ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2695156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1440 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:59:23 pm »
สอบถามหน่อยครับ
คือว่าทีวี lcd ขึ้นเส้นยาว "แนวนอน" เหมือนในรูปจะเห็นชัดเวลาดูบอลหรืออะไรที่มีสีเขียว มันเป็นเพราะอะไร ควรส่งซ่อมมั้ยครับ ขอบคุณ
ควรครับ โอกาสจะเป็นที่ตัวจอภาพมีสูงครับ ยังมีประกันอยู่หรือเปล่าครับ เพราะถ้าจอเสีย เปลี่ยนจอใหม่ น่าจะแพงเกินไปครับสำหรับ LCD ครับ

ออฟไลน์ umpol

• Edge LED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1441 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:11:14 am »
ขอความรู้ครับใครใช้ โซนี่ 40fx650  เรื่องของภาพเป็นยังไงบ้างครับกะลังเลงรุ่นนี้อยู่

« ตอบกลับ #1442 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:21:41 am »
ผมไม่ได้ใช้น่ะ แต่โทนภาพจะออกสว่างกว่ารุ่นปี 2011 (ถึงจะใช้ชิฟภาพตัวเดียวกัน) ถึงจะมี motion flow XR 100HZ ความไหลลื่นก็
ยังไม่ดีเท่าไรครับ เพราะเป็นแค่ blacklight scanning เท่านั้น(ไม่มีเมนูเปิด/ปิด) ถ้าไม่นับเรื่องภาพเคลื่อนไหว ผมชอบภาพปี2012มากกว่า

ออฟไลน์ umpol

« ตอบกลับ #1443 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:43:53 pm »
อยากไดex650ราคาถูกกว่าห้างช้วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ Banicoff

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1444 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:38:44 am »
 [ปลื่ม]

ถามพี่ๆ ครับ

.....ดูหนัง(HD-DVD9) 60%.......ดูtrue(โดยเฉพาะฟุตบอล)40%.....3Dนิดหน่อย.........net ไม่ได้เล่น(เล่นกับcom).........

จากการใช้งานดังกล่าว 55HX855 โอเคไหมครับ

ชอบภาพแบบชัดๆ คมๆ 

ถ้ายังไม่เหมาะรบกวนช่วยแนะนำ รุ่นอื่นด้วยครับ (ชอบ sony-pana)

« ตอบกลับ #1445 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:23:45 pm »
[ปลื่ม]

.....ดูหนัง(HD-DVD9) 60%.......ดูtrue(โดยเฉพาะฟุตบอล)40%.....3Dนิดหน่อย.........net ไม่ได้เล่น(เล่นกับcom).........

จากการใช้งานดังกล่าว 55HX855 โอเคไหมครับ

ถ้ายังไม่เหมาะรบกวนช่วยแนะนำ รุ่นอื่นด้วยครับ (ชอบ sony-pana)
DVD9 ,ฟุตบอล แนะนำลองดู Plasma Panasonic 55VT50T อีกตัวครับ ราคาก็ไล่ๆแสน ถูกกว่า 55HX855 นิดหน่อย
ผมเองไม่เคยใช้ LED รุ่นท๊อปหรือรองท๊อปน่ะครับ ใช้แต่ LED รุ่นกลางๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบดูบอลกับ LED เท่าไร ชอบดูกับ plasma มากกว่า

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1446 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:55:15 pm »
Plasma Panasonic 55VT50T  เทพที่สุดในสามโลกแล้วครับ ในตอนนี้

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #1447 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:40:04 am »
แวะเข้ามาทักทายครับ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

• *
« ตอบกลับ #1448 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:19:44 am »
[ปลื่ม]

DVD9 ,ฟุตบอล แนะนำลองดู Plasma Panasonic 55VT50T อีกตัวครับ ราคาก็ไล่ๆแสน ถูกกว่า 55HX855 นิดหน่อย
ผมเองไม่เคยใช้ LED รุ่นท๊อปหรือรองท๊อปน่ะครับ ใช้แต่ LED รุ่นกลางๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบดูบอลกับ LED เท่าไร ชอบดูกับ plasma มากกว่า

จิงๆผมก้มอง 55VT50T เหมือนกัน (ได้ยินว่าเทพ แต่ไม่เคยดูของจิง) แต่ ติดเรื่องความสว่างกับความคมของภาพ จะต่างกับ 55HX855 มากไหมครับ

ลังเล.....

« ตอบกลับ #1449 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 01:42:25 pm »
ถ้าท่านติดเรื่องความสว่างแล้ว ท่านอาจจะไม่ชอบ Plasma ก็ได้ VT50T เป็นทีวีที่ภาพใกล้เคียงกับธรรมชาติมากที่สุดในตอนนี้ครับ แต่ถ้าท่านชอบ HX855 ภาพก็ถือว่าอยู่ในระดับท็อปเหมือนกันครับ เนื่องจากรุ่นนี้ใช้ชิฟตัวท็อป x-reality pro และดีไซน์ก็สวยด้วยครับ

ออฟไลน์ okanan

• *
« ตอบกลับ #1450 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:17:06 pm »
หวัดดีครับ น้องใหม่รายงานตัวกับ Sony KDL32cx520

มีปัญหามาถามนิดหน่อย
ผมต่อ pc กับ lcd แล้วจอไม่ขึ้นอ่ะครับ บอกว่าจอไม่รองรับ ตอนบูท ก๊ขึ้นปกติ ตอนหน้าจอวินโดว xp ก็ปกติ แต่พอเข้าวินโดว จอ lcd ก็มืดไปเลย

pc การ์ดจอเป็น Asus GTX550 Ti มี dvi 2 ช่อง แต่ lcd มีแต่ rgb กับ hdmi เลยต้องใช้หัวแปลงจาก dvi>rgb
ถ้าใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ด ก็ใช้งานได้ปกติ full HD

