ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689154 ครั้ง)

ออฟไลน์ nun siam

• LCD TV member
  • **
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 03:45:35 pm »
   ของผมก็ ไม่มีสติ๊กเกอร์แสดง สรรพคุณของทีวี ศูนย์แจ้ง รุ่นใหม่จะไม่มี

ถามต่อน่ะ เวลาอาบน้ำเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น มีเสียง หวี่ๆ หรือไม่ ???  รูปถ่ายดูแล้ว ใหญ่กว่า 40"อีกน่ะครับ นึกว่า46 :o

ออฟไลน์ aubdoon66

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 05:32:07 pm »
ลองวิ่งไปเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นมาครับ.......... ไม่มีเสียงหวี่ๆนะครับผม

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:59:50 pm »
ตอบคุณ aubdoon66 ของผมซื้อมาก็ไม่มีสติ๊กเกอร์ครับ แต่ไม่ซีเรียสครับ เพราะยังไงก็ต้องแกะออกอยู่ดี
ส่วนเรื่องการอ่านไฟล์จาก usb  ผมขอตอบว่าอย่าหวังอะไรมากครับ ผมเคยลองไฟล์ 1080p สกุล .ts  ภาพมา แต่เสียงไม่มา
อย่าเสียเวลาแปลงไฟล์เลยครับ คลิปสั้นๆก็คงพอไหว แต่แปลงหนังเป็นเรื่องๆคงจะไม่ไหว แนะนำซื้อ HD Player ดีกว่าครับ ทีเดียวจบ อ่านได้ทุกสกุล
ขอบคุณมากครับที่มาแชร์กัน ผมใหม่มากๆครับ กับเรื่องพวกนี้
ก่อนจะซื้อทีวีตัวนี้ผมหาข้อมูลในเวปนี้มาเดือนเดียว แล้วก็ซื้อเลยครับ
ตอนนี้...กำลังเครียดกับการเลือกซื้อ HD PLAYER สักตัวครับ คงเน้นนำมาดูหนังอย่างเดียว ไม่เน้นแพงมากเท่าไหร่ครับ
HD player จะแบ่งค่ายของChip set เป็น 2ค่าย Realtek กับ sigma และแต่ล่ะค่ายChip set ให้เลือกหลายระดับ
Realtek Chip จะอยู่ในราคาราวๆ 2,xxx-5,xxx , Sigma Chip ก็ 5,xxx-หลายหมื่น

แนะนำเป็นยี่ห้อที่มีการอัพเดต FW อยู่เรื่อยๆจะดีกว่าครับ ค่าย Realtek แนะนำเป็น mede8er  playon ครับ
ส่วนค่าย Sigma แนะนำเป็น Popcon คับ ภาพสวย อยู่ในระดับราคาที่รับได้

ออฟไลน์ maxmobius

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #831 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:59:54 pm »
ของผมก็ไม่มีสติ๊กเกอร์แสดงสรรพคุณนะครับ 2 ตัวเลย ตัวแรกมี dead pixel เลยได้เปลี่ยนตัวใหม่ ซึ่งก็ไม่มีสติ๊กเกอร์เหมือนกันครับ
มีแต่สติ๊กเกอร์ เบอร์ 5

ออฟไลน์ billbew80

• *
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:47:48 pm »
สรุป Sony Bravia Internet TV ใช้ Remote Media(Require Android 2.1 ขึ้นไป) ไม่ได้เหมือนเดิมใช่ไหม

ทั้ง Android 2.2 ใน Samsung Galaxy Mini และ HTC Android 2.2

ออฟไลน์ Dezzilla

• *
« ตอบกลับ #833 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:26:24 pm »
EX720 มีเสียงstatic(เสียงอี๊ดๆ)หลังจอจากช่องด้ายขวาบน ปกติไหมครับ?
มีเสียงเปนระยะครับ ประมาน10นาที เเล้วก็หายไป สักพักก็มาใหม่ครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ pokmht

• *
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:00:20 pm »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เพิ่งถอย 40CX520 มาเมื่อวันที่ 29-9-54  ราคา 17,655 บาท ได้ของแถมเป็น เครื่องเล่นDVD รุ่น SR120BC และ USB WIRELESS TV

ตอนนี้ที่ข้องใจ คือ ไม่มีสติ๊กเกอร์แสดง สรรพคุณของทีวี แปะที่ด้านขวาของเครื่องครับ
สอบถามไปยังศูนย์ เค้าตอบมาว่า ปกติจะมี ถ้าไม่มั่นใจในตัวสินค้าให้สอบถามไปยังร้านที่ซื้อ
พอโทรไปที่ร้าน พนง.บอกว่า สติ๊กเกอร์นี้บางเครื่องก็ไม่ได้ติดไว้ครับ

ตอนนี้เท่าที่ทดลองเล่นมาสองวัน ผมดูฟรีทีวี โดยผ่านจานแดงทรู แพคเกจทรูไลฟ์ฟรีวิว ก็ถือว่าชัดใช้ได้ครับ
ลองตรวจหาdead pixel ก็ำไม่พบสิ่งผิดปกติแต่อย่างใด

