ผู้เขียน หัวข้อ: ลดแหลก!!! 3DPlayer!!! ทุกรุ่นที่ www.digilifegadget.com ทุกสาขา  (อ่าน 566445 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apic

• *
Re: Digilife ทั้ง 6 สาขา จำหน่าย HDPlayer ราคาพิเศษทุกรุ่น
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:02:52 pm »
ผมเพิ่งซื้อ TizzBird N1 มาได้สองวัน

TizzBird N1 ทำไมต่อ Ext HDD แล้วมองไม่เห็น พอดีผมมีตัวเก่า WD passport 320GB เอามาต่อมองไม่เห็น ไม่ว่าจะต่อที่ สาย Y cable หรือต่อที่ตูดตัว TizzBird ตัว Y cable ผมก็ต่อ Adaptor ไว้แล้ว แต่ถ้าเอา Ext HDD แบบมี Adaptor ไฟในตัวมาต่อก็ใช้งานได้มองเห็นไฟล์ข้างใน

อีกเรื่อง Subtitle หนังบางเรื่องก็ไม่ออก มีรายชื่อ sub ให้เลือก แต่เลือกแต่ละ sub ก็ไม่ออก แม้แต่ sub English ก็ไม่ออก ไม่ทราบว่า Firmware ต้อง up เพิ่มหรือเปล่า ของผมเป็นเวอร์ชั่น V3_04.121025.00 ไม่ทราบว่าใหม่ล่าสุดแล้วหรือยัง
------------------

วันนี้ทดลอง Update Firmware ผ่านเน็ต subtitle มาแล้ว เหลือแต่มอง Ext. HDD ไม่เห็นอย่างเดียว เดี๋ยวจะลองหยิบยืมหา Ext. HDD ตัวอื่นมาลองดูซะหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 03:47:57 pm โดย Apic »

ออฟไลน์ bkkk

• Flat TV member
  • *
Re: Digilife ทั้ง 6 สาขา จำหน่าย HDPlayer ราคาพิเศษทุกรุ่น
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 01:23:16 pm »
ขอlistหนังและราคาของ Harddisk ด้วยครับ [email protected]
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ concerto

• *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:42:09 pm »
สาขาพันทิพบางกะปิมี playon hd2 มั้ยครับว่าจะเข้าไปซื้อเย็นนี้

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 09:14:47 pm »
Tizzbird N1 ทำไมเล่นหนัง DVD ISO แล้วกระตุกครับ

ออฟไลน์ nonsiam

• *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 09:59:57 pm »
ตอนนี้ยังเหลือ dune รุ่นไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ lookpud

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:04:30 pm »
ตอนนี้ยังเหลือ dune รุ่นไหนบ้างครับ

Dune base 3D
Dune TV303D

มีจำหน่ายแล้วที่ Digilife ทุกสาขา

• **
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:10:06 pm »
Tizzbird N1 ทำไมเล่นหนัง DVD ISO แล้วกระตุกครับ

ลองแตกไฟล์ iso. เอาแต่ไฟล์ vob. ออกมาใช้จะทำให้เล่นไฟล์นั้นๆ ได้ดียิ่งขึ้น (ใช้โปรแกรม daemon tool ในการแตกไฟล์ได้เลยค่ะ)

• **
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:12:28 pm »
ผมเพิ่งซื้อ TizzBird N1 มาได้สองวัน

TizzBird N1 ทำไมต่อ Ext HDD แล้วมองไม่เห็น พอดีผมมีตัวเก่า WD passport 320GB เอามาต่อมองไม่เห็น ไม่ว่าจะต่อที่ สาย Y cable หรือต่อที่ตูดตัว TizzBird ตัว Y cable ผมก็ต่อ Adaptor ไว้แล้ว แต่ถ้าเอา Ext HDD แบบมี Adaptor ไฟในตัวมาต่อก็ใช้งานได้มองเห็นไฟล์ข้างใน

อีกเรื่อง Subtitle หนังบางเรื่องก็ไม่ออก มีรายชื่อ sub ให้เลือก แต่เลือกแต่ละ sub ก็ไม่ออก แม้แต่ sub English ก็ไม่ออก ไม่ทราบว่า Firmware ต้อง up เพิ่มหรือเปล่า ของผมเป็นเวอร์ชั่น V3_04.121025.00 ไม่ทราบว่าใหม่ล่าสุดแล้วหรือยัง

