ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาอย่างแรงครับ กำลังจะซื้อโฮมเทียเตอร์ ไว้ดูหนังเล่นเกมส์ PS4  (อ่าน 3061 ครั้ง)

ออฟไลน์ lspsp

• Flat TV member
  • *
ปรึกษาอย่างแรงครับ กำลังจะซื้อโฮมเทียเตอร์ ไว้ดูหนังเล่นเกมส์ PS4

สวัสดีครับ ออกตัวก่อนว่าผม้ป็นคนที่ชอบเล่น คอนโซนเกมส์ หรือ PS4 และ ดูหนังมากๆ ตอนนี้อายุเข้าเลข 4 แล้วก็คิดว่าจะเล่นจนถือจอยไม่ไหวนั้นแหละ
ผมเองไม่มีความคิดที่จะซื้อ โฮมเทียเตอร์ เลยจนวันนึงผมไปเจอ คลิปแนะนำ Onkyo HT3700 โดยคนแนะนำผมยาวรายละเอียดดีมากๆ เล่นสะสนใจเบย
เข้าประเด็น

ห้องผมที่จะซื้อมาใช้งาน 5 เมตร x 8 เมตร คราวนี้ผมอ่านรีวิวเยอะลังเลแหละว่าจะสอย HT3700 ดีไหม หรือ จะเก็บอีกหน่อย เอา HT5700
หรือจะซื้อ แบบ Amp แยกลำโพงดี ส่วนตัวงบไม่เยอะไม่เกิน 20000 + - ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2015, 08:29:09 pm โดย lspsp »

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
คิดว่าจะอัพระบบมั้ยครับ ในอนาคต ต้องเอาแบบจริงจังนะ
ถ้าอัพ ให้ซื้อแยกครับ
ถ้าไม่อัพ ให้ซื้อ HTiB ครับ

ผมคิดว่าไม่อัพ เลยซื้อ HTiB มา
ตอนนี้อัพ Sub ไปแล้ว และยังไม่จบ กำลังมองหาจะอัพลำโพงคู่หน้าอยู่
ถ้าอัพลำโพงคู่หน้า ราคาอัพรวมกันแพงกว่าราคา HTiB ทั้งชุดที่ซื้อมาอีกครับ

รู้งี้  ซื้อแยกชิ้นดีกว่า
 [โขก] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ oasleg

AVR ของ ONKYO ออกแนวเสียงกลางสด สามารถดูหนังรวมถึงเล่นเกมส์ ดูคอนเสริตได้ดีครับ อันดับแรกผมแนะนำให้ไปลองฟังตัวจริงก่อนครับ แต่ในมุมมองผม HT5700 ดูมีอนาคต ถ้าเพิ่มงบได้ HT5700 เพราะคุณจะสามารถ UPGRADE SYSTEM คุณได้ในอนาคตครับ 

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
AVR ของ ONKYO ออกแนวเสียงกลางสด สามารถดูหนังรวมถึงเล่นเกมส์ ดูคอนเสริตได้ดีครับ อันดับแรกผมแนะนำให้ไปลองฟังตัวจริงก่อนครับ แต่ในมุมมองผม HT5700 ดูมีอนาคต ถ้าเพิ่มงบได้ HT5700 เพราะคุณจะสามารถ UPGRADE SYSTEM คุณได้ในอนาคตครับ 

ตามที่ท่าน oasleg ว่าเลยครับ แต่เหมือนผมได้ยินแว่วๆ มาคือ onkyo tx-sr333+polk rm6750 จับคู่กัน 19900 อะครับ หรืออาจจะเพิ่มเป็น onkyo tx-sr343 ก็น่าจะราคาเดียวกันได้ แต่ถ้าไม่ซีเรียสผมว่า HTIB ก็ดูน่าจะตอบโจทย์และอยู่ในงบดีครับ

ออฟไลน์ filmman

เชียร์ onkyo 7705 ครับ

ผมใช้อยู่ทั้งดูหนังและ PS4 เสียงดีมวากกกก [หื่น] [หื่น]

รุ่นเล็กไม่แนะนำ ฟังเพลินๆ พอได้ แต่ถ้าเอาได้มิติและคุณภาพโดยที่ไม่ต้องซื้อชุดแยกผมว่า 7705 จัดว่ากำลังดีครับ
เสียงกลางใส impact ใช้ได้ เบสลึก

ผมได้มาเมื่อ 5 เดือนก่อน ตอนนั้นแค่ 22,000 เองครับ
ซื้อจากร้านฟิวเจอร์คลองเตย

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ห้อง 5x8"   เชียร์  จอ PJT  130" (16:9) or  150" (2.35:1) ไปเลยครับทั่น........... [หื่น]