ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
ปิดกระทู้ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 09:31:37 am »
ของน้าซื้อมาใช้งาน ได้ 10 กว่าวันครับ อุปกรณ์ครบ กล่อง โฟม รีโมท คู่มือ ใบรับประกัน ( เหลือเต็ม ) เติมนํ้า นํ้าเเข็ง เเถม cool gel 1ก้อนครับ ( ใช้ในที่อากาศถ่ายเท จะเย็นสบาย เหมาะกับห้อง home theatre ที่ติดเเอร์ ไม่ได้ ช่วยเพิ่มความเย็น ได้ ผ่าน cool pad เเบบรังผึ้ง ขาย 2500 บาท รับเอง นวมินทร์ 32 โทร 083 2470845  082 5983261 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 01:02:59 pm โดย ชอลิ้วเฮียง »

ออฟไลน์ khwan2510

Re: ขออนุญาต ขาย พัดลม ไอเย็น clarte
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 10:07:17 am »
ขายของผิดหัวข้อประจำ คงตั้งใจแล้วหละ พัดลมน่าจะไปอยู่โหมดจิปาถะนะ อาศัยบ้านคนอื่นทำมาหากินยังไงก็ช่วยรักษากฎเขาไว้บ้างก็จะดี ผมเตือนคุณมา 3-4 รอบแล้ว ผมว่าคุณรู้แต่ก็ยังจะทำ แผ่น Bluray ผีก็เอามาลงขาย อีกหน่อยคงเอาจาน ชาม ช้อนมาขายโหมดนี้แล้วกระมั๊ง เขายิ่ง Anti พ่อค้าบางคนกันอยู่ ผมก็ไม่อยากเปิดประเด็นเพิ่มอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 10:12:45 am โดย khwan2510 »

Re: ขออนุญาต ขาย พัดลม ไอเย็น clarte
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 10:44:47 am »
ขายของผิดหัวข้อประจำ คงตั้งใจแล้วหละ พัดลมน่าจะไปอยู่โหมดจิปาถะนะ อาศัยบ้านคนอื่นทำมาหากินยังไงก็ช่วยรักษากฎเขาไว้บ้างก็จะดี ผมเตือนคุณมา 3-4 รอบแล้ว ผมว่าคุณรู้แต่ก็ยังจะทำ แผ่น Bluray ผีก็เอามาลงขาย อีกหน่อยคงเอาจาน ชาม ช้อนมาขายโหมดนี้แล้วกระมั๊ง เขายิ่ง Anti พ่อค้าบางคนกันอยู่ ผมก็ไม่อยากเปิดประเด็นเพิ่มอีก
ท่านจะเปิดประเด็นอะไรกับผม เปิดมาเลยครับ ไอที่บอก ว่า ผมลงขายผิด ที่ อย่างเเผ่น blu ray นี่ถือว่าเป็น software ของระบบ home theatre อย่างนึง ครับ ที่ผมไม่ตอบ โต้ เพราะผมไม่ได้สนใจ ครับ เเต่นี่หลายครั้งเเล้ว ครับ ผมลงขาย พัดลม คนที่สนใจ ก็ว่าไป ไม่สนใจ ก็ผ่านครับ ท่านจะเปิดประเด็นอะไร เปิดมาเลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 10:48:57 am »
ท่านจะเปิดประเด็นอะไรกับผม เปิดมาเลยครับ ไอที่บอก ว่า ผมลงขายผิด ที่ อย่างเเผ่น blu ray นี่ถือว่าเป็น software ของระบบ home theatre อย่างนึง ครับ ที่ผมไม่ตอบ โต้ เพราะผมไม่ได้สนใจ ครับ เเต่นี่หลายครั้งเเล้ว ครับ ผมลงขาย พัดลม คนที่สนใจ ก็ว่าไป ไม่สนใจ ก็ผ่านครับ ท่านจะเปิดประเด็นอะไร เปิดมาเลยครับ
อีกอย่างผมไม่เคยบอกว่าเเผ่นเเท้ ด้วยครับ ผมขายราคาเรื่องนึง 30 กว่าบาท ถ้าเเท้ก็คงบ้าเเล้วครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:10:33 am »
เข้าใจไหมครับว่าคุณเอาของมาตั้งขายมันผิดกระทู้ เขามีแ่ละกระทู้บอกอยู่แล้วว่าสินค้าประเภทไหน อีกหน่อยผมเอาช้อน ชาม กระทะมาขายบอกได้ไหมว่าเหมาะสำหรับเอามาทานในห้อง Home Theater

