ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2689167 ครั้ง)

ออฟไลน์ sub_ghost

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:37:22 am »
SONY 40 EX500 ของผมนัดมาส่งเสาร์นี้ ยังไม่ได้ลองเลย ซื้อสาย hdmi มารอแล้วคร้าบบบ ผมก็รอดูรีวิวอยู่เหมือนกันยังไม่มีใครลงเลย  [ไม่พูด]

ผมลองปรับเองดู ภาพมันสุดๆจริงๆครับ ไม่ผิดหวังเลย แล้วคุณซื้อได้เท่าไรหรอครับ ที่ไหนหรอ

ออฟไลน์ aBoyz

• *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 09:34:08 am »
สมาชิกตะกี้เลยคับ

พอดีสนใจซื้อตัว 40BX400 มาใช้ ไม่ทราบมีใครแนะนำอยากไรบ้างคับ เห็นว่าถูกดี ไม่ถึง 30K
วัตถุประสงค์ที่ซ์อไม่ได้เน้นอะไรมากคับ แค่อยากได้จอใหญ่ ดูหนังภาพคม ก้อพอ

รบกวนขอความเห็นด้วยคับ
แล้วไม่ทราบรุ่นนี้ ราคาถูกสุดที่เจอเนี้ย เท่าไหร่ ที่ไหน่อ่ะคับ

ออฟไลน์ moozard

• *
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 05:12:38 pm »
Sony 32BX300  นี้ไม่มีช่องAV output หรอคับ เพราะดีใช้ช่องขาวเเดง ต่อไปยังลำโพงคับ

หรือว่าต้องใช้ลำโพงเเบบเสีบคอม ไปเสียบต้องช่องเสียบหูฟังเเทน

ช่อง video1 กับช่อง output เป็นช่องเสียบเดียวกันครั้บ
ต้องเข้าไปตั้งค่าที่เมนูว่าจะให้สัญญาณเข้าหรือออกครับ

ผมลองไปเซทใน video 1 แล้วอ่ะครับให้ออกเป็น audio system แต่เสียงก็ยังไม่ออกอ่ะครับ  [เปล่า]

ออฟไลน์ kant

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:01:29 am »
มีใครทราบ วิธีเชค ชั่วโมงการใช้งาน z550 บ้างครับ
ผมกด service menu ขึ้นมาได้แล้วแต่ค่า ETI ไม่ขึ้นอ่ะครับ มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ
ใครใช้อยู่รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gto481

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:54:35 pm »
พอดีจะซื้อ LCD 32" ไม่ทราบว่าระหว่าง 32w550a กับ 32ex500 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แล้วร้านไหนขาย 32w550a มั่งครับ

ออฟไลน์ hisony

• *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 01:30:34 am »
อ้างถึง
พอดีจะซื้อ LCD 32" ไม่ทราบว่าระหว่าง 32w550a กับ 32ex500 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แล้วร้านไหนขาย 32w550a มั่งครับ

คู่นี้สเปคเดียวกันเลยต่างกันแค่ใหม่กับเก่า ถ้าอยากได้ระบบเสียง S-Force ด้วยก็ต้องเอา W ล่ะครับแต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ EX500 ล่ะนะ

ออฟไลน์ pry

• *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 07:25:02 pm »
ผมกำลังตั้งหน้าตั้งตารอ NX800 ไม่ทราบว่ามีใครให้คำแนะนำหรือเตือนสติได้บ้างครับว่ามันมีข้อดีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ
กระทู้นี้ไม่มีคนที่มีความรู้เกี่ยวกับ NX700,NX800 บ้างเลยหรอครับไม่เห็นมีใครพูดถึง เท่าที่เห็นมีแต่ BX,EX...

