ผู้เขียน หัวข้อ: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 223244 ครั้ง)

ออฟไลน์ sthai

• *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:46:08 pm »
ขอบพระคุณคุณ a2online เป็นอย่างมากครับทึ่ให้ความรู้ พรุ่งนี้ผมจะมาเป็นสาวก samsung ps51e490 แล้วครับ ยังไงฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ a2online

• Flat TV member
  • *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 01:34:45 am »
ขอให้่สนุกกับทีวีใหม่นะคร้าบ   [กระโดด]

ออฟไลน์ t-square

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:49:21 am »
อยากทราบว่า มีใครใช้ PS51 D550 อยู๋บ้างครับ ดีไหม ?

สนใจอยู่ เพราะเป็น Full HD และ51"  และั 3D

ราคาปัจจุบันประมานเท่าไหร และคุณภาพสมราคาไหม ?

ชาวSamsung FanClub โปรดชี้แนะ

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:36:11 pm »
หลังจากได้เล่น ps51e490 มา1วัน สรุปว่าคุ้มมากๆเลยครับ ดูฟรีทีวีแจ่มโคตร  3d ก็ถือว่าเป็นของแถมเลยครับต้องคุมแสงหน่อย
อย่าเปิดไฟนีออนก็แจ่มเลยครับ ดูหนัง 3d เรื่องนึงจบก็ยังไม่มีอาการมึน ดูไฟล์ 1080p ก็ถือว่าดีเลยครับแม้จะไม่คมแบบ led แต่ผมว่าดูสบายตามากเลย
ตอนแรกผมก็ลังเลเรื่องความละเอียด 1024*768 ว่ามันจะชัดไหมว้า แต่พอมาดูแล้วไม่เป็นปัญหาเลยครับภาพสวย สีสด ตัดสินใจไม่ผิดครับ ในราคา 20900 บาท
ถูกขนาดนี้ใครยังลังเลสอยได้เลยครับ  ไม่ต้องไปเล่น full hd ให้เปลือง ถ้าชอบภาพอารมณ์โรงหนังก็จัดไป

ออฟไลน์ a2online

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:10:06 pm »
ยินดีกับคุณ sthai ด้วยนะคร้าบ ^^ เอามาดูฟรีทีวีแหล่มกว่า LCD มากมาย

[หื่น]

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:20:18 pm »
ยินดีกับคุณ sthai ด้วยนะคร้าบ ^^ เอามาดูฟรีทีวีแหล่มกว่า LCD มากมาย

[หื่น]

ผมลองเอาไฟล์ 3d sbs 1080p มาเล่นดู ต้องขอบอกว่าแจ่มโคตรๆครับ ถูกใจจริงๆ [yes]

ออฟไลน์ Charat_C

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:39:14 pm »
หลังจากได้เล่น ps51e490 มา1วัน สรุปว่าคุ้มมากๆเลยครับ ดูฟรีทีวีแจ่มโคตร  3d ก็ถือว่าเป็นของแถมเลยครับต้องคุมแสงหน่อย
อย่าเปิดไฟนีออนก็แจ่มเลยครับ ดูหนัง 3d เรื่องนึงจบก็ยังไม่มีอาการมึน ดูไฟล์ 1080p ก็ถือว่าดีเลยครับแม้จะไม่คมแบบ led แต่ผมว่าดูสบายตามากเลย
ตอนแรกผมก็ลังเลเรื่องความละเอียด 1024*768 ว่ามันจะชัดไหมว้า แต่พอมาดูแล้วไม่เป็นปัญหาเลยครับภาพสวย สีสด ตัดสินใจไม่ผิดครับ ในราคา 20900 บาท
ถูกขนาดนี้ใครยังลังเลสอยได้เลยครับ  ไม่ต้องไปเล่น full hd ให้เปลือง ถ้าชอบภาพอารมณ์โรงหนังก็จัดไป

