ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C  (อ่าน 62823 ครั้ง)

ออฟไลน์ tikung

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:26:26 pm »
เพิ่งได้ 43w800c มาครับ

มีทริกสำหรับผู้ใช้งานทั่วไปครับ
1. ลง ES File Explorer แล้ว สามารถดาวโหลด .apk จากหน้าเวปไซต์ มาลงในเครื่อง tv ได้เลย
2. ลง app ผ่านทางหน้าเวปไซต์ play.google.com ได้ โดยไม่ต้องผ่าน playstore ของเครื่อง tv (แต่บางแอพจะขึ้นว่าไม่ support tv ให้หา .apk มาลงแทน)
3. สามารถใช้งาน mouse & keyboard wireless ได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าใดๆ โดยเสียบตัวรับเข้าที่ช่อง usb (ผมใช้ rapoo รุ่นถูก คู่ละ 500 บาท ก็ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา)
4. ถ้าช่อง usb ไม่เพียงพอ (มีมาแค่ 2 ช่อง) สามารถใช้ usb hub เพิ่มช่องเสียบได้

ตอนนี้ผมจะซื้อจอย สำหรับเล่นเกมส์ผ่าน emu ไม่ทราบว่าสามารถใช้รุ่นอื่น ที่ไม่ใช่ Logitech F710, Thrustmaster, Google Nexus Gamepad และ Razor บ้างไหมครับ เพราะยี่ห้อพวกนี้มันแพงจังอะ มีใครเคยใช้ Ipega, Mocute หรือจอยไร้สายรุ่นอื่นๆ บ้างครับ

ปล. ลองใช้จอยแบบมีสายแล้ว ไม่สามารถใช้งานได้ครับ

ออฟไลน์ tikung

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหาการใช้งานAndroid ของ SONY Android TV รุ่น KDL-50W800C
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 01:46:40 pm »
แวะมาตอบให้ครับ จอย Logitech F310 แบบมีสาย ใช้งานได้ครับ ผมลองซื้อมาใช้งานดูแล้ว

ปล. ถามเองตอบเอง  [โขก]