ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shaq32

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 01:59:23 pm »
ตอนนี้ถ้าจะขาย KLV-46X350A ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ใช่มาประมาณ ปีกว่าๆแล้วครับ

ออฟไลน์ maxmobius

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 03:31:40 pm »
กำลังจะเปลี่ยนจอใหม่อ่ะครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะสอยตัวไหนดี ปกติใช้ของ sony อยู่แล้ว ก็อยากใช้ของ sony ต่อไป เพราะเรื่องงบไม่มีปัญหาครับ
เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง อ่ะครับ ระหว่างรุ่น 46Z550A กับ 46X450A ครับ ไปถามรายละเอียดที่ shop มาแล้ว พนักงานเค้าเชียร์ Z แต่ผมดูๆแล้ว
สเปกของ X มันดีกว่านะ เป็น LED ด้วย ก็เลยยังลังเลอยู่ว่า จะเลือกตัวไหนดีที่สุด ยังไงขอความเห็นของเพื่อนๆสมาชิกบ้างน่ะครับ

ถ้าเป็นผม ผมเลือก Z series
เพราะว่าได้ Bravia Engine 3, Motionflow 200Hz, DLNA ดีกว่า, Design สวย
แค่ไม่มี 10-bit panel และไม่ใช่ Edge LED เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 03:39:12 pm โดย maxmobius »

ออฟไลน์ superbas

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 06:30:35 pm »
กำลังจะเปลี่ยนจอใหม่อ่ะครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะสอยตัวไหนดี ปกติใช้ของ sony อยู่แล้ว ก็อยากใช้ของ sony ต่อไป เพราะเรื่องงบไม่มีปัญหาครับ
เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง อ่ะครับ ระหว่างรุ่น 46Z550A กับ 46X450A ครับ ไปถามรายละเอียดที่ shop มาแล้ว พนักงานเค้าเชียร์ Z แต่ผมดูๆแล้ว
สเปกของ X มันดีกว่านะ เป็น LED ด้วย ก็เลยยังลังเลอยู่ว่า จะเลือกตัวไหนดีที่สุด ยังไงขอความเห็นของเพื่อนๆสมาชิกบ้างน่ะครับ

ถ้าเป็นผม ผมเลือก Z series
เพราะว่าได้ Bravia Engine 3, Motionflow 200Hz, DLNA ดีกว่า, Design สวย
แค่ไม่มี 10-bit panel และไม่ใช่ Edge LED เท่านั้น

ผมก็เลือก z550 ครับ   เพราะผมจัดมาละๆๆ  อ่อ ตัว z550 มี 10-bit panel ด้วยนะครับๆๆขอแก้ไขนิดนึง

ออฟไลน์ rgb

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:04:20 am »
จะซื้อตัวไหนดีครับระหว่าง 46Z550A กับ LED ของ Samsung