ต้องทำไงถึงจะใช้การ์ดจอ asus ได้อ่ะครับ??
ขอบคุณล่วงหน้า  [ปลื่ม]

ให้ใช้หัวแปลงจาก dvi>hdmi ดีกว่าครับเห็นมีขายอยู่น่าจะร้อยกว่าบาทหรือจะซื้อสายด้านหนึ่งเป็น dvi อีกด้านเป็น hdmi ก็ได้เคยเห็นเหมือนกัน แต่จะมีแต่สัญญานภาพไม่มีสัญญานเสียงนะครับ เพราะพอร์ท dvi ส่งแต่สัญญานภาพครับ การ์ดจอผม asus เมือนกันแต่ของผมมี hdmi เลยไม่มีปํญหา

• *
« ตอบกลับ #1451 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:16:12 pm »
ถ้าท่านติดเรื่องความสว่างแล้ว ท่านอาจจะไม่ชอบ Plasma ก็ได้ VT50T เป็นทีวีที่ภาพใกล้เคียงกับธรรมชาติมากที่สุดในตอนนี้ครับ แต่ถ้าท่านชอบ HX855 ภาพก็ถือว่าอยู่ในระดับท็อปเหมือนกันครับ เนื่องจากรุ่นนี้ใช้ชิฟตัวท็อป x-reality pro และดีไซน์ก็สวยด้วยครับ

ถ้าใช้ 55HX855.........ดูฟุตบอลจาก True ภาพจะแย่ไหมครับ (ด้วยขนาดจอและเป็นLEDไม่ใช่Plasma)

« ตอบกลับ #1452 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:35:48 pm »
ความสว่าง ผมว่าคงสู้ HX855 ไม่ได้ ส่วนความคม ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี ทั้งสองตัวเนี่ยคมแน่ๆครับ แต่มันจะคมกันคนล่ะแบบ เพราะแนวมันต่างกันจริงๆ
แต่พูดตรงๆครับ ผมยังไม่เคยเห็นภาพ HX855 เวลาดูกับกีฬาสักทีครับ ว่าภาพเคลื่อนไหวเป็นยังไงบ้าง ว่ามันเนียนมากแค่ไหน(เคยเห็นแต่เปิดกับหนัง)

แต่จากประสบการณ์ ผมเองใช้ 46D6400 ต่อกับ True แต่ก่อนหน้านี้ผมใช้ Plasma ของ SS ราคาซื้อตอนนั้นก็เกือบแสนเหมือนกันครับ
ส่วนตัวผมชอบความเป็นธรรมชาติของ Plasma มากกว่าครับ โดยเฉพาะเมื่อใช้ดูกีฬา และเวลาใช้ดูกับฟรีกับจานทรูที่ค่อนข้างดีกว่า D6400
แต่ค่อนข้างพูดยากครับ รุ่นรองท๊อปกับรุ่นกลาง เทคโนโลยีน่าจะต่างกันค่อนข้างเยอะครับ ไม่ว่าจะเปรียบกับยี่ห้อเดียวกัน หรือเปรียบเทียบข้ามยี่ห้อ
เพราะบ้างครั้งเราไม่สามารถเอาค่ามาวัดกันได้

ยังมีอีกตัวครับ แต่ก็รองลงมาหน่อย SS E8000 งบนี้อาจจะได้ถึง 64 นิ้ว โดยพื้นฐานจากตัวเก่า D8000 ค่อนข้างโอเคทีเดียวครับ

« ตอบกลับ #1453 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:50:41 pm »
ผมว่าเรื่องดูบอล ไอ้ลื่นไหลคงลื่นไหลครับ ถ้าดูบอลช่อง hd ชัดแน่นอน
แต่ความเป็นธรรมชาติในเรื่ีองฟรีทีวี led
ีไม่น่าสู้ plasma ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #1454 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:06:54 am »
ขอบคุณ  คุณsirota และ คุณEakapan มากคับ ที่ให้ข้อมูลดีดี

5555.....แต่ก้ยังตัดสิ้นใจไม่ได้ยู่ดี....เพราะ ความสว่างของ Led กับ ความลื่นปรื๊ดดด ของ Plasma

ออฟไลน์ natty0354

• *
« ตอบกลับ #1455 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:56:27 am »
  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 07:24:23 pm โดย natty0354 »

ออฟไลน์ rosicky

• *
« ตอบกลับ #1456 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:30:34 am »
ผมว่าจะถอย LED 32"  รุ่น KDL - 32EX650 เพื่อนๆ ว่าเหมาะมั้ยครับ
ผมจะเอามาดูบอล HD + ดูฟรีทีวี ที่บ้านใช้จานแดง package ชายสี่ หมี่เกี๊ยว
ภาพเคลื่อนไหว มันจะลื่นไหมครับ ช่องฟรีทีวีชัดป่าว
รบกวนแนะนำด้วยนะครับ คงได้แค่ 32 นิ้ว พื้นที่ห้องไม่กว้าง 32" เต็มที่อ่ะครับ

« ตอบกลับ #1457 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:41:18 am »
จอ32นิ้วก็พอได้อยู่ครับ ฟรีทีวีจากทรูต้องทำใจครับ ส่วนดูบอลHD แต่มันก็เคลื่อนไหวไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่านั้นเองครับ
ถ้าแนะนำดูบอลและฟรีทีวี ผมก็อยากแนะนำ plasma 42 นิ้วมากกว่าครับ ใหญ่กว่า เต็มตากว่า สบายตากว่า เป็นธรรมชาติกว่า
ยังไงลองพิจารณาดูน่ะครับ ว่าห้องพอจะวางจอ 42 นิ้วได้มั้ย