ผู้เขียน หัวข้อ: 65 นิ้ว LG UF950T กับ SS JS9000 อันไหนดี หรือมีรุ่นไหนดีกว่าสองรุ่นนี้ครับ  (อ่าน 5564 ครั้ง)

ออฟไลน์ buzzard

• *
65 นิ้ว LG UF950T กับ SS JS9000 อันไหนดี หรือมีรุ่นไหนดีกว่าสองรุ่นนี้ครับ เริ่มมึนละครับ จะซื้อๆไม่ได้ซื้อซักที
แล้ว OLED ที่ขนาดใหญ่กว่า 55 นิ้วเนี่ยต้่องรออีกนานไหมครับ รบกวนด้วยครัล [ไม่เอา]

ออฟไลน์ kreangsak

• Flat TV member
  • *
จะซื้อเหมือนกัน
เล็ง LG ไว้
1.60fps
2.3D แบบpassive ไม่มีเส้นสแกนแล้ว เพราะมัน 4K ดู 1080p -4า ก็มองไม่ค่อยเห็น เส้นสแกนแล้ว (ตอนที่ซื้อ SS ไม่ซื้อlg เพราะเหตุผลนี้)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ถ้า2 ตัวนี้ แค่2 ตัวนี้นะครับ ผมวาตัวไหนถูกกว่าเอาตัวนั้นครับ แต่ต้องเข้าใจว่าจอIPS vs SVA ภาพที่ได้ต่างกันครับ แต่ส่วนตัวชอบจอSVA ของSS มากกว่า

ส่วนOLED 65"ผมรออยู่ เปิดราคามา แต่คิดว่าไน่น่าจะต่ำกว่า 3แสนบาทครับ ลดแล้วคงไม่หนี 2.4 แสนในช่วง6เดือนแรกที่เข้ามา
เพราะเคยลงในเวปLG รุ่น 65EC970t 430000บาท ถือว่าราคาตั้งแพงต่างจากเมืองนอกครับ us$12000
แต่ตอนนั้นเพิ่งออก มีส่วนลดเหมือนจำได้ว่าก็ไม่ต่างกับราคาหstreet price เมืองนอกเลยครับ  [โขกโต๊ะ] แต่แพงครับ คือ 3แสนนิดๆ
ส่วนตัว รอดูเหมือนจะมียี่ห้ออื่นจะออกตามมา รอครับไม่รีบ แต่ไม่เอาแล้วแหละกับLED ไปOLED ดีกว่ามากครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

• *
ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดีอ่ะครับ ทำไงดี TwT ลังเลมานานมาก ตั้งแต่ HU ของ SS แต่ดอนโดยังไม่เสร็จ นี่ผ่านมาปีละ ยังเลือกไม่ได้เลยครับ 55+ ใครมีข้อคิดเห็นยังไงบอกกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
ความคิดผม ผมคงไม่เอา LED แล้วล่ะครับ คิดว่า รอ เก็บตัง ไป OLED เลยดีกว่า ตอนนี้ใช้ Plasma ก็พอใจอยู่แล้ว คงใช้ไปได้อีกสักพัก

ความคิดผม ผมคงไม่เอา LED แล้วล่ะครับ คิดว่า รอ เก็บตัง ไป OLED เลยดีกว่า ตอนนี้ใช้ Plasma ก็พอใจอยู่แล้ว คงใช้ไปได้อีกสักพัก

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
หาเพื่อนเล่นOLED ครับ
ตอนแรกก็คิดอยู่ครับ อยากได้ FALD จอใหญ่ๆ ตอนนี้ เอาOLED ดีกว่าครับ รออีกสักปีครับรอUHD PLAYER อาจจะมียี่ห้ออื่นมาให้เลือกบ้าง
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ vrsg

• LCD TV member
  • **
ได้ 65js9000 มาแล้ว เงื่อนไขดี ไม่ลังเล
....11xxxx 10 ด. cashback 3450 และรออีก 3000 เมื่อจบโปรบัตรกรุงศรี
.....ประกัน 3 ปี บวก ultimate care

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ได้ 65js9000 มาแล้ว เงื่อนไขดี ไม่ลังเล
....11xxxx 10 ด. cashback 3450 และรออีก 3000 เมื่อจบโปรบัตรกรุงศรี
.....ประกัน 3 ปี บวก ultimate care
ว่างรีวิวหรือบอกกล่าวกันหน่อยนะครับ ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ครับ [หื่น]

• *

ทำไมถึงเลือกรุ่นนี้ครับ มีเหตุผลอื่นไหมครับ ตอนซื้อเทียบกับรุ่นไหนไหมครับ

รอรีวิวนะครับ แนะนำด้วยว่าเป้นไงบ้างสำหรับรุ่นนี้

ออฟไลน์ vrsg

• LCD TV member
  • **
ก่อนจัดผมอ่านจากเว็บนี้เป็น highly recommend
https://www.avforums.com/review/samsung-ue65js9000-js9000-s-uhd-curved-4k-tv-review.11257
ที่สรุปได้รุ่นนี้ เป็นรุ่นรองจากรุ่น flagship js9500 ที่บ้านเราไม่มี 65 นิ้ว ราคาลงมาพอสมควรต่างกันที่ ไม่มีกล้อง ไม่มี direct LED backlight แต่เป็น edge LED lighting
รองรับ ระบบ HDR , HEVC , 10 bit panel , Nano Crystal ที่พร้อมรองรับ 4k contents ที่ทะยอยมา
ราคาที่ได้มาเหมาะสม แรกลองมอง LG ราคายังแรง จอไม่โค้ง ไม่มีโปรแรงๆ

• *

ชี้เป้าด้วยครับผม ขอบคุณครับ