46Z550A เลยครับ เพราะเคยไปเรียบๆเคียงร้านที่เค้าเปิดโชว์ แล้วอ่านๆดูสเปกที่ร้าน รายละเอียดต่างๆโดยรวม ดีมากๆ ตอนแรกสนใจแต่ 200 Hz เพราะดูตอนเปืดหนังแอ็คชั่นมันไม่กระตุก เลย สมูทลื่นไหลไม่ขัดสายตาเลย บังเอิญอ่านไปเห็นสปกที่บอกว่า เล่นไฟล์ Jpeg จาก USB ได้ พอดีวันนั้นผมพก แฮนดี่ไดร์ไปด้วยในนั้นมีรูปจากล้องผม รูปรถยนต์ที่เซฟจากเว็บ อยู่ด้วยในนั้น เลยขอให้เค้าลองเสียบแล้วโชว์รูปให้ดู ภาพออกมาสีสรรพ์สวยงามมาก ขนาดเป็นในโน๊ตบุคที่บ้านมันยังไม่ชัดขนาดนั้นเลย จอใหญ่แต่รูปออกมาชัด สว่าง สีสรรพ์สวยงาม ติดใจคนชอบถ่ายรูปแบบผมทันที่ แต่ยังมะได้สอยมานะกะไว้เป็นโปรเจ็คอยู่
   อ้อส่วน LED อีกตัวนึงแค่เห็นความบางก็ทึ่งแล้ว บางสวยงาม แต่เป็น เอจแอลอีดีนี่เนอะ ภาพในฉากหนังที่ออกมาคมชัดสวยงาม แต่ ยังมียิกๆอยู่คอนทาร์ส ดำดี
วันนั้นไม่ทันได้ดูหนัง เห็นสปกที่บอกว่า เล่นไฟล์ Jpeg จาก USB ได้เหมือนกันเลยควัก แฮนดี้ไดร์ ขอเค้าเสียบรูปโชว์ให้ดูหน่อยกะว่าอยากจะดูว่าจะชัดสวยกว่า ตัว 46z มั้ย ภาพที่เดิมออกมามันดู ขาดๆ อะไรไปหน่อย ซีดๆ มืดๆ ไม่เหมือนอันแรกที่เราดูอ่ะ ต่างอารมณ์กันเลย ดูไปหลายๆภาพ แล้วก็ยังติดใจภาพของ 46z อยู่ดี อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวผมชอบดูภาพนิ่งสวยๆ เลยมองจุดนี้ก่อน แล้วก็เห็นความแตกต่าง  มีโอกาสลองดูก็ได้ ต่างคนต่างรสนิยมจิงมั้ย

ออฟไลน์ penTa

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:04:03 am »
รบกวนถามในคลับนี้หน่อยครับ

อยากได้ 46" x450a พอจะแนะนำร้านไหนราคาน่าคบบ้างครับ แล้วราคาเท่าไร (หากไม่สะดวก pm มาก็ได้)  ขอบคุณมากค้าบ  [รัก]

ออฟไลน์ sothi

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:48:25 pm »
ผมสนใจ 46Z550 อยู่ครับ ตอนนี้ร้านใหนถูกสุด และมีโอกาสที่ราคาจะต่ำกว่า 40,000 ใหมครับ

ออฟไลน์ mr.s

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:09:43 am »
46z550  ถ้าเน้นดูทีวีประมาณ 60%  DVD+bluray 20%  เกม 20%  น่าใช้ไหมครับ  หรือ ควรลงไปเล่นที่รุ่นต่ำกว่าจะได้ประหยัดงบประมาณ
และตอนนี้ร้านไหนขายราคาดีบ้างครับ  แนะนำด้วยครับ     

ออฟไลน์ tony147

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:40:04 pm »
ค่อนข้างยากเลยละครับ ผมซื้อมา 49500 บาท นี้ก็ว่าถูกแล้ว ถ้าจะรอถูกกว่านั้นต้องประมาณ กลางๆเกือบปลายปี จะมีรุ่นใหม่มาแทนครับ แล้วรอซื้อตอนลดราคาอีกที ถ้ายังมีของเหลือ และพี่ไปซื้อทันนะครับ ไม่งั้นรอรุ่นใหม่ไปเลยดีกว่า

ผมสนใจ 46Z550 อยู่ครับ ตอนนี้ร้านใหนถูกสุด และมีโอกาสที่ราคาจะต่ำกว่า 40,000 ใหมครับ

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:42:48 pm »
ซื้อมาแล้วครับ Z550A ภาพน่ากลัวมาก ลื่นจริงๆ ผมเปิดเทียบกับ SS series 8 ผมว่า LED มันยังแปร่งๆ อยู่นะ คือถ้าไม่ปรับ dynamic เนี่ยมืดกว่า Z550 ปรับ Standard ด้วย

ส่วนเรื่องภาพเคลื่อนไหวไม่ต้องพูดถึงเห็นกับตาเลย ว่าสู้ไม่ได้จริงๆ 200Hz ของ Sony ไม่ใช่โฆษณาหลอกเด็กนะเนี่ยยยย ดีจริง