ผมก็ไม่ได้พูดว่าคุณจะขายแผ่นแท้หรือผี

เพียงแต่คุณเป็นพ่อค้าที่ไม่สนใจว่ากฎมันมีอย่างไร อยากจะขายหมวดไหนก็ลง พ่อค้าที่เข้าอ่านกฎออก เขาไม่เห็นทำอย่างนี้นี่ ผมเตือนคุณ คุณไม่สนใจ ผมก็ไม่ว่า คุณลงขายผิดกระทู้ ผมก็จะเข้ามาอีก ผมผิดตรงไหน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:17:16 am »
เข้าใจไหมครับว่าคุณเอาของมาตั้งขายมันผิดกระทู้ เขามีแ่ละกระทู้บอกอยู่แล้วว่าสินค้าประเภทไหน อีกหน่อยผมเอาช้อน ชาม กระทะมาขายบอกได้ไหมว่าเหมาะสำหรับเอามาทานในห้อง Home Theater

ผมก็ไม่ได้พูดว่าคุณจะขายแผ่นแท้หรือผี

เพียงแต่คุณเป็นพ่อค้าที่ไม่สนใจว่ากฎมันมีอย่างไร อยากจะขายหมวดไหนก็ลง พ่อค้าที่เข้าอ่านกฎออก เขาไม่เห็นทำอย่างนี้นี่ ผมเตือนคุณ คุณไม่สนใจ ผมก็ไม่ว่า คุณลงขายผิดกระทู้ ผมก็จะเข้ามาอีก ผมผิดตรงไหน

หนำซ้ำคุณขายของละเมิดลิขสิทธิ์ มันก็ผิดกฎของที่นี่อยู่แล้ว ผมเข้าใจว่าคุณเป็นพ่อค้าที่เข้ามาแสวงหากำไร แต่คุณทำผิดกฎอยู่ อย่าบอกว่าไม่สนใจนะ เถียงผม คุณผิดเต็มๆอยู่แล้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:24:32 am »
ผมไม่ได้บ

ผมไม่ได้ว่าท่านผิด ประเด็นอยู่ที่ว่า ท่านจะเปิดประเด็นกับผม ถ้าท่านเข้ามาบอกว่าผม ลงผิด กระทู้ ผมก็จะเฉยๆ เเต่นี่ท่านบอกว่าไม่อยากเปิดประเด็น ซึ่ง ผมก็ถามท่านว่าจะเปิดประเด็นอะไรกับ ผม ท่านจะเรียกผมพ่อค้า ผมไม่ว่า เเต่ เพื่อนผมที่อยู่ในนี้ รู้ดีว่า อาชีพ ผมคือ นักดนตรี บางท่านเห็นผมขาย ของเร็ว ไม่ลงขายเอง เอามาฝากผมขาย ผมก็ลงให้ ซึ่งส่วน ใหญ่ท่านไป search ดูได้ว่าเเต่ละชิ้น ผมขายถูก เพราะเน้นขายเร็ว ผมไม่ได้ว่าอะไร ถ้าท่านจะเข้า มาอีก อย่างที่ท่านบอก เเละอีกอย่าง ไอ ช้อน ส้อม อะไรของท่าน คงไม่มีใคร มาตั้งกหระทู้ขาย เเบบนั้น หรอก ผม ลงขายพัดลม ใช้ในห้อง อาจะเป็น ห้อง home theatre หรือจะเอาไปใช้ห้องไหน ก็เล้วเเต่ ผมขาย ของคนที่ซื้อกับผมรู้ดี บางที ทั้งลด ทั้งเเถม เพราะผมไม่ได้ อะไรมากมาย ของเกือนทุกชิ้น ที่เป็น ของผม ผมประกันใจ ให้ เอามาคืนก็ไม่ว่า กัน ยกเว้นของ มาฝากผม เท่านั้น