รุ่นเดียวกันเลยครับ ผมเอามาดูฟรีทีวี ไม่ต้องใช้จานอะไรเลย ผมก็ว่าชัดดีครับ ดูหนัง HD นี่สุดยอดเลย   [โย่ว]

ส่วน 3D เด็กๆ น้องๆ ที่บ้านชอบมาก ผมเองดูจบเรื่องก็ไม่ปวดหัวเหมือนกันครับ

ข้อเสียคือ แว่นมีแค่สองอัน แทบจะแย่งกันดู เลยตัดปัญหา ไม่ต้องดูแบบ 3D เอา 555+++   [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]

ออฟไลน์ Newtania

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:09:58 pm »
สวัสดีครับ พอดีผมเป็นมือใหม่กิ๊ก เลยเรื่อง TV LED  อะครับ

พอดีผมศึกษามานานิดนึง แล้วก็ตัดสินใจซื้อ รุ่น D5000 ขนาด 32"

ทีนี้พอได้มาผมก็ประกอบกับฐานตามปกติ

แต่ที่น่าสงสัยคือ พอประกอบแล้วหน้าจอมันเบี้ยวๆ ซ้ายนิดนึง

พอไปดูในรีวิว ก็เห็นว่ามันเอียงเหมือนกันเป๊ะ !!!!

ผมก็เลยสงสัยว่ามันไม่ได้มาตรฐาน รึวา เค้าจงใจออกแบบให้มันเอียงอะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Newtania

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:11:44 pm »
โทดทีครับ ผมโพสผิดหมวด T^T

ออฟไลน์ MongkolLCDTV

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:58:40 am »
สวัสดีครับ ^_^

ผมมีเรื่องอยากจะขอรบกวนทุกๆท่านในบอร์ดนี้   อยากจะถามหน่อยหนะครับว่า  ตัวนี้เป็นอย่างไรมั่งครับ

ผมจะเอาไปใช้กับ เครื่องเล่น HD Player   เน้นดูหนังพวกการ์ตูนอเนมิชั่น ชอบ ภาพ สี สดใส คมชัด แม้มุดเข้าไปดูระยะประชิด

การเคลื่อนไหวเป็นธรรมชาติแบบของการ์ตูนอเนมิชั่น

ขอบคุณครับ มีปัญหาตรงไหน หรืออยากสอบถามอะไรเพิ่มเติมก็โพสต์เอาไว้ได้เลยนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะมาตอบให้ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 02:11:28 am โดย MongkolLCDTV »

ออฟไลน์ mabbama

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 11:23:29 pm »

ของผมซื้อรุ่น PS43E490 ถูกใจมากครับ แรกๆก็ลังเล กับ ตัวฟลู HD 1080 ของ พานาโซนิกอยู่เหมือยกัน ราคาถูกกว่าประมาณ 1 พัน แต่ซัมซุงรุ่นนี้แพงกว่า ไม่ฟลู HD แค่ HD 720 แต่มี 3D กลัวว่าไม่ฟลู HD ภาพจะไม่สวย แต่พอเอามาดูหนังกับเครื่อง HD Player ขอบอกว่าภาพไม่เป็นรอง ฟลู HD เลย แทบไม่ต่าง ภาพใสมาก โคตรประทับใจเลยครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

ถ้าใครลังเลเหมือนผม เลิกคิดได้เลยครับ เอารุ่นมี 3D ดีกว่าครับ คุ้มครับคุ้ม แค่HD 720 ก็สวยบาดใจแล้วครับ  [yes]

รุ่นนี้เห็นโลตัสขาย 22990 ครับแต่ที่ power buy ที่ผมซื้อ ขาย 19990 บาทครับ ใช้บัตรไทยพาณิชย์ลดอีก 8% เหลือ หมื่นแปดกว่าๆ [เท่ห์]