จะซื้อตัวไหนดีครับระหว่าง 46Z550A กับ LED ของ Samsung

46Z550A เลยครับ เพราะเคยไปเรียบๆเคียงร้านที่เค้าเปิดโชว์ แล้วอ่านๆดูสเปกที่ร้าน รายละเอียดต่างๆโดยรวม ดีมากๆ ตอนแรกสนใจแต่ 200 Hz เพราะดูตอนเปืดหนังแอ็คชั่นมันไม่กระตุก เลย สมูทลื่นไหลไม่ขัดสายตาเลย บังเอิญอ่านไปเห็นสปกที่บอกว่า เล่นไฟล์ Jpeg จาก USB ได้ พอดีวันนั้นผมพก แฮนดี่ไดร์ไปด้วยในนั้นมีรูปจากล้องผม รูปรถยนต์ที่เซฟจากเว็บ อยู่ด้วยในนั้น เลยขอให้เค้าลองเสียบแล้วโชว์รูปให้ดู ภาพออกมาสีสรรพ์สวยงามมาก ขนาดเป็นในโน๊ตบุคที่บ้านมันยังไม่ชัดขนาดนั้นเลย จอใหญ่แต่รูปออกมาชัด สว่าง สีสรรพ์สวยงาม ติดใจคนชอบถ่ายรูปแบบผมทันที่ แต่ยังมะได้สอยมานะกะไว้เป็นโปรเจ็คอยู่
   อ้อส่วน LED อีกตัวนึงแค่เห็นความบางก็ทึ่งแล้ว บางสวยงาม แต่เป็น เอจแอลอีดีนี่เนอะ ภาพในฉากหนังที่ออกมาคมชัดสวยงาม แต่ ยังมียิกๆอยู่คอนทาร์ส ดำดี
วันนั้นไม่ทันได้ดูหนัง เห็นสปกที่บอกว่า เล่นไฟล์ Jpeg จาก USB ได้เหมือนกันเลยควัก แฮนดี้ไดร์ ขอเค้าเสียบรูปโชว์ให้ดูหน่อยกะว่าอยากจะดูว่าจะชัดสวยกว่า ตัว 46z มั้ย ภาพที่เดิมออกมามันดู ขาดๆ อะไรไปหน่อย ซีดๆ มืดๆ ไม่เหมือนอันแรกที่เราดูอ่ะ ต่างอารมณ์กันเลย ดูไปหลายๆภาพ แล้วก็ยังติดใจภาพของ 46z อยู่ดี อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวผมชอบดูภาพนิ่งสวยๆ เลยมองจุดนี้ก่อน แล้วก็เห็นความแตกต่าง  มีโอกาสลองดูก็ได้ ต่างคนต่างรสนิยมจิงมั้ย

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:45:24 pm »
มีใครพอจะทราบไหมครับว่า Z550A ต่อ LAN แล้วทำอะไรได้บ้างครับ แล้วมี up fw ยังอ่ะ เท่จัง ยังกับ PS3 แล้วส่วนใหญ่ ตั้งค่าจออะไรเท่าไรกันบ้างครับ แนะนำผมด้วย ส่วนผม ตั้งตามที่เว็บนี้ review ไว้ใน 40Z550A ครับ

ออฟไลน์ rungroj9

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:57:46 am »
รบกวนช่วยเปรียบเทียบสเปค ระหว่าง 40X450 กับ 46Z550 ให้หน่อยครับว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน เนื่องจากไปเดิน powerbuy มาเห็นราคาของ 40X450 แล้วน่าสนใจมาก ราคาประมาณ 37,000  ลองถาม sale ดู sale บอกว่า 40X450 ดีกว่าเนื่องจากเป็นตัว TOP แล้วยังต่างกันที่ 40X450 เป็น bravia engine Pro 2 ส่วน 46Z550  เป็น bravia engine 3 เลยทำให้ 40X450 น่าสนใจกว่า   bravia engine Pro 2 กับ bravia engine 3 มันต่างกันมาก น้อย ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ แล้ว X550 จะออกมาขายหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ     ปล..จะซื้อ 46Z550 แต่เห็นราคา 40X450  ซึ่งTOP Series แล้วเลยทำให้เกิดความลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:05:13 am โดย rungroj9 »