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:32:22 am »
 ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่ครับ เพียงแต่บอกว่าตั้งผิดกระทู้ หรือคุณยังบอกว่าคุณตั้งถูก คุณขายแผ่น BD ผี คุณก็มาตั้งขายที่กระทู้นี้ ผมเห็นแรกๆก็เข้าไปบอก คุณบอกเองว่าคุณไม่สนใจ แสดงว่าคุณรู้แต่จะทำ ผมถึงบอกว่าเมื่อใดคุณตั้งผิดกระทู้อีก ผมก็จะเข้ามาแบบนี้ครับ หวังว่าคงเข้าใจและตั้งขายของให้ถูกกระทู้ด้วย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:42:57 am »
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่ครับ เพียงแต่บอกว่าตั้งผิดกระทู้ หรือคุณยังบอกว่าคุณตั้งถูก คุณขายแผ่น BD ผี คุณก็มาตั้งขายที่กระทู้นี้ ผมเห็นแรกๆก็เข้าไปบอก คุณบอกเองว่าคุณไม่สนใจ แสดงว่าคุณรู้แต่จะทำ ผมถึงบอกว่าเมื่อใดคุณตั้งผิดกระทู้อีก ผมก็จะเข้ามาแบบนี้ครับ หวังว่าคงเข้าใจและตั้งขายของให้ถูกกระทู้ด้วย
เอาเป็นว่าที่ท่านจะเปิดประเด็นกับผม ประเด็นที่ท่านจะว่าผมคือ ผมขายผิดกระทู้ กับขายเเผ่น ผี งั้นจบเท่านี้นะครับ ผมก็ไม่ได้อะไร กับท่าน เพราะบางทีผม ความเข้าใจของท่านกับผม อาจจะไม่เหมือนกัน ใน กรณ๊ ของเเผ่นหนัง ผมมองว่ามันเป็น software ของระบบ home theatre ส่วนท่านมองวา ผมควร ไปลง ขายในหัวข้อ ขายเเผ่น งั้น ok ครับ จบนะครับ ขอบคุณ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 12:42:45 pm »
คุณนี่เข้าใจประเด็นยากจัง ยังไงคราวหน้าตั้งให้ถูกกระทู้นะครับ เวปน่าอยู่ถ้าเราทำถูกกฎ ลองไปตั้งผิดกระทู้ที่ไทยดีวีดี รับรองถูกย้ายแน่

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 12:50:29 pm »
คุณนี่เข้าใจประเด็นยากจัง ยังไงคราวหน้าตั้งให้ถูกกระทู้นะครับ เวปน่าอยู่ถ้าเราทำถูกกฎ ลองไปตั้งผิดกระทู้ที่ไทยดีวีดี รับรองถูกย้ายแน่
นี่ยังไม่จบ อีกเหรอ ครับ ผมก็บอกไปนะ เข้าใจประเด็นอะไรครับ ก็คุณ บอกว่าประเด็น คือผม ขายผิดหัวข้อไง ผมก็บอกว่า ok เเล้วไงครับ เเล้วไม่เข้าใจประเด็นตรงไหน เฮ้อ

Re: ปิดกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 01:05:55 pm »
ผมปิดกระทู้ นะครับ จริงๆ ผมก็ไม่ได้ซีเรียส อะไรนะครับ ขี้เกียจพิมพ์เเล้วนะครับ ขอบคุณ