ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ hd player ที่ใช้กับ NAS ได้ครับ  (อ่าน 2535 ครั้ง)

ออฟไลน์ woraprach

• *
อยากได้ hd player ที่ใช้กับ NAS ได้ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 07:23:58 pm »
ตอนนี้มี synology nas กับ LG smaart tv web os
แต่ว่าพอเปิดหนัง divx โดยใช้ tv เปิด มันจะเลือก subtitle กับเสียงไม่ได้ครับ
ลองอ่านๆ ดูเค้าแนะนำให้หา hd player มาใช้

เลยอยากให้ช่วยแนะนำรุ่นที่สามารถต่อกับ nas ผ่านทาง wifi ได้
ราคาไม่แพง สำหรับมือใหม่ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Re: อยากได้ hd player ที่ใช้กับ NAS ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 08:51:26 am »
เน้นดูหนัง ใช้งานง่าย เสถียร เลือกชิบ 1186
เน้นออนไลน์ ลงโปรแกรม เล่นเกม โน่นนั้นนี่ หลากหลายมากเลือกชิบ 1195 (การดูหนังยังไม่เสถียรครับ ต้องรออัพเฟิร์มแวร์อีกสักพัก บั๊กตรึม)

*ทั้ง 2 ชิป เลือกยี่ห้อที่เฟิร์มแวร์อัพเดตบ่อยๆ ตลอดเวลาครับ อย่างน้อยก็ไม่ต้องเป็นชาวเรือ ออกทะเล  ลอยแพ เอิ๊กๆๆๆ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ woraprach

• *
Re: อยากได้ hd player ที่ใช้กับ NAS ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 02:43:25 pm »
ไม่ทราบว่ามี ยี่ห้อกับรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ 9toy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 04:34:59 pm »
ไม่ทราบว่ามี ยี่ห้อกับรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ

ผมใช้งานอยู่เป็นหลัก คือ MED500X2 + QNAP (NAS storage HDD 2TB x 2)
เล่นผ่าน สาย LAN 1GB

ไฟล์หนังจะมี 3D full rip.ISO (file 40-50Gb) ภาพหนังเป็น 2D นะครับ , เล่น  blu-ray bdmv (20 - 30Gb) , mkv (4-15GB)
เสียง True-HD , DSH-HD, DTS, Dolby ได้ครับ
Subtitle -> ใช้งานได้ทุกรูปแบบ
โชว์หน้าปกหน้า ที่อยู่ใน QNAP

ปล. ใน MED500x2 ไม่ได้ใส่ HDD เพราะเน้นเล่นผ่าน LAN ตลอด
ใช้งานมา 3ปี แล้วครับ ยังใช้งานได้ปกติดีอยู่

ปล.
 รุ่นใหม่ มี MED600X3D และ MED800X3D ยี่ห้ออื่นที่เป็น LAN 1GB ก็น่าจะทำได้นะ แต่ไม่เคยลอง

[เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2015, 04:59:11 pm โดย 9toy »