ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกให้ทีครับ ระหว่าง LG 50LB650T เปรียบเทียบกับ Toshiba 47L5450VT  (อ่าน 2234 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuvix

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีอยากหาทีวีใหม่ไว้ในห้องนอน  เท่าที่หาข้อมูลมาตอนนี้สนใจระหว่าง LG 50LB650T เปรียบเทียบกับ Toshiba 47L5450VT

ไม่ทราบคุณภาพของภาพที่ได้ เปรียบเทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ 

ไม่สนใจ 3D เท่าไหร่  แต่สนใจฟังก์ชั่น smart tv มากกว่า 

ใจเเอนไปนิดๆทาง Toshiba ที่เป็น android เพราะน่าจะลง app ที่ต้องการใช้ได้หลากหลายกว่า  แต่ไม่รู้ใช้จริงจะ work แค่ไหนครับ  โดยเฉพาะถ้าลง Kodi  มันลงได้มั๊ยครับ  ไม่ทราบมีใครเคยลองบ้าง

ขอบคุณครับ

ปล.  ไม่ทราบตอนนี้ราคาทั้งสองตัว ราคาที่เหมาะสมน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่บ้างครับ  (ที่ดูๆ มา ตัว LG อยู่ที่ 2 หมื่นต้นๆ  ตัว Toshiba อยู่ที่ 2 หมื่นกลางๆ)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
lg ภาพเคลื่อนไหวดีกว่าครับ จอ 100hz แท้
ส่วน l5450vt จอแค่ 50hz (200hz scanning backlight)
ส่วนแอนดรอยด์ของ toshiba ก็ดีนะดับนึง อย่างน้อยดีกว่า smart tv นะ
แต่เชียร์ 50lb650t เอาส่วนต่างไปซื้อกล่องแอนดรอยด์ดีกว่าครับ

• *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

• *
ไม่ทราบแล้วตัว samsung 48 J6200  ตัวนี้มีวางขายกันรึยังครับ  ชอบดีไซน์มากๆ  คุณภาพเป็นยังไงบ้าง