ออฟไลน์ monsterice

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 10:28:51 pm »
สงสัยเกี่ยวกับการอัพสเกลภาพของ Ex500 32" อ่ะครับ พอดีเห็นเค้าบอกอัพสเกลภาพได้ แต่ไหงผมหาเมนูปรับไม่เจอซะงั้น จาลองกับ God of war 3 เห็นหลังกล่องเขียนไว้อัพได้ถึง 1080i เลยแหล่ะ อยากดูความแตกต่างหน่อย เพราะตอนนี้มันรันอยู่ที่ 720p HD ง่ะ รบกวนด้วยนะงับ มือใหม่พึ่งหัดเล่นโทรทัศน์  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ hisony

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 01:01:02 am »
อ้างถึง
กระทู้นี้ไม่มีคนที่มีความรู้เกี่ยวกับ NX700,NX800 บ้างเลยหรอครับไม่เห็นมีใครพูดถึง เท่าที่เห็นมีแต่ BX,EX

NX 700 800 นี่มันใช้หลอด LED นี่ครับมันต้องดีกว่า BX แต่พอกับ EX700 ที่ใช้ LED เหมือนกัน พอๆกันแต่คิดว่า NX700 จะเหนือกว่าหน่อย

ราคาถ้าจอใหญ่ๆ 46 up ราคาโหดเอาเรื่อง NX700 EX700 เป็นเครื่องหมายการค้าของ sony อยู่แล้วคือราคายิ่งแพงยิ่งดี ไม่จำเป็นต้องไปมองค่าเทคนิคอะไรให้

มันยุ่งยาก ราคาและแบร์นเป็นตัวชี้ชัดสำหรับการเล่นจอสมัยนี้

อ้างถึง
สงสัยเกี่ยวกับการอัพสเกลภาพของ Ex500 32

ไปฟังใครมาน่ะนั่น ตุ๋นได้เนียนดีแท้เชียว อัพสเกล ต้องผ่านจากตัวถอดรหัสสัญญาณผ่านสาย HDMI นะ เช่น AVR หรือเครื่องเล่นบรูเลย์ราคาแพงๆ ในที่นี้ท่านเล่น

PS3 GOW3 สินะเกม PS3 มันได้ 720p อยู่แล้วล่ะครับทุกเกมแต่ตัว PS3 เล่นผ่านสาย HDMI มันปรับให้เป็น 1080i เอง และเล่นกับจอเล็ก FullHD ด้วยผล

ออกมาตามมาตรฐานเกม PS3 ครับ

ออฟไลน์ SPRITE

• *
ขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 02:49:07 pm »
 [โขกโต๊ะ] เพิ่งซื้อ SONY BX300 มา......แต่ถ้าเราดูฟรีทีวี จะให้เสียงออกชุดโฮม..ต้องทำิย่างไงครับ

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 02:54:16 pm »
 [โขกโต๊ะ] เพิ่งซื้อ SONY BX300 มา......แต่ถ้าเราดูฟรีทีวี จะให้เสียงออกชุดโฮม..ต้องทำิย่างไงครับ

ออฟไลน์ sapphire

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 04:06:08 pm »
ขอรายงานตัว เป็นสมาชิกบราเวีย โซนี่ ด้วยคน หลังจากเพาเวอร์ บาย เอา 52Z550a มาส่งให้ผมเมื่อเที่ยงวันนี้

เปิดมาทีแรก ก็รู้สึกว่า บุคลิกของภาพ ต่างจากเกาหลี คือ ดูนุ่มกว่า ของเกาหลีจะฉูดฉาด อ้อ คือ เดิมผมใช้ LG 42LC2RR LCD Time Machine รุ่นแรกนั่นแหละครับ เลยรู้สึกว่า โซนี่ จะดูจืดไป แต่พอปรับเป็นภาพคมเข้ม ก็ดีขึ้น คงต้องปรับตัวกันอีกสักพัก

ไม่รู้จะเล่าอะไร หรือถามอะไร เพราะยังไม่ได้ดูสักเท่าไร มัวแต่ดีใจ ที่หาได้ ทันเวลาก่อนจะหมด เพราะที่ เพาเวอร์บาย เซ็นทรัล ลาดพร้าว คนขายบอกว่า ตัวที่ขายผมเป็นของใหม่ ตัวสุดท้าย หลังจากขายผมแล้วก็เหลือแต่ตัวโชว์ อันนี้คือระหว่างสัปดาห์ที่แล้วนะครับ ปัจจุบันไม่รู้เหมือนกัน

