ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รับสมัคร!! งานบรรยาย เห็นแล้วพี่อึ้ง!! ฉายใกล้ จอใหญ่ 120” ในงบ 30,000บาท  (อ่าน 40678 ครั้ง)

ออฟไลน์ komsun456

• *
คมสันต์ บัวชัยสงค์ ขอจอง 1 ที่นั่งคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ MarnBurapha

• Flat TV member
  • *
อัครพล ณ ลำพูน

ขอ 2 ที่นั่งครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
อัพเดทรายชื่อแล้วครับ!!

ออฟไลน์ Roman

• Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

สวัสดีครับสมาชิกเว็บทุกท่าน กระผม "นายโรมัน" ออกโรงเองเลยครับงานนี้

ขอเชิญชวนทุกท่่านมาร่วมรับฟัง/รับชมงานบรรยายประจำปีของเว็บไซต์ LCDTVTHAILAND ของพวกเรา

งานบรรยายมีชื่อหัวข้อว่า "เห็นแล้วพี่อึ้ง !!! ฉายใกล้...จอใหญ่ 120 นิ้ว ในงบแค่ 30,000 กว่าบาท"

โดยงานจะมีขึ้นในวันเสาร์ที่ 20 มิถุนายนนี้ เวลา 12.30-14.00 น.

จัดที่ ชั้น 9 โรงแรมแลนด์มาร์ค สุขุมวิท ภายในงานเครื่องเสียง BAV HI-END SHOW ครับ หากมาด้วย BTS ก็ลงที่สถานี "นานา" ก็จะถึงโรงแรมเลยจ้า

โดยทีมบรรยายก็จะมีตัวกระผมนายโรมัน, คุณชานม "อาจารย์โยดาแห่งภาพและเสียง" (น้องๆทีมงานสถาปนาให้), และ ทีมงาน LCDTVTHAILAND อีกคับคั่ง เรียกได้ว่าได้เจอะตัวจริงเสียงจริงกันแบบตัวเป็นๆเลยครับ ฮ่าฮ่า งานนี้ตั้งใจมามอบ "สาระ ความรู้ และความบันเทิง" ให้สมาชิกกันอย่างเต็มที่

เข้าเรื่องเลยละกัน เมื่อปี 2014 ที่ผ่านมา ทีม LCDTVTHAILAND และ Acer ได้เคยร่วมมือกันจัดบรรยายในหัวข้อ "มือใหม่ Acer Projector ดูหนังจอใหญ่ในงบเบาๆ" ก็ประสบความสำเร็จไปด้วยดี สมาชิกก็ให้เกียรติย่างกายเข้ามาฟังอย่างล้นหลาม (ปลื้ม) เรียกได้ว่าเป็นการ "ปรับทัศนคติ" ที่มักคิดว่าการรับชมจาก Projector นั้นมันแลยุ่งยาก ข้อจำกัดเยอะ ซึ่งงานบรรยายครั้งนั้นก็พิสูจน์ว่า "มันไม่ได้เป็นอย่างที่คิด" และยิ่งไปกว่านั้น "มันง่ายและดีกว่าที่คิด...ไปมาก"  โดยเฉพาะเรื่อง ขนาดใหญ่ = ความสุขก็ใหญ่ตาม...ในราคาเบาเบา นี่แหละ

มาในปี 2015 นี้ผู้บริหาร Acer ก็ติดใจอีก จึงได้ทำการประชุม "ไตรภาคี" ระหว่าง Acer, LCDTVTHAILAND และทีมผู้จัดงาน BAV HI-END SHOW เพื่อร่วมมือกันจัดงานบรรยายสินค้าชนิดใหม่ไฉไลกว่าเดิมซึ่งก็คือ Acer Short Throw Projector หรือโปรเจกเตอร์ที่ฉายแค่ "ระยะสั้นๆ..แต่ได้จอใหญ่เบ้อเริ่ม" หากพูดให้เห็นภาพ คือตั้งระยะฉายห่างแค่ 1.5 เมตรก็ได้ภาพใหญ่กว่า 100 นิ้วแล้ว ไม่โบร่ำโบราณเหมือน Projector รุ่นเก่าที่หากอยากได้ภาพใหญ่ ต้องถอยไปไกลถึงสุไหโกลก (ฮา)