ออฟไลน์ nvsr

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:14:12 am »
พอดีพึ่งได้ sony 32v550 มาวันอาทิตย์ครับ แต่บังเอิญเจอว่า เมื่อปิดเครื่อง(กดที่ตัวเครื่อง) แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ ตัวเครื่องไม่จำเวลาที่ตั้งไว้ครับ ผิดปกติหรือเปล่า

แล้วอีกอย่างเครื่องที่ซื้อมา ไม่มีสติกเกอร์ติดบอกคุณสมบัติ (ที่ติดแนวขวาตัวเครื่อง) แต่มีสติกเกอร์ใส(ฟิล์มใสๆ) ติดรอบๆกรอบเครื่องครับ อย่างนี้ผิดปกติหรือเปล่า ได้ของใหม่จริงหรือเปล่าครับ

ขอบ่นนิดหนึ่งนะครับทิ้งท้าย ซื้อในงาน sony happy day เนี้ยแหละครับ เช็คแล้วในงานแท้ๆนะครับ ไม่เจอ กลับมาที่บ้าน เช็คอีกที เหมือนจะมี dead หนึ่งจุด (แอบเซ็งเลย) 

ยังไงก็ขอบคุณมากๆล่วงหน้านะครับ ขอเข้าชมรม high-def ด้วยคน (ทีนี้ก็เหลือ ps3 อย่างเดียว)

ออฟไลน์ jaba

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:59:11 pm »
ตอนนี้ กะลังตัดสินใจซื้อ 46z550อยุ่ครับ แต่ราคาเกิน50000 ทั้งนั้น ไม่ทราบว่าที่ไหนบ้าง ราคาต่ำกว่า50000ทั้งนั้น รบกวนPMมาที่ครับ เอาภายในกรุงเทพนะครับ

ออฟไลน์ oton

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:14:48 pm »
สนใจ 40v550 เห็นบางท่านได้ราคา 24990 +dvd 0% แนะนำพิกัดหน่อนนะคัรบ ว่าที่ไหน [email protected]

ออฟไลน์ oungkung

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:43:59 pm »
 [ปลื่ม]  ขอสมัครเข้าคลับด้วยคนครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปดูในงาน Sony Happy Day

ในขณะที่กำลังยืนเล็งรุ่น 40BX400 ดูภาพบนจอเพลินๆ  หูเจ้ากรรมไปได้ยินช่วงนาทีทองพอดี

เลยได้เจ้า 46W550A มาซะงั้น  ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ตกรุ่นไปหรือยังครับ เพราะเห็นนำมาลดซะขนาดนั้น  [ช็อค]

ออฟไลน์ indara 8

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:05:04 pm »
KLV-32EX400 Response Time เท่าไรครับ มีท่านใดทราบบ้าง  ผมเล็งไว้ 32EX400  /32EX500  ลูกเล่นใกล้เคียงกันใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kingrobin

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:52:17 pm »
รีโมท SONY 32EX400 ข้างหลังมันมันเขียนว่า Made in Malaysia ปกติป่าวครับ
ตังค่าภาพไงให้มันใสๆอ่ะครับ
มันมัวๆไงไม่รู้ ยังรู้สึกไม่ค่อยปลื้มคุณภาพ เมื่อเทียบกับราคาเลย
(หรือว่าเรายังใช้ไม่เป็น -*-)
วานมือโปรช่วยแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:44:08 pm โดย kingrobin »

ออฟไลน์ OraOraOra

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:55:13 pm »
ฝากตัวด้วยครับ กับ KLV-32BX300 ตั้งใจไปเอา Scarlet 2 แต่ผมลองยืนเทียบดูภาพมันงามกว่า Scaret 2 อีกนะ [ปลื่ม]