วันนี้ทดลอง Update Firmware ผ่านเน็ต subtitle มาแล้ว เหลือแต่มอง Ext. HDD ไม่เห็นอย่างเดียว เดี๋ยวจะลองหยิบยืมหา Ext. HDD ตัวอื่นมาลองดูซะหน่อย

ถ้าไม่ได้ยังไง รบกวน เอาเครื่องมาที่ร้าน ให้ช่างตรวจเช็คให้ได้เลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

• **
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:15:26 pm »
ขอlistหนังและราคาของ Harddisk ด้วยครับ [email protected]
ขอบคุณครับ

ต้องขอโทษด้วยค่ะ ตอนนี้ที่ร้านไม่ได้ทำ HDD แล้วค่ะ 
[คุก]
{{ NO LIST MOVIE }}

• *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:46:11 pm »

ถ้าไม่ได้ยังไง รบกวน เอาเครื่องมาที่ร้าน ให้ช่างตรวจเช็คให้ได้เลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไปซื้อ Ext. Hdd ตัวใหม่ 1 GB มาลองแล้วครับ เล่นได้แล้วครับ แสดงว่ามีปัญหากับ Ext. Hdd รุ่นเก่า น่าจะเป็นเรื่องการจ่ายไฟไม่พอ ตอนนี้เหลือปัญหาอย่างเดียวคือเรื่องการดู sub ที่เป็น VobSub 1080p ที่จะแสดงเป็นตัวอักษรใหญ่จนล้นจอ ต้องเลือก sub แบบ Text ก่อนแล้วค่อยมาเลือก sub 1080p ถึงจะแสดงผลได้ปกติ ยังไงฝากทางผู้ผลิตแก้ไข firmware ในการอัพครั้งหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:44:00 pm »

ใหม่ล่าสุด DuneTV-303D  3D HDPlayer ชิพ Sigma ตัวแรกจาก Dune
ราคาเปิดตัวเพียง 6490 บาทเท่านั้น

ใหม่ล่าสุด DuneBase3D  3D HDPlayer ชิพ Sigma จาก Dune
ราคาเปิดตัวเพียง 10400 บาทเท่านั้น

ออฟไลน์ hometu1234

• Edge LED TV member
Re: 3D HDPlayer!!! มากันครบทุกค่ายที่ Digilife ทุกสาขา. www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:45:51 pm »
จะขอเป็นตัวแทนครับ  ติดต่อไปแล้ว ทัั้งโทรศัพท์ไป แล้วก็ส่งเอกสารไปทางเมล  หลายวันแล้วก็ไม่เห็นติดต่อกลับสักที  ทรงยศ 081 7347075 หรือว่าจะไม่รับตัวแทนแล้วก็บอกด้วยนะครับ 

• **
Re: 3D HDPlayer!!! มากันครบทุกค่ายที่ Digilife ทุกสาขา. www.digilifegadget.com
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:10:16 pm »
จะขอเป็นตัวแทนครับ  ติดต่อไปแล้ว ทัั้งโทรศัพท์ไป แล้วก็ส่งเอกสารไปทางเมล  หลายวันแล้วก็ไม่เห็นติดต่อกลับสักที  ทรงยศ 081 7347075 หรือว่าจะไม่รับตัวแทนแล้วก็บอกด้วยนะครับ 

ต้องขอโทษในความไม่สะดวกด้วยค่ะ
ตอนนี้ยังต้องการตัวแทนจำหน่ายอยู่ค่ะ
ถ้ายังไงพรุ่งนี้ จะรีบติดต่อไปหาคุณทรงยศอีกทีนะคะ

ขอบคุณและขอโทษอีกทีค่ะ
ลูกปัด ดิจิไลฟ์
0843619310

• **
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:14:18 pm »
 [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 11:15:13 pm โดย lookpud »

ออฟไลน์ mungkontong 35

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 03:23:24 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]เตรียมตัวพบกับ DIGILIFE สาขาใหม่ (เซียร์รังสิต ชั้น 2) ในอีกไม่นานครับ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ kennimaru

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:51:48 pm »
ที่ร้านมีเครื่องเล่น HD Player ราคาไม่เกิน 3000 บ้างไหมครับ แนะนำให้ที ไม่ดู 3D ครับ

