ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสำหรับช่างรับติดตั้งจานแถวสะพานพระราม 5 และร้านซื้อจานกับกล่องครับ  (อ่าน 2021 ครั้ง)

ออฟไลน์ yabin

• *
มีแผนว่าจะติดจาน Ku Band แบบ 2 หัว เพื่อใช้กล่องเป็น GMMz กับ True ครับ

เนื่องจากที่หมู่บ้านเดินสายแยก 2 จุดไว้เป็น 2 สายแล้ว ถ้าหาไม่ได้อาจจะติดเองครับ อยากจะขอแนะนำเรื่องร้านอุปกรณ์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
อ่านแล้วงงนิดๆ

สรุปว่าต้องการจะซื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเอง ถูกต้องมั๊ย

ถ้าใช่ แล้วคุณอยู่ที่ไหนละ ร้านขายอุปกรณ์ดาวเทียมมีทั่วทุกหัวระแหง แม้แต่ในอินเตอร์เน็ตก็มีขาย ไม่รู้ที่อยู่ ก็ไม่รู้จะแนะนำไปซื้อกับใคร

ขออภัยผมอ่านหัวกระทู้ไม่ครบเอง อยู่พระราม ๕ ก็เขตปริมณฑล มีทั้งร้านและช่างเยอะแยะครับ เลือกช่างดี บ้านก็ไม่ซ้ำ เลือกไม่ดี หลังติดเสร็จผ่านไปหลายวัน จะเห็นตรงนู้น ตรงนี้ ตรงนั้น ขัดตา เหมือนทำอะไรขาดๆ เกินๆ ไม่เรียบร้อย แต่ถ้าบ้านเก่าๆ ไม่คิดมาก ช่างที่ไหนๆก็รับทำครับ แม้แต่คิวรถมอ'ไซด์รับจ้าง ยังรับติดเลยครับ ถ้าเน้นถูกๆ เอาแค่ดูได้

แต่ที่ดีที่สุด ขับรถผ่านทางเส้นที่เราวิ่งประจำ ลองมองๆข้างทางดู จะเห็นร้านขายและติดตั้งมากมาย ลองแวะจอดรถเข้าไปพูดคุยสอบถามดูครับ ถ้าเห็นว่าดีมีความรับผิดชอบต่องานที่ทำก็ว่าจ้างกันไป แต่ถ้ามองดูแล้วไม่ได้เรื่องก็ถอยออกมาหาร้านใหม่ แต่ที่ผมเห็นๆมา ส่วนมากคุยมากกว่าทำดีครับ เพราะร้านต้องเช่า รถต้องผ่อน ลูกน้องต้องจ้าง ตกเย็นต้องมีเบียร์เย็นๆจิบ ส่วนมากจะเน้นที่ปริมาณของงานครับ หาคุณภาพยาก และสำคัญเลยครับ รับแบบค่าแรงถูก ตัดราคากัน แต่อย่าหวังเรื่องบริการหลังการติดตั้ง มีให้ แต่ไม่มีเวลาเข้าแก้ให้ ผลัดจนต้องหาช่างอื่นมาทำ เพราะคุณดูไม่ได้ ตัวคุณไม่เท่าไหร่พอยอมได้ แต่คนในบ้านนี่ซิสำคัญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 11:24:47 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ Frankly

• OLED TV member
ลงจากพระราม 5 มาทางแยกแคราย เลยทางเข้ากระทรวงสาธารณสุข เลยปั้มน้ำมัน susco มีซอยพิชยนันท์ มี 2 เจ้าครับ และมาตามทางถนนติวานนท์ มุ่งหน้าแยกแคราย ร้านเยื้องๆซอยโรงพยาบาลบำราศฯ  มี 1 เจ้าครับ

ลองดูครับ

ออฟไลน์ Karakarana

• *
    • maxbet
เราก้ออยากได้ร้านแถวนี้