อ้อ เฃ็คเดท และไบรท์คร่าว ๆ แล้ว ไม่พบ น้องคนส่งของบอกว่า ก็ภายใน 7 วัน ถ้าเจอก็รีบแจ้ง แต่ผมว่านะ ก็คงทำอะไรไม่ได้ เพราะมันไม่มีตัวเปลี่ยนแล้ว ไม่งั้นต้องเปลี่ยนรุ่นไปเลย ตัวที่สนใจก็คือ 52EX700 แต่ราคาก็แรง แม้จะถูกว่ารุ่นพี่ ๆ อย่าง W Series ที่มี Motion Flow 100Hz เหมือนกัน รู้สึกตอนออกใหม่ ๆ Wจะแพงกว่า 80,000 นะ

• *
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 12:35:05 pm »
++ที่ตัวเครื่อง BX300มันไม่มีเขียนเลย ว่า AUDIO OUT ครับ ลองต่อหมดทุกช่องแล้ว ก็ยังไม่ออก  [โขก]

ออฟไลน์ qiao90

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 03:45:48 pm »
Much meaning can be conveyed, clearly, with our eyes, so it is often said that eyes can speak.
world of warcraft power leveling,
Do you have such kind of experience? In a bus you may look at stranger, but not too long. And if he is sensing world of warcraft power levelingthat he is being stared at, he may feel uncomfortable.
world of  warcraft gold,
The same in daily life. If you are looked at for more than necessary, you will look at yourself up and down, to see if there is anything wrong with you. If nothing goes wrong, you will feelworld of  warcraft gold angry toward other’s stare with you that way. Eyes do speak, right?

Looking too long at someone may seem to be rude and aggressive. But things are different when it comes to stare at the opposite sex. If a man glances at a woman for more than 10 seconds and refuses to avert his gaze, his intentions are obvious, that is, he wishes to attract her attention, to make her understand that he is admiring her.

However, the normal eye contact for two people engaged in conversation is that the speaker will only look at the listener from time to time, in order to make sure that the listener does pay attention to what the former is speaking, to tell him that he is attentive.
maple story mesos,
If a speaker looks at you continuously when speaking, as if he tries to dominate you, you will feel disconcerted. A poor liar usually exposes himself by looking too long at the victim, maple story mesossince he believes in the false idea that to look straight in the eye is a sign of honest communication. Quite the contrary.
world of warcraft gold,
In fact, continuous eye contact is confined to lovers only, who will enjoy looking at each other tenderly forconditions.asp]world of warcraft
wedding dresses, goldwedding dresses a long time, to show affection that words cannot express.
World of warcraft gold,

Evidently, eye contact should be done World of warcraft goldaccording to the relationship between two people and the specific situation.

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 04:57:02 pm »
++ที่ตัวเครื่อง BX300มันไม่มีเขียนเลย ว่า AUDIO OUT ครับ ลองต่อหมดทุกช่องแล้ว ก็ยังไม่ออก   [เขย่า]

• *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 11:18:30 am »
เพิ่งซื้อ SONY BX300 มา......แต่ถ้าเราดูฟรีทีวี จะให้เสียงออกชุดโฮม..ต้องทำิอย่างไงครับ audio out  อย่ตรงไหน ต่อหมดแล้ว ไม่เหนออกครับ ขอคนที่รู้จริงตอบหน่อย โทรมา บอกก็ได้ 086 3619877   [ไม่เอา]

ออฟไลน์ moozard

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:26:11 pm »
เพิ่งซื้อ SONY BX300 มา......แต่ถ้าเราดูฟรีทีวี จะให้เสียงออกชุดโฮม..ต้องทำิอย่างไงครับ audio out  อย่ตรงไหน ต่อหมดแล้ว ไม่เหนออกครับ ขอคนที่รู้จริงตอบหน่อย โทรมา บอกก็ได้ 086 3619877   [ไม่เอา]

เสียบขาวแดงที่ช่อง video 1 แล้วให้เลือกทีวีเป็น video 2 ก่อนแล้วเข้า menu ทีวีเลือกอันล่างที่เป็นกล่อง 3 อันซ้อนกันก่อนเมนูสุดท้าย เลือก av setup เลือก video 1 เป็น output แล้วลองฟังเสียงดูอีกละกันนะครับ เพราะของผมก็ทำแบบนี้อ่ะครับผิดพลาดขออภัยด้วยก๊าบ [ม่ายยย]

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 01:00:32 pm »
audio out เสียงออกแล้ว โง่อยู่ตั้งนาน....ขอบคุณครับที่แนะนำกัน  [yes]