และรุ่นที่เป็นไฮไลท์ที่จะนำมาสาธิตก็ได้แก่ H7550ST (H7) และ  H6510BD (H6) ผมขอเรียกว่าซีรีย์ H7 และ H6 ตามลำดับ ซึ่งเป็นรุ่นที่ทีมงานได้บรรจงคัดสรรมาแล้วว่า "คุณภาพยอดเยี่ยม...ในราคาย่อมเยาว์" โดยจะพยายามฉายในจอรับภาพขนาดใหญ่ 100 - 120 นิ้ว เพื่อให้ทุกท่านที่เข้าร่วมงานได้รับชมกันอย่างทั่วถึง โดยระบบภาพและเสียงจะถูกขับเคลื่อนด้วย Acer Revo One : Mini PC ตัวล่าสุด ที่ควบรวมความสามารถของคอมพิวเตอร์ PC และเครื่องเล่น HD Player ไว้ด้วยกัน ใส่ Harddisk ได้สูงสุดถึง 3 Slots เชียวนะ บางท่านนึกในใจก็คงแปลว่ายัดหนังได้หลายเรื่องเลยสิ อืม..ผมใช้คำให้ไพเราะว่า สามารถบรรจุคอนเทนต์ได้ปริมาณเยอะก็แล้วกัน ^ ^

เรื่องภาพเป็นพระเอกไปแล้ว มาดูเรื่องระบบเสียงกันบ้าง เป้าหมายของทีมงานคือจำลองบรรยากาศให้เสมือนโรงหนังและคอนเสิร์ตฮอลล์มากที่สุด จึงได้จัดชุดลำโพงไฮเอ็นด์อย่าง KEF AUDIO แบรนด์ดังจากอังกฤษ ในรุ่น "R" Series ผสาน Subwoofer จาก KLIPSCH พร้อมระบบ Pre-Processor และ Power Amplifier จาก Onkyo มาช่วยขับพลังเสียง โดยทั้งหมดจะถูกเซ็นอัพในระบบ 7.2 แชนแนล

โดยทีมงานจะสาธิตฉากเด็ดจากหนังดังและคอนเสิร์ตเพลงเพราะๆให้ท่านได้ลองเสพย์กับจอใหญ่ในระดับ 100 - 120 นิ้ว เพราะเชื่อว่าท่านเคยชินกับการดูทีวีขนาดประมาณ 40-60 นิ้ว จะได้เกิดการ "เปรียบเทียบ" ถึง "ข้อดีและข้อเสีย" ในชุดความคิดของท่าน และนั่นคือ "จุดประสงค์หลัก" ของงานบบรรยายครับ

ภายในงานก็มีบูธขายของ Acer Projector ทั้งรุ่น H7 จาก 79,990 บาท เหลือ 4x,xxx บาท และ H6 จาก 45,900 บาท เหลือ  3x,xxx บาท และ Acer Revo One : Mini PC ใน "ราคาสุดพิเศษ" ถูกกว่าข้างนอกและของแถมตรึม อย่างงานบรรยายปีที่ผ่านมาสมาชิกเว็บก็ได้ Projector ใหม่ไปดูหนังเป็นสิบยี่สิบเครื่อง

สุดท้ายทาง Acer โชว์ป๋า เตรียมของรางวัล "อื้อซ่า" มาแจกผู้โชคดี ทั้ง Acer LED Projector, USB Flash Drive, ตั๋วหนัง และทีมงานเราก็เอาสาย LCD HDMI ไปร่วมแจกอีก งานนี้นอกจาก "ฟังฟรี" แล้ว ยังได้ลุ้น "ของฟรี" ติดไม้ติดมือกลับบ้านอีกนะ

งานนี้เหมาะกับใคร ?

1. มือใหม่ : อยากลองเล่นโปรเจกเตอร์ดูบ้าง แต่ไม่กล้าลองตามห้าง มันเขิลลลลอะนะ บอกไม่ถูก ท่านต้องรีบบมาเลยแหละครับ งานนี้เราสอนวิธีการติดตั้ง Projector แบบง่าย รวมถึง Basic Setup ให้ถูกต้อง+ถูกใจในคราวเดียวกัน    

2. คนทั่วไปที่ใช้ LED / LCD TV อยู่แล้ว : อันนี้อยากเชิญชวนจริงๆครับ ท่านจะได้รับทราบถึงข้อดีและข้อเสีย และสิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนว่า Projector ทำได้ มันมีบางอย่าง Unseen ที่ท่านยังไม่รู้ ท่านจะได้สาระและความรู้เพียบ

3. แฟนพันธุ์แท้เว็บ LCDTVTHAILAND : มาเลยครับ ยินดีต้อนรับท่านอีกครั้ง บางท่านมาทุกครั้ง ทีมงานก็จำได้ทุกครั้งมิรู้ลืม

