ผู้เขียน หัวข้อ: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 223374 ครั้ง)

ออฟไลน์ tisak

• *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:53:42 pm »
ps51E490A ไม่ใช่ HD
แต่ภาพออกมาดีมาก

ออฟไลน์ naevol

• *
Re: "Samsung FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Samsung " เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 01:30:06 pm »
รบกวนชี้เป้าให้หน่อยครับ ร้านไหนราคาได้สุดๆ กับ 43e490 ครับ อยากจัดซักตัว

แถมแว่น 4 อันใช่ไหมครับ ครบพอดี มีกิ๊ก 3 คน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aeknarin intharungsee

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:23:17 pm »
จะหาโหลดหนังสามมิติได้จากที่ไหน ได้บ้าง ครับมาใครทราบบ้าง ครับ

ออฟไลน์ มุเมียวจินซ่าร์

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:07:45 am »
สอบถามนิดหน่อยครับ Plasma 43 sumsung เรื่อง โหมดภาพ

เวลา่เปลี่ยนโหมดภาพเป็น มาตรฐาน แล้วสักพัก 30 - 60 นาที จะกลับเป็นไดนามิคเหมือนเดิม

ทำยังไงให้มันคงที่ตลอดไหมครับ เพราะว่าเวลาเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ก็กลับมาเป็นไดนามิคเหมือนเดิม 

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:17:14 pm »
ภาพออกมาดีมาก

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:58:59 pm »
สอบถามนิดหน่อยครับ Plasma 43 sumsung เรื่อง โหมดภาพ

เวลา่เปลี่ยนโหมดภาพเป็น มาตรฐาน แล้วสักพัก 30 - 60 นาที จะกลับเป็นไดนามิคเหมือนเดิม

ทำยังไงให้มันคงที่ตลอดไหมครับ เพราะว่าเวลาเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ก็กลับมาเป็นไดนามิคเหมือนเดิม 

มันเป็นโหมดร้านค้าครับปรับให้เป็นโหมดบ้านครับอยู่ในเมนูการตั้งค่าครับ ถ้าหาไม่เจอรีเซ็ตให้เป็นค่าโรงงานครับ

ออฟไลน์ knot645

• Flat TV member
  • *
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:54:41 pm »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้ผมใช้ plasma Samsung PS63C7000 อยู่ ต้องการที่จะต่อ internet โดยต่อผ่าน Tenda W150M ด้วยสาย LAN
ผมก็ setup network ต่างๆตามคู่มือแล้ว แต่พอทำ InternetService Test ทุกอย่างผ่านหมด ยกเว้น  Gateway Ping และมีข้อความขึ้นว่า
"Not Connected to the gateway...."
ซึ่งผมก็ทดลองเอาสาย LAN มาต่อตรงเข้าที่ notebook เพื่อลองเข้า internet ดูก็เข้าได้ปกติ แต่พอเอาสาย LAN มาเสียบเข้า tv กลับเข้า internet ไม่ได้
โทรถามที่ call center พนักงานก็บอกให้ผมลองเอาสาย LAN ต่อตรงจาก router เข้า tv เลย แต่ router ผมอยู่ชั้นล่าง tv อยู่ชัน2 ไม่สามารถยกลงไปต่อได้ครับ (แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกัน เพราะต่อสาย LAN ตรงจาก Tenda เข้าที่ notebook ก็สามารถเข้า internet ได้)
ไม่ทราบว่ามีใครพอมราบวิธีแก้ปัญหานี้ได้บ้างไม๊ครับ 

ออฟไลน์ mostza28770

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:12:50 pm »
สวัสดีครับ ใช้ Plasma TV Samsung PS51E490B1RXXT 51 นิ้ว

แต่ อยากสอบถามครับ

เอา tv ตัวนี้ไปเสียบกับ computer (ใช้สาย HDMI กับหัวแปลง HDMI>>DVI) เสียบเข้ากับการ์ดจอ

แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ การ์ดจอ หาจอตัวนี้ไม่เจอ เลยอยากถามว่า TV รุ่นนี้ เสียบกับคอมได้ไหม [ร้องไห้]

ออฟไลน์ popza1987

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 05:13:23 pm »
สวัสดีครับ ใช้ Plasma TV Samsung PS51E490B1RXXT 51 นิ้ว

เอา tv ตัวนี้ไปเสียบกับ computer (ใช้สาย HDMI กับหัวแปลง HDMI>>DVI) เสียบเข้ากับการ์ดจอ

แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ การ์ดจอ หาจอตัวนี้ไม่เจอ เลยอยากถามว่า TV รุ่นนี้ เสียบกับคอมได้ไหม [ร้องไห้]
ได้แน่นอนครับ สำหรับรุ่นนี้เพราะใช้อยู่ ใช้สาย HDMI กับหัวแปลง HDMI>>DVI เสียบเข้ากับการ์ดจอ เหมือนกับของท่านเลย แหล่มมาก แต่ทำไมในชุดเค้าแถมแว่น 2 อันเองอ่ะ แอบน้อยใจ T_T

ออฟไลน์ mostza28770

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:06:31 am »

