ผู้เขียน หัวข้อ: samsung ทำไมความสว่างของภาพปรับเอง  (อ่าน 3645 ครั้ง)

ออฟไลน์ Developdroid

• *
samsung ทำไมความสว่างของภาพปรับเอง
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 07:47:00 pm »
คืออาการของภาพจะเป็นประมาณว่าถ้าภาพโดยรวมทั้งหมดสว่างจอก็จะสว่าง แต่ถ้าโดยรวมมืด ก็จะมืด
ผมสังเกตโดยใช้ logo ช่องทีวีนั้นๆ คือถ้า ทีวี ทั้วไป logo จะสว่างแบบปกติ ไม่ว่าภาพโดยรวมจะมีความสว่างเป็นแบบไหน
แต่รุ่นนี้ที่แม่ซื้อมาแล้วมันดูน่าหงุดหงิด ไม่่ทราบว่าต้องตั้งค่ายังไงเหรอครับ ? 

ปล.ต่อกล่อง gmmz ด้วยนะครับ
เป็นรุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **
Re: samsung ทำไมความสว่างของภาพปรับเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 05:15:23 pm »
มีโหมดปรับภาพอัตโนมัติด้วยเหรอคะ

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
Re: samsung ทำไมความสว่างของภาพปรับเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 03:46:54 pm »
ลองตั้งค่าดูครับ บางรุ่นมีโหมดปรับแสงเองตามความสว่างของห้อง