ส่วนการอ่านไฟล์ทาง USB ก็เข้าไปหาข้อมูลจากผู้ผลิต ได้ความดังตารางข้างล่างนี้

ระรบกวนสอบถามสมาชิกครับ ว่า ไฟล์วีดีโอ นามสกุลไหนจะให้ความชัดมากที่สุดครับ พอดีจะแปลงจากไฟล์ .FLV ครับ

อิจฉาจังครับ  ผมไปดูที่บิ๊กซี  อ้อมใหญ่ ลดแล้วยังตั้ง 19000  เลยต้องจำใจเอา  พานา ตัว lcd 42  นิ้วมาแทน

ออฟไลน์ DoctorPop

• **
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 01:54:00 am »
ใครลอง LED  SONY 42"  Full HD รุ่น  KLV-42EX410
แล้วบ้างครับ
ภาพเป็นไงบ้างสู้ EX520 ได้ไม๊ครับ ไม่เน้น internet

• *
« ตอบกลับ #836 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 01:45:43 pm »
สรุป Sony Bravia Internet TV ใช้ Remote Media(Require Android 2.1 ขึ้นไป) ไม่ได้เหมือนเดิมใช่ไหม

ทั้ง Android 2.2 ใน Samsung Galaxy Mini และ HTC Android 2.2

ผมหาเครื่อง HTC Android 2.2 แล้วลองลง Media Remote แล้วนะครับ ก็พบว่าลงได้ปกติครับ
ดังภาพ

ซึ่งวิธีการลง ก็ใช้วิธีเข้า Market ในมือถือ แล้ว search หา Media Remote แล้วกดติดตั้งตามปกติ

ออฟไลน์ snsd

• *
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:03:05 pm »
รบกวนสอบถามเพื่อนๆนิดนึงครับ พอดีผมจะซื้อ 55ex720 ราคากับโปร น่าสนใจมากครับ  [หื่น] แต่มีคำถามดังนี้
1. ผมดูทีวี กับจานแดงทรู(ต่อสาย av) ถ้าเอามาต่อกับ ex720 เป็นไงบ้างครับ คุณภาพของภาพ เต็ม 100 เพื่อนๆให้เท่าไรครับ (ไม่อยากเปลี่ยน)
2. คุยกับเซลล์บอกว่า ไม่เล่นไฟล์หนังจาก usb หรือ extenal HD ผมสงสัยว่า มันไม่เล่นเลย หรือเล่นแต่เล่นได้แค่บางไฟล์ครับ
3. ตอนซื้อ ต้องระวังตรงไหนบ้าง เห็นในในนี้มีคนบอกว่า มีเสียงด้านหลังเครื่อง อะครับ
4. ผมเห็นเซลล์เล่น youtube ให้ดู แล้ว search หา mv เกาหลีที่เป็น HD ชื่อไฟล์ก็เป็น hd นะครับ แต่คุณภาพผมรับไม่ได้เลย อยากถามว่า เวลาเราเลือกไฟล์ที่เล่นใน youtube เราสามารถเลือกเล่นแบบ 360, 720 หรือ 1080 ได้ไหมครับ เห็นในคอม ยังเลือกได้เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยครับ กำลังจะไปสอย กัว ของหมด [หื่น]

ออฟไลน์ billbew80

• *
« ตอบกลับ #838 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:06:44 pm »
และ Android 2.2 ใน Samsung Galaxy Mini

Sony Bravia Internet TV ใช้ Remote Media(Require Android 2.1 ขึ้นไป) ไม่ได้เหมือนเดิมใช่ไหม

ออฟไลน์ Gone

• *
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:30:21 pm »
ขอรบกวนใครที่ซื้อ 55ex720 แล้วได้ se x8 แถมมามั่งครับ มีใครสนใจขายต่อไหม ราคาคุยกันได้ ใครที่แลกซื้อมาแต่ไม่อยากได้มาขายต่อก็ได้นะครับ [ปลื่ม]   ตอบไว้ในนี้ก็ได้ครับ ขอบคุณคร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 10:09:02 am โดย Gone »

• *
« ตอบกลับ #840 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 05:29:55 pm »
และ Android 2.2 ใน Samsung Galaxy Mini

Sony Bravia Internet TV ใช้ Remote Media(Require Android 2.1 ขึ้นไป) ไม่ได้เหมือนเดิมใช่ไหม

พอดีผมก็ไม่อาจหามือถือมาลองได้ครบทุกยี่ห้ออ่ะครับ รอเพื่อนๆ ท่านอื่นที่อาจใช้ SS มายืนยันว่าติดตั้งได้หรือเปล่า
แต่จากการที่ลองกับ HTC Android 2.2 แล้วพบว่าติดตั้งได้ ดังนั้นยี่ห้ออื่นๆ ที่เป็น Android 2.2 เหมือนกันก็น่าจะติดตั้งได้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ Dezzilla