ออฟไลน์ daemon

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:20:20 pm »
ได้ Samsung PS51D6900 มาจากงาน HomePro 2012 ครับ 27,xxx บาท แต่มีปัญหาอยู่เรื่อง คือ LAN network ใช้ไม่ได้(แต่ลอง ping IP ก็เห็น) ส่วน Wireless LAN ใช้ได้ปกติ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร มีใครเป็นบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ JK2012

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 01:19:03 am »
อยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องการต่อทีวี เครื่องเสียง และ HD Player ครับ ว่าต้องต่อแบบไหน คือตอนนี้ ผมต่อไว้แบบนี้นะครับ
  - HD Player ต่อสาย HDMI ไปเข้าทีวี Samsung
  - ต่อ สาย HDMI จาก ทีวี Samsung ไปเข้าเครื่องโฮมเธียเตอร์ Samsung (โฮมเธียเตอร์ มันเป็น DVD Player ด้วยครับ)
  - ต่อสาย Audio แดงขาว จาก TV Samsung มาที่โฮมเธียเตอ์ Samsung เพื่อต้องการเล่นจาก HD Player ให้เสียงมาออกที่โฮมเธียเตอร์ Samsung โดยต้องเลือกเป็น Aux ที่เครื่องเสียง
  - เวลาเล่น file คาราโอเกะ จาก HD Player เอาไมค์มาเสียบที่เครื่องเสียง Samsung มันไม่มีเสียงออก เพราะมันไม่สามารถใช้ไมค์ ตอนอยู่ในโหมด Aux ได้
ปัญหา คือถามแบบไม่รู้อะไรเลยนะครับ ต่ออย่างไร ใช้สายเสียงจากไหน ภาพจากไหน ให้ได้เต็มประสิทธิภาพที่สุดครับ

ออฟไลน์ nun siam

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:47:25 pm »
ซื้อมาแล้ว 51D550C1N  ประทับใจในราคาสินค้า ประทับใจการบริการและคุณภาพสินค้า กับการกำเงินสดที่จ่ายไป :D

1.โทรสับไปเจอ พี่ภา.... ประทับใจตั้งแต่แรกที่สนทนา จึงขอให้พี่เค้าช่วยเหลือเก็บไว้ก่อน1วัน เพื่อขอ งบประมาณจากภรรยาย [รัก]

2.ใครจะซื้อร้านพี่เค้า ต้องศึกษา ตัวสินค้าเองก่อนจากตามห้างต่างๆฯลฯ ที่ร้านไม่มีตัวโชว์ แต่เชื่อใจพี่เค้าได้ ผมไปเห็นมากับตาแล้วว่าทุกตัว เป็นสินค้าใหม่ :o

3.ที่ร้านบริการดี ประทับใจ เพราะตัวผมเอง ยกฮาร์ดดิสมาทดสอบคุณภาพสินค้าได้เต็มที่ ทั้ง2D 3D ระบบภาพและเสียง [yes]

4.คุณภาพสินค้าของ 51D550C1N  หลังที่ใช้งานมา 2-3คืน ห้องต้องควบคุมแสงให้ได้จะทำให้ทีวีแสดงศักยภาพได้เต็มที่ ;D
ส่วนเรื่องภาพ3D ภาพออกแนวลึก ภาพไม่ลอยเท่าที่ควร ถ้าใครคิดว่าซื้อมาเพื่อจะชม3Dโดยตรง  คำตอบไม่น่าใช้สินค้าตัวนี้ ควรคิดซะว่า3Dมันเป็นของแถม :P
ฟังชั่งการเชื่อต่อดีกว่ารุ่นใหม่ 2012 เช่น มีช่องต่อหูฟัง ;D

