ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกโทรทัศน์ให้หน่อยครับ เน้นภาพชัด เลือกอะไรดีระหว่าง Samsung Sony Lg  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ dmzz1234

• *
ปกติใช้ Samsung uhd 65 นิ้วอยู่ รุ่น 8500 ไรสักอย่าง ค่อนข้างผิดหวังเวลาดูทรู HD หรือ ทีวีดิจตอล
พอเข้าใจว่า scale มันไม่ได้และเหมือนจอใหญ่เกินและภาพแตก
ล่าสุดเห็น Samsung ตัวใหม่ออก รุ่น Suhd เป็น 4K รุ่นใหม่ และสนใจเห็นว่าชัดกว่ารุ่นเดิมมากและพนักงานขายบอกชัดกว่าทุกยี่ห่อ

แต่ใจก็อยากลองเปลี่ยนยี่ห่อบ้าง ไปดู Sony มา เหมือนภาพสีมันจะคมกว่าเวลาดูหนัง
คือความต้องการคือดูหนังชอบภาพคมๆชัดๆแจ่มๆ และดูกีฬาทางทรูวิชั่น เช่น ฟุตบอล เทนนิส วอลเลย์

ยังไง รบกวนขอถามอีกสักนิดนะครับ ตอนนี้สบสนนิดนึง ต้องรีบซื้อให้ทันบ้านใหม่
งบประมาณ 1 แสนบาทครับ อาจจะเอา 55 นิ้ว อยากทราบว่ายี่ห่อไหนให้ภาพดีสุดจริงๆในขณะนี้

ตอนนี้ที่สนใจคือ Sony 8500C //  LG 930T // Samsung Suhd
ดูบ่อยๆคือทรูวิชั่นกับหนังบลูเรย์ครับ อยากได้แบบภาพสวยจริงๆ

คือบางคนก็บอกแอลจีภาพสวยสุด พนักงานก็บอกซัมซุงดีสุดเพราะผลิตให้หลายยี่ห่อแม้แต่ sony

คือตอนนี้อยากเน้นเรื่องภาพเลยครับ อยาก 4k แต่มีคนเชียร์ LG 930T ที่เป็น OLED เครื่องแรก ถึงเป็นแค่ Full Hd แต่ภาพชัดกว่า 4K

5 5 5 5 ผมเลยยิ่งสับสน ยังไงแนะนำทีนะครับ ต้องการแบบภาพชัด ภาพสวยจริงๆไม่หลอกตา อยากทราบว่ายี่ห่อไหนให้ภาพดีสุดจริงๆในขณะนี้

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ผมว่าคำตอบคุณชัดอยู่แล้วว่า OLED นะ  [หื่น] [หื่น]
คือถ้ายังสลับมาดูทีวีอยู่เรื่อยๆ ยังไงมันก็ให้ภาพดีกว่าทีวี 4K ครับ
หรือถ้ามองในแง่ปัจจุบัน มันให้สีดำได้ดีกว่าทีวีทุกตัวในท้องตลาดก็ว่าได้ 

ออฟไลน์ komtuan

• Flat TV member
  • *
จะเทพขนาดใหน ดูทีวี ยังงัยก็สู้พล๊าสม่าไม่ได้อยู่ดี........................ [เท่ห์]

ออฟไลน์ poppyza

• Flat TV member
  • *
ง่ายมากเลยครับ OLED ภาพแน่นอนสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Chacha66

• LCD TV member
  • **
Lgภาพสวยคมชัดค่ะ เท่าที่ดูเทียบมานะคะ