• *
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:38:35 pm »
รบกวนสอบถามเพื่อนๆนิดนึงครับ พอดีผมจะซื้อ 55ex720 ราคากับโปร น่าสนใจมากครับ  [หื่น] แต่มีคำถามดังนี้
1. ผมดูทีวี กับจานแดงทรู(ต่อสาย av) ถ้าเอามาต่อกับ ex720 เป็นไงบ้างครับ คุณภาพของภาพ เต็ม 100 เพื่อนๆให้เท่าไรครับ (ไม่อยากเปลี่ยน)
2. คุยกับเซลล์บอกว่า ไม่เล่นไฟล์หนังจาก usb หรือ extenal HD ผมสงสัยว่า มันไม่เล่นเลย หรือเล่นแต่เล่นได้แค่บางไฟล์ครับ
3. ตอนซื้อ ต้องระวังตรงไหนบ้าง เห็นในในนี้มีคนบอกว่า มีเสียงด้านหลังเครื่อง อะครับ
4. ผมเห็นเซลล์เล่น youtube ให้ดู แล้ว search หา mv เกาหลีที่เป็น HD ชื่อไฟล์ก็เป็น hd นะครับ แต่คุณภาพผมรับไม่ได้เลย อยากถามว่า เวลาเราเลือกไฟล์ที่เล่นใน youtube เราสามารถเลือกเล่นแบบ 360, 720 หรือ 1080 ได้ไหมครับ เห็นในคอม ยังเลือกได้เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยครับ กำลังจะไปสอย กัว ของหมด [หื่น]

เพิ่งได้เครื่องมาวันเสาร์ครับ 40" ห้องเล็กครับ
1. เปนเเบบจานครับ ต้องดูไกลๆหน่อยครับภาพไม่ชัดมากเท่าไหร่ครับ
2. ลองจากHDDเปิดไม่ได้ครับยังไม่ได้ลองอันอื่น usbลองfile .mp4 .avi เล่นได้ครับ ส่วน.mkvไม่ได้ครับ
3. เสียงหลังเครื่องยังรอดูอาการอยู่ครับ เมื่อวานเป็น2ครั้ง ครั้งละประมาน5-10นาที เเล้วหายไป เเล้วก็ยังไม่เป็นอีกเลยครับ.....กดปิดเเต่ยังเสียบปลั๊กอยู่ก็ดังครับ เเต่วันนี้ยังไม่ดังเลย รอดูอาการเพื่อจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องครับ  [ไม่เอา]
4. ยังไม่ได้ลองครับ

• *
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:54:16 pm »

ขอบคุณครับ
ชักจะห่วงๆแล้วว่า ไอ้เสียงข้างหลังนี่คืออะไร แล้วถ้าผมซื้อแล้วมีแปลว่าผิดปกติใช่ไหมครับ เปลี่ยนเครื่องได้ไหม  [ร้องไห้]
เพิ่งได้เครื่องมาวันเสาร์ครับ 40" ห้องเล็กครับ
1. เปนเเบบจานครับ ต้องดูไกลๆหน่อยครับภาพไม่ชัดมากเท่าไหร่ครับ
2. ลองจากHDDเปิดไม่ได้ครับยังไม่ได้ลองอันอื่น usbลองfile .mp4 .avi เล่นได้ครับ ส่วน.mkvไม่ได้ครับ
3. เสียงหลังเครื่องยังรอดูอาการอยู่ครับ เมื่อวานเป็น2ครั้ง ครั้งละประมาน5-10นาที เเล้วหายไป เเล้วก็ยังไม่เป็นอีกเลยครับ.....กดปิดเเต่ยังเสียบปลั๊กอยู่ก็ดังครับ เเต่วันนี้ยังไม่ดังเลย รอดูอาการเพื่อจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องครับ  [ไม่เอา]

• *
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 12:08:08 am »

ขอบคุณครับ
ชักจะห่วงๆแล้วว่า ไอ้เสียงข้างหลังนี่คืออะไร แล้วถ้าผมซื้อแล้วมีแปลว่าผิดปกติใช่ไหมครับ เปลี่ยนเครื่องได้ไหม  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ ชักจะเริ่มห่วงแล้วว่าจะซื้อดีไหม สรุปว่าถ้ามีเสียงข้างหลังนี่ ผิดปกติ ใช่ไหมครับ แล้ว ทางร้านรับเปลี่ยนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ DoctorPop

• **
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:30:27 am »
ได้ sony LED ตัวใหม่ 42EX410 ครับ
ใช้บัตร SCB ลดได้ 8% เหลือ 18300 บาท ที่ powerbuy
ดูหนัง HD แหร่มๆ

ออฟไลน์ nun siam

• **
« ตอบกลับ #845 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 03:13:08 pm »
EX720 มีเสียงstatic(เสียงอี๊ดๆ)หลังจอจากช่องด้ายขวาบน ปกติไหมครับ?
มีเสียงเปนระยะครับ ประมาน10นาที เเล้วก็หายไป สักพักก็มาใหม่ครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

และคุณsnsd  ของผมก็ซื้อex720  เสียงข้างหลังTV รับลองว่าไม่เกี่ยวกับการรับชม ถ้าจะซื้อก็จัดเลยท่าน
ตัวผมเองไม่มีเวลาที่จะโทรไปหา 0  รู้แค่ว่าถ้าเปิดเครืองทำน้ำอุ่นมันจะดัง