ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามความแตกต่างระหว่าง2รุ่นนี้หน่อยครับ SS UA48JU7000KกับSS UA48HU8500ak  (อ่าน 1213 ครั้ง)

ออฟไลน์ scholly

• Flat TV member
  • *
ขอสอบถามความแตกต่างระหว่าง2รุ่นนี้หน่อยครับ

SS UA48JU7000KกับSS UA48HU8500ak

พอดีลังเลครับ เห็นราคา UA48HU8500ak ลดแล้วน่าสนใจมาก

รบกวนท่านผู้รู้ชี้แจ้งทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
เพื่อนผมเพิ่งซื้อรุ่น 48ju7000 มาครับ ภาพสว่าง สีสันสดเด้งตามสไตล์จอ Ultra clear panel และจออัพสเกลภาพได้ดีเลยทีเดียว ภ่พเคลื่อนไหวดีแานกลาง แต่ข้อเสียรุ่นนี้คือไม่แถมแว่น 3 มิติ กับต้องใช้กล่อง mini ต่อช่อง hdmi แยกครับ
แต่ถ้าให้เทียบเรื่องซีรีย์แล้ว hu8500 เป็นซีรีย์ที่สูงกว่า สเปคย่อมสูงกว่า ภาพดีกว่า ถ้าราคาลงมาพอๆกับ ju7000 ผมเลือก 48hu8500 ครับ

• *
ขอบคุณมากครับ คุณ sirota  ขอถามอีกนิดครับ ต้องใช้กล่อง mini ต่อช่อง hdmi แยก นี่คืออะไรครับ แล้วตัวชิพแสดงผลนี่ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ขอบคุณมากครับ คุณ sirota  ขอถามอีกนิดครับ ต้องใช้กล่อง mini ต่อช่อง hdmi แยก นี่คืออะไรครับ แล้วตัวชิพแสดงผลนี่ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณมากครับ
คือปกติที่ตัวทีวีมันมีช่องต่อ hdmi ในตัวเลย แต่รุ่นนี้มาแปลกต้องใช้กล่อง mini ที่มีช่องต่อ hdmi มาต่ออีกที แต่ช่องต่อ usb กับบางช่องต่อ มันก็อยู่ที่ตัวทีวีได้นะ...งง?
ส่วนเรื่องตัวชิฟประมวลผล กับ พาแนล  ผมยังให้ hu8500 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 10:23:24 am โดย sirota »

• *
ขอบคุณมากครับ คุณsirota