หน้า: 1 [2]

แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box

• avr avr
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 02:13:27 pm »

vidon box ผมเล่นเสียง HD ไม่ออก (ของผม onkyo414)

ต้องตั้งค่าหรือเล่นด้วยแอพอะไรครับ

---------------------------------------------------

ถ้าใช้เล่นหนัง เลือกระหว่าง Himedia Q1Q (2,000) กับ Himedia M3 (2,400)

ภาพที่ได้ และความสมูทเวลาเล่น M3 ทำได้ดีกว่าครับ (ผมเน้นดู Fullrip)

ถ้าไม่ดูแบบจ้องจับผิด ดูเพลินๆ Q1Q ก็ไม่ขี้เหร่ ส่วนการเล่นแอพ iptv ทำได้ดีพอๆกัน
ผมหมายถึง himedia m3 ครับใช้กับ avr เสียงผ่านฉลุย
ผมเว้นวรรคผิดครับ
  • Chawin
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: แนะนำ Himedia Q1 Quad Core กับ VidOn Box
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 06:04:01 am »

ความเห็นส่วนตัว
Vidon ดูหนังดีกว่า ภาพสวย เสียงดี ซับไม่มีปัญหา
Q1เล่นเน็ทลื่นกว่านิดหน่อยครับ
หน้า: 1 [2]