ได้แน่นอนครับ สำหรับรุ่นนี้เพราะใช้อยู่ ใช้สาย HDMI กับหัวแปลง HDMI>>DVI เสียบเข้ากับการ์ดจอ เหมือนกับของท่านเลย แหล่มมาก แต่ทำไมในชุดเค้าแถมแว่น 2 อันเองอ่ะ แอบน้อยใจ T_T

ได้ใช่ไหมครับ แต่ต้องใช้สาย HDMI แปลงเป็น DVI เลยหรือเปล่า ของผมใช้หัวแปลงครับ จากสาย HDMI แล้วเสียบด้วย HDMI to DVI ลองแล้วไม่ติดเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 02:11:34 pm »

ได้ใช่ไหมครับ แต่ต้องใช้สาย HDMI แปลงเป็น DVI เลยหรือเปล่า ของผมใช้หัวแปลงครับ จากสาย HDMI แล้วเสียบด้วย HDMI to DVI ลองแล้วไม่ติดเลยครับ
แน่นอนตามที่บอกเลย

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 07:36:10 pm »
ตัว PS51E490B1RXXT ถ้าช่องรายการปกติ TV สามารถปรับโหมดเป็นดูแบบ 3D ได้ไหมอ่ะ หรือว่าต้องดูหนังที่เป็น 3D มันถึงจะออกสามมิติ

ออฟไลน์ lcdtvapril26

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:19:38 pm »
สงสัยสอบถามนิดนะครับ Samsung PS43E470A1R ภาพตามขอบจอขึ้นเป็นระยะตามรูป ปกติหรือเปล่า

ออฟไลน์ lcdtvapril26

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:23:51 pm »

ออฟไลน์ pattana pppp

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:37:02 am »

Samsung PS51E550D1R ครับ
3D + Smart TV + Wifi Bult-in

ราคา 33,359.50 + แว่นรวม 4 อัน + Thumb Drive 16GB + True HD
ได้มาจาก Powerbuy เซ็นทรัลบางนา วันที่ 13 สิงหา นี้เอง ราคาลดจาก 39,990 อีก 16% ผ่อน 0% 10 เดือน
จากราคาที่เช็ค
แถวบางศรีเมือง 35,990 มี 0% 10 เดือน Cash Back แล้วแต่บัตร
แถวคลองสาม 36,500 มี 0% 6 เดือน กับ FC
แถวรามอินทรา 36,500 เงินสด รูดบัตรชาร์จ 3%
แถวเกษตร ไม่ได้โทรถามแต่แจ้งว่าราคาพิเศษบนเว็บ
พอเจอราคากับเงือนไขโดนใจก็จับขึ้นรถซะเลยครับ

ตั้งในห้องนั่งเล่น ใช้โหมดภาพมาตรฐานโรงงาน โหมดประหยัดไฟต่ำ ภาพที่ได้ก็ดูดีนะครับ ชอบสีดำที่สนิทดีจริงๆ
ไม่มีชุดเครื่องเสียงครับ แค่ต่อ Optical ออกมาที่เครื่อง LG DVD Home theater ชุดเดิมเพื่อเพิ่มทางเลือกเรื่องเสียง
กำลังเพลินกับดูหนังผ่าน HDD ทางช่องต่อ USB
และหา Wireless Mouse มาเสียบเพิ่มเพื่อช่วยในการใช้งาน Internet เพราะไม่มี Smart Remote ให้ และยังไม่มี Remote App ที่เหมาะๆ
SS PS51E550D1R

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 06:37:36 pm »
ไปจัดมาละที่ big c plasma 3d 43e490 ราคา 18990.-  0% 10 ด. คืนงวดผ่อนให่ 1 งวดด้วย บัตร platinum big c แถม blu ray 3d e550 + แว่น

3d รวม 4 อัน สมาชิกบัตร bigcard รับเงินหางใบเสร็จอีกรวม 335 บาท

sale แจ้งว่าถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ ภายใน 1 เดือน(จริงหรอ 55++)

สรุปถ้าเน้นดู freetv + ห้องคุมแสงได้ โปรฯราคานี้ จัดไปเถ๊อะ  [yes]

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 07:32:36 pm »
ไปจัดมาละที่ big c plasma 3d 43e490 ราคา 18990.-  0% 10 ด. คืนงวดผ่อนให่ 1 งวดด้วย บัตร platinum big c แถม blu ray 3d e550 + แว่น

3d รวม 4 อัน สมาชิกบัตร bigcard รับเงินหางใบเสร็จอีกรวม 335 บาท

sale แจ้งว่าถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ ภายใน 1 เดือน(จริงหรอ 55++)

สรุปถ้าเน้นดู freetv + ห้องคุมแสงได้ โปรฯราคานี้ จัดไปเถ๊อะ  [yes]

ได้ราคาคุ้มมากๆ ครับ [หื่น]

ออฟไลน์ keepitup

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:52:02 am »
ท่าใดพอทราบบ้างว่า ตัว web cam Samsung TV Cam (VG-STC2000) มีขายที่ไหน รบกวนช่วยชี้เป้าให้ทีนะครับ โทรไป samsung call center ก็ไม่ได้รับคำตอบ ขอบคุณมากครับ