พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

"LG FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV LG " เชิญทางนี้ครับ

<< < (21/33) > >>

potera99:

--- อ้างจาก: silverstone ที่ เมษายน 25, 2012, 09:46:45 am ---จัด LG 50PA4500 จากร้านดังเกษตรมาเมื่อวานนี้เอง ช่วยชี้แนะการตั้งค่าทีวีให้ค้วยครับ [รัก]

--- End quote ---

ทำไมทีวีรุ่นใหม่ความละเอียดน้อยกว่าเดิม ได้ลองได้สัมผัสแล้ววานบอกต่อด้วยนะครับ สนใจเหมือนกัน

peat:

--- อ้างจาก: peat ที่ เมษายน 19, 2012, 12:07:37 pm ---เพิ่งได้ LG 60PZ850-TA มาเมื่อวาน ชั่วโมงการใช้งาน 0 ภาพไม่ชัดไม่แจ่มเอาซะเลย [มากมาย]
ต้องรอพ้นรันอินงั้นสินะ [ปาดเหงื่อ]
ภาพ 3D แบบ SBS มันไม่ค่อยแจ่มเลยแฮะ มีเป็นเงาด้วย เพราะตัวไฟล์รึเปล่าหว่า อยากลองกับ 3D แท้ๆจัง [ไม่เอา]

--- End quote ---

ที่ภาพไม่ชัด LG 60PZ850 มีปัญหาเรื่องภาพหน้าจอมีลายจุดเขียวๆเป็นปื้นๆเต็มหน้าจอ ตอนแสดงสีเขียวขึ้นลายเหมือนสนามฟุตบอลเลย [โขก]
เครื่องแรกมาส่งวันที่ 15/4/55 ภาพเละเป็นปื้นเขียวดูไม่ได้เลย วันที่ 18/4/55 เอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนก็ยังมีอาการเดิม แต่เปลี่ยนจากปื้นทั้งแถบเป็นจุดๆปื้นๆแทน [เศร้า]
ตอนนี้กำลังทำเคลมเครื่องคืนเงิน หรือเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นอยู่ มีเจ้าหน้าที่จาก LG เข้ามาดูเครื่องเมื่อวันที่ 25/4/55 แล้วก้ะบอกว่าจะให้ทีมเจ้าหน้าที่จากโรงงานมาดูอีกทีวันที่ 3/5/55  [ปาดเหงื่อ]
เห็นชัดๆว่ามันผิดปกติ จะดูทำไมหลายรอบก้ะไม่รู้ แทนที่จะได้รับความชื่นชมในบริการหลังการขาย จะกลายเป็นเสียความรู้สึกแทนละ [เปล่า]
ตอนแรกว่าจะไม่โพสเพราะจะเป็นผลเสียต่อ LG เอง เพราะผมก็ใช้ของ LG หลายอย่าง ยังเชื่อมั่นใน LG แต่มาเจอเรื่องแบบนี้ ชักไม่ดีละ เพราะอาการมันชัดเจนว่าจอภาพมีปัญหา [ไม่พูด]
รอดูว่าผลจะเป็นยังไง แล้วจะรายงานความคืบหน้าอีกที [ช็อค]

torres09:
ยังใช้รุ่นเก่าอยู่เลย 50PJ350 ตอนออกใหม่ๆซื้อมา 28000 ตอนนี้รุ่นใหม่ๆ หมื่นปลายๆ เองอ่ะ

hyde:
เพิ่งมีโอกาสได้ไปจ่ายตัง 50PA4500 จัดไป 2 ตัว

ไม่ทราบเป็นยังไงบ้าง เพราะของจะมาส่งวันเสาร์ที่ 26 นี้อะคับ

ผมมือใหม่ มีวิธีตั้งค่า หรือแนะนำยังไงช่วยโพสบอกหน่อยนะคับ

หรือ pm หาผมก็ได้คับ

อยากได้วิธีเช็คชั่วโมงการทำงาน กับวิธีปรับจอเพื่อป้องกัน burn in คับ

Casnowa:
แนะนำทีครับลังเล ระหว่าง Plasma 42PA4500 กับ LED 42LS4600 เห็นราคาพอๆกัน ต่างกัน 2 พันเอง

ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณ..............

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version