ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสร้างบ้านครับ ต้องการเดินสายสัญญาน tv ทั้งหนวดกุ้งจานแลcableสำหรับ true  (อ่าน 1093 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpjump

• LCD TV member
  • **
ไม่อยากให้ช่างมาเจาะทีหลังเลยว่าจะทำไว้ล่วงหน้าเลยครับ มี tv ทั้งหมด 4 จุดครับ
เลยสงสัยว่า ทุกอย่างต้องเดินแยกเป็นเส้นของใครของมันไปทั้ง 4 จุดเลยไหม หรือว่าสามารถรวมสัญญานทั้งหมดเป็นเส้นเดียวแล้วเดินไปยังจุดต่างๆได้ครับ

ถ้ารวมได้ต้องใช้อะไรบ้าง แล้วคุ้มค่าทำไหมครับ

ที่ต้องการใช้ทั้งหมดคือ
 free tv เป็น HD
กล่อง Gmm ไว้ดูบอล
True vision และ True online เข้าใจว่ามาเส้นเดียวกัน

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ทำได้ทั้งหมดละครับ แต่

ผู้ว่าจ้างเต็มใจจ่าย แล้ว ผู้รับจ้าง ทำให้เป็นมั๊ย

ถ้าว่างแบบมั่วๆ เอาแรงงานต่างด้าวทำ อนาคตปัญหามีตามให้แก้แน่

สำคัญทุกห้องควรวางสายแลนเผื่อไว้ด้วยเลย อนาคตไม่นาน ถ้าไม่ดูรายการที่รับรหัสผ่านอินเตอร์เน็ต ก็คงหันไปดูพวกไอพีทีวีกันมากขึ้น

สำหรับผม ผมทำให้ทุกอย่างได้ตามต้องการ แต่ ราคาแรงผมแพงครับ ส่วนคุณภาพได้ตามค่าแรง ปรึกษาได้ฟรี แต่ขอเป็นทางโทรฯนะครับ (มีเบอร์อยู่ในหน้ากระทู้แล้ว) เพราะขี้เกียจพิมพ์ บางช่วงยังไม่มีเวลาอ่านเลยครับ ติดงานยาว เพราะแก้ระบบที่คนอื่นทำผิดไว้