* มือใหม่หัดเล่นครับ *

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:37:35 pm »
สวัสดีครับ คุณลูกปัด ผมมีปัญหาไม่รู้จะพิ่งใคร คือตัว PlayON HD2 ของผมอ่ะครับ ซื้อกับคุณลูกปัด มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ
เครื่อง PlayOn HD2 ผมเสียครับ
อาการเสียคือ
1. เครื่องมันค้างไปเฉยๆ กดรีโมทปิดเครื่องไม่ได้ (เปลี่ยนถ่านรโมทแล้ว) กดสวิตซ์ปิดเครื่องหน้าเครื่องไม่ได้ ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ ถึงจะกลับมาใช้งานได้
2. ถ้าเลื่อนไปหาหนัง พวกไฟล์หรือโฟลเดอร์เร็วๆ เครื่องจะค้าง บางทีดับไป แล้วเปิดขึ้นมาเอง หรือค้างเฉยๆ ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ ถึงจะกลับมาใช้งานได้
3. บางทีภาพล้ม ภาพหน้าจอ ขึ้นภาพสีอมชมพูอ่อนๆ เต็มจอ ขณะเดียวกันเครื่องค้างไปเลย ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ ถึงจะกลับมาใช้งานได้
4. ภาพแตกเป็นช่วงๆ เหมือนมีโมเสก เหมือนส่งข้อมูลไม่ทัน แต่บางทีย้อนกลับไปเล่นที่เดิม ไม่เป็นแล้ว โดยเฉพาะไฟล์ MKV ใหญ่ๆ
(อย่าบอกนะว่าครับไฟล์เสีย หรือลองเอาไฟล์ไปเล่นเครื่องอื่นหรือยัง เพราะผม Test หมดแล้ว ไฟล์ไม่มีปัญหา)
5. เครื่องเริ่มช้าลงเรื่อยๆ เปิดเครื่องช้า เข้าเมนูช้า เจอ HDD ช้า
6. เครื่องไม่ค่อยเจอ HDD และ USB (อาการนี้หลังจากนำไปให้ร้านที่พันธ์ทิพย์ดู) ปิดเปิดใหม่ หลายรอบ กว่าจะเจอ HDD บางทีต้องปิดทิ้งไว้ข้ามคืน
7. ถ้าเลือกเล่นไฟล์จาก HDD USB พอกดเลือก C Drive เท่านั้น เครื่องค้างไปเลย ภาพล้มด้วย ต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่ เป็นๆหายๆ

เริ่มไม่มั่นใจกับการบริการ เพราะว่า เครื่องยังไม่หมดประกัน และ
ติดต่อทางเวปผ่านกระทู้ ไทย ดี วี ดี ไม่ได้เลย กระทู้อีกหลายเวป คุณสุเวชก็หายไป (PlayON HD1 ผมซื้อกับคุณสุเวช จากเวป ไทย ดี วี ดี)
ผมขายไปซื้อ HD2 โทรถามช่าง ช่างก็บอกให้อัพ Firmware ลูกเดียว เดียว Down เดียว UP ขนาดเอาไปให้ดูถึงที่ ก็ยัง UP Firmware อยู่นั่นแหล่ะ

เหตุการ์ณเป็นดังนี้ครับ จะเล่าให้ฟังเผื่อทาง Digilife จะแก้ปัญหานี้ให้กับผม หรือ ลูกค้าท่านอื่นได้ ส่วนผมคงปลง เพราะถ้าเอาไปส่งซ่อม แล้วช่างทำเป็นแต่แค่ Up Firmware ใหม่
ผมทำเองที่บ้านได้ ไม่ต้องถ่อไปถึงพันธ์ทิพย์หรอกครับ

