ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง active shutter กับไฟล์ sbs 3d หน่อยครับ  (อ่าน 3431 ครั้ง)

ออฟไลน์ lockinlive

• *
สวัสดีครับ ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนเลย คือผมมี tv 3d มาก็เกือบปีแล้ว แต่ไม่เคยใช้ 3d ของมันเลย(ซื้อมาเพราะเทคโลยีภาพของมัน 3dเหมือนเป็นของแถมมาตลอด) จะไม่ใช้เลยก็เสียดาย แต่ไม่รู้ว่าผมต้องเปิด3dmodeยังไง ผมต่อจากคอมขึ้น tv นะครับ เป็น tv ของ sony ระบบ active shutter
เลยอยากสอบถามวิธีการตั้งค่าให้เป็น 3d mode ทั้งจากคอมและจากจอครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: รบกวนเรื่อง active shutter กับไฟล์ sbs 3d หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 12:00:52 am »
ที่..ทีวี เข้าเมนูตั้งค่าเป็น 3D อัตโนมัติ
หรือ.. กดปุ่ม 3D บนรีโมท (ปุ่มจะอยู่ด้านบนของรีโมท) เวลาเล่นหนังสามมิติ
คอมพ์.. ไม่ต้องไปตั้งค่าใดๆ ให้ส่งภาพเป็นปกติเดิมๆ
เปิดหนังสามมิติจากคอมพ์ต่อเข้าทีวี ใช้ทีวีเป็นตัวปรับภาพสามมิติ..
ถ้า.. ตั้งค่า 3D เป็นอัตโนมัติ ทีวีจะรวมภาพให้เอง
ถ้าไมรวม.. กดปุ่ม 3D บนรีโมท จะมีให้เลือก ว่า "ซ้าย-ขวา" และ "บน-ล่าง"
เลือกตามหนังที่เราเปิดว่าเป็นแบบไหน..?
ครับ..