5.ประสบการณ์ทีวีที่บ้านสำหรับตัวผมเอง  37"สกาเล็ต / 42"พลาสม่าss / 46"6200ss / 46"EX720 / ล่าสุด 51D550C1N
ทั้ง5ชิ้นยังใช้งานเป็นปกติอยู่ คับ คับ  แต่ถ้าท่านใดคิดว่าจะซื้อ 51D550C1N เป็นเครื่องแรกซื้อได้เลยคับ ราคาสุดคุ้ม ภาพ2D ได้ในระดับที่  ดี  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 10:36:36 am โดย nun siam »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:18:27 pm »
อยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับเรื่องการต่อทีวี เครื่องเสียง และ HD Player ครับ ว่าต้องต่อแบบไหน คือตอนนี้ ผมต่อไว้แบบนี้นะครับ
  - HD Player ต่อสาย HDMI ไปเข้าทีวี Samsung
  - ต่อ สาย HDMI จาก ทีวี Samsung ไปเข้าเครื่องโฮมเธียเตอร์ Samsung (โฮมเธียเตอร์ มันเป็น DVD Player ด้วยครับ)
  - ต่อสาย Audio แดงขาว จาก TV Samsung มาที่โฮมเธียเตอ์ Samsung เพื่อต้องการเล่นจาก HD Player ให้เสียงมาออกที่โฮมเธียเตอร์ Samsung โดยต้องเลือกเป็น Aux ที่เครื่องเสียง
  - เวลาเล่น file คาราโอเกะ จาก HD Player เอาไมค์มาเสียบที่เครื่องเสียง Samsung มันไม่มีเสียงออก เพราะมันไม่สามารถใช้ไมค์ ตอนอยู่ในโหมด Aux ได้
ปัญหา คือถามแบบไม่รู้อะไรเลยนะครับ ต่ออย่างไร ใช้สายเสียงจากไหน ภาพจากไหน ให้ได้เต็มประสิทธิภาพที่สุดครับ

ขอรุ่นเครื่องเสียง TV และ HD player ด้วยครับ เพราะไม่รู้ว่าข้างหลังมันมีอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 04:12:07 pm »
ถามอีกสักนิด ระหว่าง

PS43E490
PS43E450

2 รุ่นนี้ถ้าไม่เน้นดู 3D ภาพต่างกันไหมครับ(สีสัน มิติของภาพโดยรวม)

เอามาดู HD แล้วถ้าดูฟรีทีวีผ่านจานเหลือง ภาพเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณ...........

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:34:48 am »
ถามอีกสักนิด ระหว่าง

PS43E490
PS43E450

2 รุ่นนี้ถ้าไม่เน้นดู 3D ภาพต่างกันไหมครับ(สีสัน มิติของภาพโดยรวม)

เอามาดู HD แล้วถ้าดูฟรีทีวีผ่านจานเหลือง ภาพเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณ...........

เท่าที่เคยยืนดูอยู่ครั้งนึงระหว่าง 2 รุ่นนี้ ภาพ 2D ผมแยกความแตกต่างไม่ออกครับ
แต่ถ้าเอา E450,490ไปเทียบกับรุ่นปีที่แล้วคือ D450,490 ถึงจะเห็นว่าต่างกันอยู่บ้าง

เอาไปดู HD ก็น่าจะโอเคนะครับถึงจะไม่ชัดคมเหมือนจอ Full HD

ส่วนจานเหลืองคงพอได้ครับ ซึ่งตรงนี้ไม่เกี่ยวกับทีวี แต่เป็นที่สัญญาณจากจานเหลืองเอง
ยังไงก็ดีกว่า LCD LED ล่ะน่า

..

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:22:02 pm »
วันนี้ไปจัด PS43E450 มาแล้วครับ ที่ Powerbuy

เสียดายร้านประจำ ที่เกษตร เขาไม่ขาย SS แล้ว

จะเล่น LG ก็ดันไม่มีของอีก.. เลยจัดพี่ SS เหมือนเดิม

ไม่รู้ต้องตั้งค่าอะไรมั่ง ช่วยแนะนำกันบ้างนะครับ ทดลองใช้พลาสม่าเครื่องแรกเลยครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 08:15:28 pm โดย Casnowa »