พอเครื่องมีอาการเสีย 1. ผมก็หาความรู้จากในเวปทั่วๆไปนี่แหล่ะ Firmware ไหนดี ไม่มีปัญาโดยเฉพาะ ไม่ได้ไปพึ่งช่างหรือกวนใจช่างของทางร้านเลย 2. แต่เมื่ออัพแล้ว ยังแก้ปัญหาผมไม่ได้ ผมก็โทรไปปรึกษาช่างที่ร้าน ว่าเบื้องต้นควรจะทำไง? จหรือะส่งซ่อมยังไงได้บ้าง? หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่? ประมาณกี่วันได้ ช่างก็บอกปัดโน่นปัดนี่ปัดนั้น ผมไม่ลงรายละเอียดเยอะนะครับว่าช่างพูดยังไง แล้วก็ให้อัพ manaul Up and down up and down บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 3. อาการดังกล่าวไม่หาย ผมเลยยกเครื่องไปที่ร้าน ที่สาขาพันธ์ทิพย์ ผมก็บอกช่างว่า อาการเป็นแบบนี้ครับ ช่างรีบบอก "ออพี่อาการนี้ Firmware ล้ม" ผมบอกว่า "ไม่น่าจะใช่นะครับ ผมก็ Up and down Firmware มาก่อนมาหาคุณนี่แหล่ะแล้ว" ช่างถามต่อ "แล้วอาการล่าสุดเป็นไง กดให้ผมดูหน่อย" (ผมล่ะหน่ายช่าง ช่างส่วนใหญ่เป็นกันทั้งประเทศ คือทำให้ดูหน่อย ว่างั้นเถอะ) ผมก็กดๆ ไป ดันไม่เป็น เพราะผมบอกอาการไปตั้งแต่ต้นแล้ว อาการที่ว่านี้ เป็นๆหายๆ

"เอางี้พี่" (ช่างทำหน้าไม่เชื่อ) ช่างบอก "เดี๋ยวผมอัพ Up and Down up and down Firmware ให้ใหม่ แล้วลองเอากลับไปใช้ดูก่อน ถ้าไม่หาย พี่ก็อัดวิดีโอไว้ แล้วเอามาให้ผมดู จะได้รู้ว่าอาการเป็นไง" อ้าวแล้วที่บอกอาการอธิบายไปตั้งนานนี่ ยังไม่รู้อีกเหรอ
"หมายถึงผมต้องตั้งกล้องวีดีโอ ถ่ายเครื่อง playon กับหน้าจอทีวี ตลอดเวลาในขณะที่ผมใช้งานเครื่อง Playon เลยเหรอ" ช่างถึงจะเชื่อว่ามันเสีย (แสดงว่าผมยกไปร้านนี่ ผมโกหกเพื่อจะเคลมเอาเครื่องใหม่ใช่มัย)

คุณรู้มัย พันธ์ทิพย์ มันไกล จอดรถยาก เสียค่าจอด เสียเวลา ถ้าอัพ Frimware หาย แล้วผมจะผ่ารถติด เอาเครื่องมาซ่อมทำพระแสง ขอ ง้าว อะไร
คุณอาจจะบอกเรื่องของคุณ ก็ร้านอยู่นี่ ก็ใช่ครับ แต่บริการให้แบบว่า ช่วยเหลือตรวจสอบให้มากกว่านี้หน่อยได้มัยครับ จะทิ้งเครื่องไว้ให้ดูก็ไม่ได้ จะเคลมก็ไม่ได้ เหมือนกับไม่สนใจจะตรวจเช็คดูให้ เครื่องยังอยู่ในประกันนะครับ

ขณะนี้ผม up and down Firmware ทุกวัน ก่อนดูหนัง จนลูกสาวผมรำคาญ จะดูการ์ตูนทีอัพที ลูกสาวถาม "ทำไมพ่อไม่เอาเครื่องไปซ่่อมล่ะ" ไปมาแล้วลูก "ช่างเค้า up and down Firmware" แล้วก็คืนเครื่องพ่อมา โดยไม่ได้ซ่อมให้ แล้วมัยพ่อไม่ซื้อใหม่มัยล่ะค่ะ

"ผมบอกลูกสาวผมว่า เงิน 4,990 บาท มันน้อยมากสำหรับร้าน Digilife เค้าถึงไม่สนใจเรา แต่มันมากสำหรับพ่อและลูก เราต้องทนๆใช้ไป จนกว่าจะเปิดไม่ติดนะลูก" แล้วเดียวจะหาเงินซื้อยี่ห้ออื่นให้แทนน่ะ

Up and down
Up and down
Up and down
Up and down
Up and down
Up and down
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 03:24:28 pm โดย michael00 »

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:14:46 am »
ฝาก link ไ ท ย ดี วี ดี ไว้หน่อยครับ 2 link

http://forum.ไทย ดี วี ดี.net/index.php?showtopic=108336&st=5560&gopid=3093816&#entry3093816

http://forum.ไทย ดี วี ดี.net/index.php?showtopic=108790&st=6720&gopid=3093683&#entry3093683
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 02:27:57 pm โดย michael00 »