกัน  เอา 3D ไปไว้ใช้แต่ในรุ่นสูงๆ   อย่าง  Samsung มี 3D ต้อง ซีรีย์ 7 หรือ  LG  ก็ต้อง  ซีรีย์ 8 ขึ้นไป

แล้วดัน  UHD ในรุ่นกลาง  แทน  แถมถูกใช้ได้  อย่าง LG นี่ รุ่น  UF670 UF770  ภาพสวยใช้ได้เลยล่ะ  ส่วนซัมซุงก็รุ่น JU6400 JU6600

แต่ปีนี้ซัมซุงน่าจะก้าวพลาด  เพราะดันมาแต่ 40 นิ้ว  แต่  ทั้ง lg  ทั้ง sony  เริ่มดันขนาด 43 นิ้วออกมาแล้ว มันใหญ่กว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ pats9999

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ  ถ้ามีรุ่นไหนหน้าสนใจ แนะนำได้นะครับ   เอาแค่ดูทีวี+ดูหนัง ที่บ้าน  ไม่ต้อง smart ก็ได้  แต่อยากได้ภาพสวยๆ  จอซัก 100 hz  ครับ