>>>>ถือว่าเป็นกิจกรรมเว็บไซต์มีทติ้งไปในตัวเลยครับ<<<<

--------------------------------------------------------------------------------------

ขอเชิญชวนสมาชิกทุกท่านที่สนใจ หากจะลงทะเบียนเข้างานก็ทำได้ 2 วิธี

1. ลงชื่อกระทู้และจำนวนคนที่กระทู้นี้เลย

2. หรือ PM ไปหาคุณ Dear_sir ผู้ตั้งกระทู้นี้

แล้วเจอกันวันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน ที่ชั้น 9 โรงแรมแลนด์มาร์ค สุขุมวิท

มาลงทะเบียนจองที่กันในเวลา 12.30 น. แนะนำให้รับประทานอาหารเที่ยงให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

แล้วพบกัน

Roman
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2015, 03:29:01 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ zombyza

• *
ขอจอง 2 ที่ครับ  ไชยยันต์  จานโอ
[email protected]   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
เนตรวุฒิ เพชรทองขาว 2 ที่ครับ ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ royal607

• *
.
จอง1ที่ครับ...........สมเกียรติ ตั้งกิจอนันต์
.

ออฟไลน์ keng_pu

• *
สนใจมากครับ
ปริญญา อุทัยทัศน์  สำรอง 2 ที่นั่งครับ  [ปลื่ม]

• *
อัพเดทรายชื่อแล้วครับ เช็คชื่อสมาชิกกันได้เลย

ออฟไลน์ Projector108shop

• *
อนุชิต วราพุฒ 2 ครับ

ออฟไลน์ toeykub

• *
สิทธิพงศ์ เพ็ชรนิล ขอ 2 ที่ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TokgoCupai

• *
ขอ 2 ที่นั่งครับ

ออฟไลน์ nutdiablo

• **
ลงชื่อ 1 ที่นั้งครับ
ส่ง PM ไปด้วยแต่เหมือนไม่ออก
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DZM

• *
รายชื่อผู้ลงทะเบียนเข้าฟังงานบรรยาย
"งานบรรยาย เห็นแล้วพี่อึ้ง!! ฉายใกล้ จอใหญ่ 120” ในงบ 30,000บาท"

จำกัดจำนวนที่นั่ง 33/70

*ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ให้กับผู้ที่คิดจะไปร่วมงานบรรยายจริงๆ เท่านั้น โดยผู้ที่ลงทะเบียนสามารถขอที่นั่งได้สูงสุดไม่เกิน 2 ที่นั่ง

1.Chocobos จำนวน 1 ที่นั่ง
2.informix จำนวน 2 ที่นั่ง
3.wiwat8826 จำนวน 1 ที่นั่ง
4.muu จำนวน 2 ที่นั่ง
5.suwannalife จำนวน 1 ที่นั่ง
6.prateep2497 จำนวน 1 ที่นั่ง
7.xxxxx จำนวน 2 ที่นั่ง
8.nuithatako จำนวน 2 ที่นั่ง
9.onizuka2 จำนวน 2 ที่นั่ง
10.tidunder จำนวน 1 ที่นั่ง
11.audio77 จำนวน 2 ที่นั่ง
12.chelsit จำนวน 1 ที่นั่ง
13.seyalien จำนวน 2 ที่นั่ง
14.komsun456 จำนวน 1 ที่นั่ง
15.MarnBurapha จำนวน 2 ที่นั่ง
16.tuangthong41 จำนวน 2 ที่นั่ง
17.royal607 จำนวน 1 ที่นั่ง
18.chai561 จำนวน 1 ที่นั่ง
19.zombyza จำนวน 2 ที่นั่ง
20.noom03 จำนวน 2 ที่นั่ง
21.keng_pu จำนวน 2 ที่นั่ง
22.ดนัย เมฆภูวดล  จำนวน 1 ที่นั่ง
23.
24.
25.
26.
27.
28.
29.
30.

• *
 [เท่ห์] อัพเดทรายชื่อแล้วครับ!!

ออฟไลน์ Pobrak

• *
วิภพ เลาหเธียรประธาน
ขอจอง 2 ที่นั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2015, 06:24:41 am โดย Pobrak »

ออฟไลน์ pewchan

• *
สัญญา ผิวจันทร์  จอง 2 ที่นั่งครับ
[email protected]

ออฟไลน์ wipatwbot

• *
สนใจมากครับ

ขอ วิพัฒน์ วัฒนาศิริวิโรจน์ 1 ที่ครับ :D